[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Sai lầm và bây giờ đang trả giá...nhưng k ai đứng ra nhận trách nhiệm cho giải pháp sai lầm đó.
Nếu quyết liệt lockdown từ cuối tháng 6 có lẽ k có con số hàng vạn hôm nay, và nguy hại loang ra rất nhiều tỉnh thành.
Giờ mà lục lại cái sai thì chắc là nói cả ngày không hết vì sâu xa nó từ tận cái ngày cố gắng duy trì lẽ hội dân tộc trong khi chủng Delta đang hoành hành ở Ấn và bắt đầu xuất hiện ở ta. Nhưng mà thôi thì đã lên xe thì lái xe chạy ra sao phải chịu vậy thôi cụ. Nói nhiều cũng chả làm được gì.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dù đói thật, nhưng ủng hộ việc đóng cửa. Không quyết liệt thì chúng ta không chống đỡ nổi.
Mọi người cùng cố gắng ạ 💪💪💪

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cho em 2 phiếu đê.:))
Chưa bao giờ ăn hộp cơm có vài miếng thịt kho mà không dám ăn hết, ớt thì để lại nửa trái.
Để dành tối ăn tiếp, ngồi vừa ăn vừa nghĩ cũng vui.
Đúng là chuyện gì cũng có thể xảy ra.
Cụ vẫn ăn sang hơn em.
Em cả nhà em làm nồi cháo ăn 2 bữa

Donxa

Xe buýt
Cái này đúng.
Khách hàng của bên em là 2 doanh nghiệp quy mô khá, số lượng nhân viên mấy ngàn người. Chính quyền Long An bắt nghỉ là phải nghỉ, cấm kêu dù họ là cty có quan hệ khá máu mặt. Chủ doanh nghiệp cũng đành phải ở Sg ko đc xuống LA. Dứt khoát như vậy mới tránh tình cảnh như Sg.
Vâng cụ. Long An cho các DN 3 ngày để bố trí sắp xếp cho CN ăn nghỉ tại chỗ, đảm bảo phòng dịch được thì cho làm, ko thì dừng hết. Làm gì có chuyện CT16 mà mấy chục k CN cứ đi làm đầy đường?

prodo

Xe tải
Em cũng hay đi Ql3- Dục Tú- Vân Hà- Từ sơn mà chả gặp chốt nào, e đi lần gần nhất là thứ 6 vừa rồi.
Cụ đi qua gầm cầu QL3 mới( HN-TN) đoạn đường đôi là có chốt mà. Bên phía tay trái ấy. Còn để barie thép chia đôi đường ra vào đó. Cháu sang Đa Hội, nhà khách hàng ở đoạn Cầu Đầm.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hình như không hiểu em viết gì.
ở còm đó
Em không viết về những lý do cụ thể của từng người ra đường.

Nhưng tiện thấy cụ kể lể em cùng phản hồi luôn.

Tất cả những người đang ngồi trên xe máy đó hoàn toàn không thể chết đói trong vòng 15 ngày chấp hành chỉ thị.
Không có lý do gì bao biện cho việc đứng sát nhau dưới 2m trong đại dịch thế này.
Ai cũng biện ra lý do cho hành vi vi phạm của mình.
Nhưng ủng hộ những hành vi đấy hay không - thì ta rảnh mà hoàn toàn thừa thời gian để ngẫm
Chắc mợ này mua được thịt heo giá thấp trên tivi
Góc nhìn khác nhau thì không có kết quả giống nhau được

myob

Xe tăng
nổ nữa cũng bình thường mà thím, chắc chắn rồi, còn tăng nhiều ca nữa, có vời Đường Tam Tạng về chụp vòng kim cô lên HN cũng méo ngăn hết được con virus bay trong không khí nó xâm nhập HN. Việc tăng ca là tất yếu và ko thể tránh hết, hệ thống PCD HN là quá tốt cả hơn năm nay rồi, ko thì HN toang cmnr như Thái Indo Malay từ năm ngoái thím ạ. Hơn năm gồng mình họ quá giỏi quá cố gắng rồi, nên tri ân họ khi vẫn giữ HN ổn ổn ntn.

Hơi tí ngoạc mồm ra chê dân ý thức kém hay các CQ PCD kém, lơ là...có khi chính mình và người thân ý thức PCD cũng như lon coca ấy chứ, chém mạng ảo, đổ lỗi, chê trách thì cứ như thần hết ý...lậy hồn
Nếu cụ xem các thông báo về ca nhiễm gần đây của Hà Nội và các ca nhiễm khu vực phía Nam sẽ thấy tỷ lệ cao là người di chuyển từ tp HCM, Hà Nội tuy có cụm lây nhiễm ở khu công nghiệp ĐA nhưng cả khu vực từ trước đã được khống chế, cách ly, khoanh vùng. Nhưng chỉ cần nhìn lịch di chuyển của ca dương tính liên quan đên tp HCM trong khu vực HN thì sẽ thấy nó phức tạp ra sao. Trước đây khi các tp, tỉnh khác thấm đòn covid, họ đã chủ động kiểm soát chặt người từ tp HCM về từ rất sớm, không chỉ đi bằng đường hàng không mà còn đường bộ....VD tại Lâm Đồng, cuối tháng 6 đã có ca covid liên quan đến tp HCM nhưng tại thời điểm đó tp HN vẫn chưa có động thái gì để kiểm soát người về từ khu vực này, người đi từ hcm ra hà nội được khuyến cáo tự cách ly nhưng có cụ đã nói..khách đi ra HN mà vẫn ăn sáng, cà phê, họp hành đầy đủ...Vậy trong 12 ngày đấy, hết thông báo tự cách ly 7 ngày, rồi lên thành 14 ngày như kiểu ném đá dò đường...và kết quả là các ca liên đới tới Tp hcm ở HN đang tăng lên như thế nào? Còn việc HN thực hiện cấm các loại hình KD tại chỗ em hoàn toàn đồng ý...nhưng vừa mở ra, các hàng quán lại phải mua hàng về bán..giờ chưa được vài ngày thì đóng lại...Viết cái văn bản thì dễ nhưng như có cụ nói trên này " tính toán thiệt hại cho dân" thì khó....vừa mới bàn chuyện học sinh đi học lại chưa ráo mực..thì giờ ngày đấy còn xa...Ở thời điểm này, nếu có chỉ đạo gắt gao, rõ ràng thì không phải thả gà ra đuổi như hiện nay cụ nhé... Và đừng có lôi mấy ông Thái hay Indo ra mà so sánh thành quả nhé...nếu không cảnh giác và đừng tự phụ thì có ngày mình cũng như họ cả thôi...nhìn gương cả khu vực miền Nam thì thấy..cú tưởng vài ca của giáo phái Phục Hưng là nhỏ..giờ để xem nó nhỏ cỡ nào,, mà ngồi đấy để chém gió?

chandai.toinack

Xe điện
Đồng Nai làm rất gắt gao nên em nghĩ ĐN không như TPHCM đâu
Bh chuẩn bị lock. Còn hiện tại Công nhân đi làm là 3 ngày nghỉ 3 ngày đi làm. Sau đợt này chắc sẽ cho ở tại Công ty. Riêng những bạn Sg ko đc đi làm là từ trc rồi. Hoặc ở luôn cty.
Bên chị em bên Sở cũng đã bắt đầu lv online.

Donxa

Xe buýt
Đồng Nai làm rất gắt gao nên em nghĩ ĐN không như TPHCM đâu
ĐN thì lđ của tỉnh rất quyết liệt ngăn chặn nguy cơ từ TP HCM ngay từ sớm, nhưng bị phản đối. Thời cơ vàng chặn dịch từ SG đã qua rồi. Bây h sẽ vất vả hơn nhiều. Để lây lan vào khu Công nghiệp thì sẽ như BG. Quy mô CN của BG thì ko so sánh được với ĐN nên sẽ rất căng thẳng.

khanhtb

Xe điện
"Với kết quả xét nghiệm nCoV dương tính, nữ công nhân vẫn được yêu cầu về cách ly tại nhà. Điều này khiến chị bối rối."
Sài gòn bắt đầu hơi rối vì số ca nhiễm tăng cao quá!

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em chán nghe cái lý do là không ra đường thì chết đói rồi. Nếu như đây là đợt dịch đầu tiên thì còn có thể thông cảm được, nhưng đã 2 năm rồi mà không chịu thay đổi cách sống để thích ứng với tình hình mới thì không chấp nhận được.

Đừng suốt ngày lý do lý chấu để công sức chống dịch của cả nước đổ sông đổ biển. Bạn em ngoài bắc phần lớn đều đã cắt giảm chi tiêu một nửa, có những người mất việc đến 2 3 lần mà lúc giãn cách phong toả thì chấp hành không kêu ca gì.

Đầu năm em có vào giám sát công xưởng trong nam thì công nhân vẫn sống theo kiểu nhà không đủ tiền nhưng chiều nào cũng phải đãi bạn bè bữa nhậu. Lên xin ứng lương trước mua sữa cho con, thì đến chiều đã thấy ý ới mời nhau ra quán bia. Nhà thì ở trọ , tiền lương thì bị giảm nhưng nhất quyết phải đẻ thêm đứa thứ hai.

Sau đợt này các anh trong nam phải thay cách sống đi chứ nếu không thì nó không còn là phóng khoáng nữa mà là vô trách nhiệm.
Công nhận e ghét nhất cái trò nhậu nhẹt lè nhè từ sáng đến tối, ngày này qua ngày khác, năm này qua năm khác, lâu dần thành nghiện rượu, lè nhè, ko thể chịu đựng được. Xong lại nhận sống thoáng mới kỳ quặc. Chỉ khổ vợ con có cái nóc nát.

Ter

Xe buýt

Nếu DN làm giấy ntn và được đi ra đường thì còn gọi gì là giãn cách các cụ nhỉ. Cty nào chả in ra được

Donxa

Xe buýt
Thế mèo hôi có đuổi về nữa không nhỉ.....?
Cái con mặt... miêu miếc gì gọi nó lên đây. Với lượng BN cả ngàn ca/ngày thì cần bn nhân viên y tế để tránh vỡ trận như Ấn, Indo... có cụ nào trong thớt đã tính rồi đấy

Chembao

Xe container
Mai lại tiếp tục trở lại món bánh mỳ đầu phố, thế nào cũng bị cô bán hàng lườm nguýt sao bác mất mặt đi đâu gần 2 tuần nay :D

Trạng thái
Thớt đang đóng