[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

The Tank

Xe điện
Bão số 5 là các tỉnh miền Tây, Kiên Giang, Cà Mau... mà Cụ.
Cụ nhầm nhọt kiểu này lại khổ dân SG, bị chê không thương tiếc.:))
Hic. Bão và thời tiết là e nói chung cả khu vực!:(
Cái ảnh test của cụ ko xoá hết nền nhé! :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Yêu nước bây giờ là ngồi im và ngậm cả miệng vào. Nên nhớ là khi chống giặc, chống dịch... là tuyệt đối tuân thủ hướng dẫn chứ không phải là ý kiến, ý cò.
Chẳng ai cấm các ông tự lookdown đâu, hô hào cái gì.
Ông nào cũng giỏi, cũng có sáng kiến này sáng kiến nọ... nhưng có biết đâu mình cũng chỉ là cờ vịt thôi.
Sao ông đel ngậm miệng vào chổ đỡ khắm.
Khú khú.

ngoc_phuong

Xe lăn
Mục đích của thớt này là đưa thông tin về tình hình dịch bệnh trong nước và quốc tế, tuyên truyền các biện pháp chống dịch của Chính phủ, khuyến khích thực hiện các biện pháp này, tố cáo những hành vi vi phạm chủ trương, biện pháp phòng dịch.
Thớt cấm đưa các thông tin thất thiệt, gây hoang mang dư luận.
Việc lockdown hay thực hiện mục tiêu kép, chính phủ và những người có trách nhiệm sẽ cân nhắc khi nào thực hiện, khi nào nới, khi nào buộc.
Trong lúc cả nước đang chống dịch, việc các cụ bình phẩm chính sách này đúng, chính sách kia sai, nên thế nọ, nên thế kia, thằng Sài Gòn thế này, con Hải Dương thế nọ, tự cho mình quyền phán xét... là gây hoang mang dư luận, mất đoàn kết trong công cuộc chống dịch của cả nước.
Thôi. Rọ đi nhà đạo đức ạ.
Thật đấy.

ngoc_phuong

Xe lăn
Xét nghiệm đại trà thì quá tốt nếu bắt ở nhà luôn.
Đằng này người âm tính vẫn đi làm.
Rồi ông BD, ĐN, BRVT bắt người từ SG qua phải có giấy xét nghiệm.
Xét nghiệm đại trà thì không trả phiếu cho từng người.
Thế là ng nào cần đi qua các tỉnh này lại rồng rắn đi BV xét nghiệm tiếp.
Mỗi ông làm 1 kiểu nên loạn cả lên, vừa tốn kém vừa mất thời gian lại nguy hiểm.
Cầm cái phiếu xét nghiệm âm tính bước ra ai nói kg có khả năng dính bệnh trong 1-3 hay 1-7 ngày giấy này có hiệu lực.
Không hiệu chỉnh kịp thời thì có lẽ mọi thứ sẽ nằm ngoài vùng kiểm soát cụ ạ.
Mấy phòng khám cho em test covid mà đông như đi hội. Họ ko quan tâm giản cách, mà chỉ quan tâm đến cái giấy.
Cá nhân em nghĩ kiểm soát lại đc tình hình hiện nay cho Đông Nam bộ và Nam Bộ sẽ là rất tốn nhiều tài lực, thời gian...tốn cũng làm, nhưng đạt đc hay không còn phải chờ.
Thực sự phải là Vắc xin. Cái này ta chậm 1 nhịp rồi.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Hanoi và Saigon đều có quy mô chục triệu dân, tại sao Hanoi nơi bùng phát dịch Covid đầu tiên ở VN phần nào đã thành công trong việc khống chế dịch Covid không để bùng phát lây lan mạnh mẽ như Bắc giang hay Saigon, dù xuất phát 2 nơi này sau Hanoi cả km ???
HN toàn cán bộ, ăn lương Nhà nước hay văn phòng đại diện...bùng ca nào khóa rộng cả khu, dân nghiêm túc ngồi nhà ngồi vp tuân thủ PCD, HCM nhiều lao động buôn bán có ca + mà khoanh là dừng chết đói luôn nên dân ko tuân thủ PCD nghiêm, chạy loạn lên...nên lan nhanh, các biện pháp phong tỏa hay khuyến cáo PCD ko tác dụng dù HCM cũng cách ly 15,16 rất sớm các khu nổ ca +....

HCM ko có ji đáng trách cả, muốn PCD thành công phải đồng bộ, cấm, phong tỏa thì hỗ trợ người LĐ khẩn, toàn hỗ trợ mồm từ năm ngoái del thấy đâu...đừng trách dân, nên trách CQ trách các gói HT ko có thật làm dân mất lòng tin, dân đói thì tìm đường chạy loạn làm lan dịch khắp HCM, khắp MN và ra Nam MTrung rồi

kienvinh

Xe lăn
452824 nói:
Em cũng ủng hộ Cụ ấy, gia đình và người thân đăng ký thử nghiệm.
Lúc ấy nói gì em cũng nghe.
Chúng ta phải tách được mình ra khỏi cái tôi để thấy rằng: việc thử nghiệm vắc xin nội là đúng đắn. Tất cả các loại vắc xin hiện sử dụng đều đã được phát triển theo cách ấy: thử nghiệm diện hẹp sinh kháng thể tốt => chính phủ ký hợp đồng mua trước (Mỹ vs Pfizer vào 7/2020); Pfizer vừa thử nghiệm giai đoạn 3 (> 30 nghìn người) vừa sản xuất nhập kho hàng loạt, chấp nhận vắc xin có thể bị đổ đi nếu không qua được cửa FDA. Đến khi có kết quả giai đoạn 3 khả quan, FDA gật đầu, chỉ tuần sau Pfizer bắt đầu giao hàng.

Chưa có gì để nói vắc xin nội có chất lượng tồi cả.

Việc mất lòng tin trong đời sống xã hội ở VN thì là chuyện khác.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Không hiệu chỉnh kịp thời thì có lẽ mọi thứ sẽ nằm ngoài vùng kiểm soát cụ ạ.
Mấy phòng khám cho em test covid mà đông như đi hội. Họ ko quan tâm giản cách, mà chỉ quan tâm đến cái giấy.
Cá nhân em nghĩ kiểm soát lại đc tình hình hiện nay cho Đông Nam bộ và Nam Bộ sẽ là rất tốn nhiều tài lực, thời gian...tốn cũng làm, nhưng đạt đc hay không còn phải chờ.
Thực sự phải là Vắc xin. Cái này ta chậm 1 nhịp rồi.
Em cũng nghĩ như Cụ, mong là mọi chuyện sẽ dần ổn chứ chính em, ng lúc nào cũng thấy tự tin mà giờ cũng nản.
Chỉ muốn nghỉ không muốn đi làm nữa.

tasx

Xe tăng
hẹp sinh kháng thể tốt => chính phủ ký hợp đồng mua trước (Mỹ vs Pfizer vào 7/2020); Pfizer vừa thử nghiệm giai đoạn 3 (> 30 nghìn người) vừa sản xuất nhập kho hàng loạt, chấp nhận vắc xin có thể bị đổ đi nếu không qua được cửa FDA. Đến khi có kết quả giai đoạn 3 khả quan, FDA gật đầu, chỉ tuần sau Pfizer bắt đầu giao hàng.

Việc mất lòng tin trong đời sống
Thế thì cũng chưa có gì để nói vắc xin nội có chất lượng đảm bảo để tiêm cho dân cả. Ý Cụ đề cập đoạn trên để làm gì ?

kienvinh

Xe lăn
HN toàn cán bộ, ăn lương Nhà nước hay văn phòng đại diện...bùng ca nào khóa rộng cả khu, dân nghiêm túc ngồi nhà ngồi vp tuân thủ PCD, HCM nhiều lao động buôn bán có ca + mà khoanh là dừng chết đói luôn nên dân ko tuân thủ PCD nghiêm, chạy loạn lên...nên lan nhanh, các biện pháp phong tỏa hay khuyến cáo PCD ko tác dụng dù HCM cũng cách ly 15,16 rất sớm các khu nổ ca +....

HCM ko có ji đáng trách cả, muốn PCD thành công phải đồng bộ, cấm, phong tỏa thì hỗ trợ người LĐ khẩn, toàn hỗ trợ mồm từ năm ngoái del thấy đâu...đừng trách dân, nên trách CQ trách các gói HT ko có thật làm dân mất lòng tin, dân đói thì tìm đường chạy loạn làm lan dịch khắp HCM, khắp MN và ra Nam MTrung rồi
HN có thêm các cơ quan tw (bộ nọ bộ kia) đóng trên địa bàn nhưng bảo toàn cán bộ thì không đúng. Một bộ chỉ cỡ 300-400 công chức, mà bộ nào chả có văn phòng ở HCMC.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Với tình hình HCM và một số tỉnh m Nam, nam MTrung như Khánh Hòa đang nổ mạnh số ca như 2-3 hôm nay cháu dự đoán dịch sẽ lây lan mạnh ra toàn VN trong 1 tháng tới với 6-7000 ca/ngày.

Khó chống con covid bay trong không khí lắm. Nên chốt PA cách ly F1-2 tự cách ly tại nhà và F0 nhẹ cũng nên điều trị tại nhà và nhà nước cấp thuốc để tránh quá tải, lây chéo.

kienvinh

Xe lăn
Thế thì cũng chưa có gì để nói vắc xin nội có chất lượng đảm bảo để tiêm cho dân cả. Ý Cụ đề cập đoạn trên để làm gì ?
"Hội đồng đạo đức" BYT đã cho thử nghiệm giai đoạn 3. Còn đáng tin hơn các loại khác kết quả thử nghiệm thế nào ta gúc còn không ra.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta phải tách được mình ra khỏi cái tôi để thấy rằng: việc thử nghiệm vắc xin nội là đúng đắn. Tất cả các loại vắc xin hiện sử dụng đều đã được phát triển theo cách ấy: thử nghiệm diện hẹp sinh kháng thể tốt => chính phủ ký hợp đồng mua trước (Mỹ vs Pfizer vào 7/2020); Pfizer vừa thử nghiệm giai đoạn 3 (> 30 nghìn người) vừa sản xuất nhập kho hàng loạt, chấp nhận vắc xin có thể bị đổ đi nếu không qua được cửa FDA. Đến khi có kết quả giai đoạn 3 khả quan, FDA gật đầu, chỉ tuần sau Pfizer bắt đầu giao hàng.

Việc mất lòng tin trong đời sống xã hội ở VN thì là chuyện khác.
Bọn nó làm kiểu đi tắc đón đầu, nhưng vẫn theo quy trình.
Em chỉ bàn với Cụ đơn thuần chuyện vaccine, kg lan man sang chuyện khác.
Em chưa hề nói vaccin nội tồi, cũng chưa bao giờ bàn tới vaccine.
Nhưng em không muốn Cụ đem dân SG ra làm chuột bạch cho suy nghĩ riêng Cụ.
Trong khi em mới tìm hiểu thì vaccine đang trong giai đoạn 3 thử nghiệm với hàng ngàn tình nguyện viên.
Nếu tốt đã mang ra tiêm rồi.
Nếu Cụ mà là ng được quyền quyết định tiêm, chắc Cụ cũng mang thuốc chưa qua kiểm nghiệm tiêm hết cho dân SG rồi ai chết mặc ai à?

Chỉnh sửa cuối:

elevonic

Xe lăn
Ghét nhất là không cung cấp đủ thông tin ( có thể từ các nơi ra văn bản), dân đọc như này hiểu sao?
Địa phương có dịch là quận, huyện… hay cả tỉnh, cả thành phố?

TPO - Thành phố Đà Nẵng thống nhất chủ trương từ ngày 6/7, áp dụng biện pháp bắt buộc cách ly y tế tập trung 21 ngày tự trả phí (bao gồm chi phí xét nghiệm SARS-CoV-2) tại cơ sở lưu trú được Ban chỉ đạo thiết lập là cơ sở cách ly tập trung đối với tất cả trường hợp đến, về Đà Nẵng từ địa phương có dịch

tasx

Xe tăng
"Hội đồng đạo đức" BYT đã cho thử nghiệm giai đoạn 3. Còn đáng tin hơn các loại khác kết quả thử nghiệm thế nào ta gúc còn không ra.
Chẳng nói lên điều gi Cụ ạ. Cho thử nghiệm tiếp chả liên quan gì đến việc đảm bảo tiêm đại trà cho người. Em chẳng cần google như Cụ.
Cụ nghĩ các loại khác cả thế giới này đang tiêm, có nghĩa là cả thế giới này, gồm cả WHO, các nước phát triển, và chính Việt Nam mình đều chấp nhận 1 cách ngu muội chắc ?

MINHKD

Xe điện
Đi làm thôi một tháng 6 lần chắc cũng hết tiền ăn, đưa cho Cụ xem chứ không nhiều Cụ nói em bốc phét. Cái này 400k và mất cả buổi sáng.
400k thì đắt thật, ngoài HN chưa đến 300k cụ ạ. Giờ xếp hạng xét nghiệm đến khổ.

Donxa

Xe buýt
Bọn nó làm kiểu đi tắc đón đầu, nhưng vẫn theo quy trình.
Em chỉ bàn với Cụ đơn thuần chuyện vaccine, kg lan man sang chuyện khác.
Em chưa hề nói vaccin nội tồi, cũng chưa bao giờ bàn tới vaccine.
Nhưng em không muốn Cụ đem dân SG ra làm chuột bạch cho suy nghĩ riêng Cụ.
Trong khi em mới tìm hiểu thì vaccine đang trong giai đoạn 3 thử nghiệm với hàng ngàn tình nguyện viên.
Nếu tốt đã mang ra tiêm rồi.
Nếu Cụ mà là ng được quyền quyết định tiêm, chắc Cụ cũng mang thuốc chưa qua kiểm nghiệm tiêm hết cho dân SG rồi ai chết mặc ai à?
Hình như có thớt vacxin rồi. Các cụ mang nhau sang đó chém đê!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
400k thì đắt thật, ngoài HN chưa đến 300k cụ ạ. Giờ xếp hạng xét nghiệm đến khổ.
Khổ nhất là ngồi kế bên mấy ông ho sù sụ với nóng sốt đấy Cụ.
Mình đang khoẻ mạnh đứng kế bên xong thành bệnh thì thúi hẻo.

.qddt.

Xe máy
Cụ Đ mớm nhời rồi, xem dư luận thế nào rồi triển thôi:

Ấp đết: Cụ C cũng mớm nhời luôn:

Chính phủ kêu gọi sự ủng hộ cảm thông và ủng hộ của Nhân dân nếu phải áp dụng các biện pháp khoanh vùng, giãn cách, phong tỏa, cách ly trên diện rộng để xử lý triệt để sự lây lan của dịch bệnh vì sức khỏe cộng đồng và sự phát triển của đất nước.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng