[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]

Không biết người bệnh giữ vai trò quan trọng cỡ nào, bị nặng cỡ nào mà đến Tổng Thư Ký LHQ cũng phải cảm ơn VN đã cứu chữa nhỉ?
Không biết các bác sỹ của BV nào đã làm được kỳ công này? VN có lẽ nên đầu tư mạnh cho nền y tế chất lượng cao để phát triển dịch vụ "Du lịch-Chữa bệnh".
Nhầm. Cơ quan này thì cảm ơn ko lquan đến vai trò. Sinh mệnh con người ai cũng quý như nhau.

congchi

Xe điện
Em post ngay ảnh báo giấy đó rồi còn gì, còn nguồn báo mạng à? Sau thăm dò dư luận thì đã xóa trong vòng 1 nốt nhạc rồi cụ tìm k ra đâu, lội thớt thì may ra tìm đc vết. :))

Bạn em làm ở cty đài loan ở trong lày, nó bẩu cty phát phiếu thăm dò ý kiến đồng ý tiêm vaccine COVID ko, cả phòng marketing nó đánh ko đồng loạt và ghi ý kiến đề nghị ghi rõ ra là tiêm loại nào. Phiếu thăm dò cũ của cty nó đây.

Cụ nên nhớ là 3 nhóm đối tượng được ưu tiên tiêm trước chứ không có chỗ nào ghi là chỉ tiêm cho 3 nhóm đối tượng được ưu tiên này thôi nhé. Nhưng chúng ta cần biết rõ người ta dự định tiêm cho mình loại nào và mình có quyền từ chối tiêm.
Theo báo giấy "với số vaccine mới, sẽ phân bổ cho tp hcm theo nhu cầu vaccine" (đại ý thế). Vậy chỗ nào nói 500k sẽ vào TpHCM. Em cần bác chứng minh cái đó.
Trong 3 nhóm ưu tiên vaccine TQ, HCM có 2 nhóm la người TQ và người có nhu cầu sang TQ, nên phân bổ chả có gì lạ theo bài báo.
500k vaccine chả đủ cho nhóm 3 nữa cơ (và bác nói em đánh bùn sang ao)
Và em nói rồi, em cần thông tin nói 500k vaccine tq sẽ vào TpHCM để cân nhắc tiêm đợt này. Dĩ nhiên không thể nói với tổ chức là em nghe thằng ất ơ nào trên mạng

congchi

Xe điện
link báo giấy nhé, trong hộp ở cuối bài. Đã là dịch thì mọi cái đều có thể thay đổi rất nhanh.

Báo giấy được trích không nói 500k đó về TpHCM ạ, mà chỉ phân bổ. 1k liều cũng phân bổ, chả sai

adxnguyen

Xe tăng
Nền tảng y tế cơ bản của VN vốn dĩ có giới hạn, nên khả năng đối phó cũng có ngưỡng.
Các cơ quan thuộc dạng ưu tiên đặc biệt chưa bị dịch bệnh công phá thì đã có thể coi là may mắn rồi.
Y tế thì trực tiếp liên quan nên đương nhiên không tránh được. Chỉ mong QĐ, AN, CH có thể an toàn.

witch12

Xe tải
Các bác tiêm vắc xin chưa? Có thấy phản ứng phụ ko? Bản thân em đã tiêm astra ngày hôm qua, và sốt từ qua đến nay 39-40 độ đau khắp người đêm ko ngủ nổi chỉ có tắt điều hòa tắt quạt ôm chăn nằm. Nếu ng bị mắc COVID thật sẽ còn kinh dị hơn, nên có vắcxin tiêm là may rồi, sao còn kì kèo vắc xin nọ vắc xin kia? Lúc chết vì covid thì lại đổ tại ko được tiêm . Muốn tiêm vắc xin china cũng chả có mà tiêm đâu năm sau nếu tiêm em sẽ tiêm china vì bản chất của sự việc tiêm là được , vắc xin chứ ko phải thuốc độc. Thế giới nó tiêm dc thì mình tiêm dc . Mọi ng hãy sống thoáng lên, nghĩ tích cực đi, thằng hàng xóm nó giỏi thì phải công nhận. Mấy bác là con zai mà yếu đuối thế .

dr.anthony

Xe buýt
Theo báo giấy "với số vaccine mới, sẽ phân bổ cho tp hcm theo nhu cầu vaccine" (đại ý thế). Vậy chỗ nào nói 500k sẽ vào TpHCM. Em cần bác chứng minh cái đó.
Trong 3 nhóm ưu tiên vaccine TQ, HCM có 2 nhóm la người TQ và người có nhu cầu sang TQ, nên phân bổ chả có gì lạ theo bài báo.
500k vaccine chả đủ cho nhóm 3 nữa cơ (và bác nói em đánh bùn sang ao)
Và em nói rồi, em cần thông tin nói 500k vaccine tq sẽ vào TpHCM để cân nhắc tiêm đợt này. Dĩ nhiên không thể nói với tổ chức là em nghe thằng ất ơ nào trên mạng
Cụ nói ko đủ cho nhóm 3 là khá chủ quan, với date của 1 lô thì bảo đảm dư thừa và sẽ có người "quản lý" thấy "tiếc"...
Em post cái hình phiếu khảo sát rồi đấy.
Nếu cụ cân nhắc, cụ có thể yêu cầu cơ quan ghi rõ ra là tiêm loại gì, cho dù cụ có đồng ý tiêm nhưng đến lúc tiêm cụ vẫn có thể yêu cầu nhân viên y tế cho coi nhãn lọ vaccine, lúc đó vẫn có thể từ chối như bình thường mà ko ai dám ép cụ cả.
Em chỉ lo cho những đối tượng dân trí thấp như mấy ông bà buôn bán dạo, bán vé số, ăn xin ăn mày thôi, hy vọng sẽ ko có ai bị cắn rứt lương tâm. Tình trạng chống dịch hiện tại đã rối lắm rồi, đừng làm rối thêm khi chủ quan ỷ y đã tiêm 2 mũi rồi các ông lại phải ngồi tính cách mix vaccine mũi 3 của loại nào trong lo sợ, bài học Chile và Brazil, Campuchia chình ình ra đó chưa trôi vào dĩ vãng đc đâu.

The Tank

Xe điện
Các bác tiêm vắc xin chưa? Có thấy phản ứng phụ ko? Bản thân em đã tiêm astra ngày hôm qua, và sốt từ qua đến nay 39-40 độ đau khắp người đêm ko ngủ nổi chỉ có tắt điều hòa tắt quạt ôm chăn nằm. Nếu ng bị mắc COVID thật sẽ còn kinh dị hơn, nên có vắcxin tiêm là may rồi, sao còn kì kèo vắc xin nọ vắc xin kia? Lúc chết vì covid thì lại đổ tại ko được tiêm . Muốn tiêm vắc xin china cũng chả có mà tiêm đâu năm sau nếu tiêm em sẽ tiêm china vì bản chất của sự việc tiêm là được , vắc xin chứ ko phải thuốc độc. Thế giới nó tiêm dc thì mình tiêm dc . Mọi ng hãy sống thoáng lên, nghĩ tích cực đi, thằng hàng xóm nó giỏi thì phải công nhận. Mấy bác là con zai mà yếu đuối thế .
Kệ cm thèng Tàu. Ko có vaccine của nó cũng chết hết đc đâu mà hoắng!

dr.anthony

Xe buýt
Có cụ ạ, vaccine az bạn bè đồng nghiệp em tiêm vào tỉ lệ xảy ra phản ứng phụ khá cao, đặc biệt là sốt, mũi 2 thì đỡ hơn nhưng mệt và buồn ngủ.
Nên em cũng mệt mồm chả muốn cãi với mấy con zời ru rú với cái lap lôi mấy số liệu % trên mạng xuống để trấn an nữa, chừng nào gặp sẽ tự động sáng mắt ra ngay.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Xem trận Pháp -Hung khán đài chật cứng. Dường như Covid không hiện diện ở đây.!

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em post ngay ảnh báo giấy đó rồi còn gì, còn nguồn báo mạng à? Sau thăm dò dư luận thì đã xóa trong vòng 1 nốt nhạc rồi cụ tìm k ra đâu, lội thớt thì may ra tìm đc vết. :))
Bạn em làm ở cty đài loan ở trong lày, nó bẩu cty phát phiếu thăm dò ý kiến đồng ý tiêm vaccine COVID ko, cả phòng marketing nó đánh ko đồng loạt và ghi ý kiến đề nghị ghi rõ ra là tiêm loại nào. Phiếu thăm dò cũ của cty nó đây.

Cụ nên nhớ là 3 nhóm đối tượng được ưu tiên tiêm trước chứ không có chỗ nào ghi là chỉ tiêm cho 3 nhóm đối tượng được ưu tiên này thôi nhé. Nhưng chúng ta cần biết rõ người ta dự định tiêm cho mình loại nào và mình có quyền từ chối tiêm.
Cty Đài Loan mà tiên Vaccin TQ thì nó oánh cho ấy chứ

toimuondie

Xe container
Trung Quốc nó tiêm 1 tỷ liều rồi, còn bao nhiêu nước cũng tiêm.

Thaoprohp

Xe tăng
Các cụ cứ tiêm hết trước đi nhé

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ từ Sài Gòn bay ra Hà Nội có bị yêu cầu cách ly tại nhà không các cụ ?

vhy107

Xe buýt
Ngay lúc này, tại thổ đu, vài quán bia hơi đã thấy tụ tập, dân tình có vẻ thèm nhậu lâm rồi cc

Noname_2015

Xe tăng
Nói chung nhận hàng từ kẻ thù truyền kiếp thì cẩn thận kiểm tra kĩ càng xem bên trong nó có gì khác lạ ko.
Sợ ko đủ trình để kiểm tra, tiêm xong lại xuất hiện chủng mới nguy hiểm hơn ấy.

Thuốc diệt chuột trung quốc bán ở việt nam là ví dụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng