[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quy Lão

Xe tăng
Hôm em qua Medlatec bảo xét nghiệm Urid, nó nghe nhầm là Covid, xong mặt xanh như đít nhái :D
Ở HN giờ từ "covid" cứ như tên húy ấy. Đi đến các nơi mà nghe loáng thoáng từ này thì nhiều nhân viên đái ra quần :)) cứ im im đi thì ai cũng vui từ trên xuống dưới .

moly

Xe điện
Bà hàng xóm hôm qua vào khám rồi bị nhốt ở lại luôn. Ko bít chừng nào mới đc về, gia đình cũng lo lắm, ko bít ăn ở ra sao. Haizzz... 2 tuần sao giải quyết nổi dịch ở SG đây. Thêm 1 tháng nữa cũng ko làm đc gì nói gì 2 tuần
khám ngẫu nhiên ra covid à bác

VoltaireHN

Xe máy
khám ngẫu nhiên ra covid à bác
Khám ra covid còn có giường mà nằm, được theo dõi. Chỉ khổ bệnh nhân của các bệnh khác đi khám gặp đúng lúc bệnh viện bị phong toả, đi không được mà ở lại thì vạ vật.

pandahn

Xe điện
Ở HN giờ từ "covid" cứ như tên húy ấy. Đi đến các nơi mà nghe loáng thoáng từ này thì nhiều nhân viên đái ra quần :)) cứ im im đi thì ai cũng vui từ trên xuống dưới .
Hôm nào khám lại e phải nói nhầm từ urid sang covid trêu chúng nó cái.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cứ ai bệnh thì đi chữa thôi.
Chứ cách gì cũng thấy mông lung.

dr.anthony

Xe buýt

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
SG có lẽ phải phong tỏa ngay và luôn trong 2 tuần, chấp nhận thiệt hại kinh tế thôi, đi đôi với tập trung vaccine tối đa cho SG, em cảm giác như bác nào nói, có mây đen bay đầy.
Thật ai ở đâu ở yên đó là tốt nhất. Như HN vừa rồi cũng thế, cho làm nhưng có khách đâu, nên chỉ mong được ngồi im 2-3 tuần, dịch qua đi thì mới có tâm trạng mà làm ăn cụ nhỉ!

Nhiều cụ lo cho TPHCM của em quá, yên tâm đi, lãnh đạo chả phát biểu "cơ bản kiểm soát được dịch bệnh", " phấn đấu không giãn cách diện rộng" rồi mà

Dungha

Xe điện
Sư tử của em tiêm vaccine về cả ngày hôm nay dặt dẹo, đi đứng ko nổi, ăn cũng nuốt ko trôi.
Cccm có chiêu gì cho đỡ thì chia sẻ em với, em cầm sẵn rượu rồi ah
Nước hoa quả uống liên tục. Hoặc Oresol cũng được. Nếu quá mỏi người, đau chỗ tiêm hay sốt tầm 37,5 độ thì nên uống 1 liều giảm đau hạ sốt sẽ đỡ ngay. Bình thường thì sau 24h sẽ ổn thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cả trang báo thì thấy SG nổ tung toé khắp nơi thế kia thì biết đâu mà truy vết hay giãn cách phong toả cho xuể hả các cụ :((:((

xeco111

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là có link trên báo mạng đàng hoàng thì ok, còn mới nghe thôi thì không. Đơn giản là bị xếp vào đưa tin chưa kiểm chứng. Còn nếu tin đấy thực sự có thể ảnh hưởng hoặc giúp đỡ được ai đó thì báo riêng cho người đấy. Thế cho nó lành :(.
e thì ngược cụ, những điểm nóng thì e lại ko tin báo

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Cái ông TN này nhanh thật, đi ăn cơm vào lại thấy thêm 1 bv vào ds
giờ thì chỗ nào ở SG cũng là có dịch rồi, ko ngạc nhiên khi tất cả bệnh viện và phường ở SG sẽ có bệnh nhân trong 2 tuần nữa

Thưa các cụ
Ngoài đưa thông tin chưa kiểm chứng gây hoang mang cộng đồng, thành viên trên còn tổ lái sang chính trị, chửi bới, quy chụp chính quyền không căn cứ. Cộng với thông tin chưa được cơ quan phát ngôn kiểm chứng, mà đưa lên đây đều vi phạm. Vì vậy bất luận ra sao thì vẫn phải thực hiện hạn chế truy cập diễn đàn theo thông báo!

Cụ này hóa ra nói đúng mà bị mod xì lốp, tiếc nhể... Thời buổi này muốn share tin sớm mà báo nó chả viết thì muốn share cũng khó :))

Em vodka cụ và đề nghị mod bơm lại hơi lốp cho cụ. Không phải lúc nào đăng tin ngoài báo cũng là tin nhảm. Thấy cụ nói nhà ở ngay Lục Ngạn thì chắc phải biết rõ hơn người khác chứ.
Kinh nghiệm của em là có link trên báo mạng đàng hoàng thì ok, còn mới nghe thôi thì không. Đơn giản là bị xếp vào đưa tin chưa kiểm chứng. Còn nếu tin đấy thực sự có thể ảnh hưởng hoặc giúp đỡ được ai đó thì báo riêng cho người đấy. Thế cho nó lành :(.
Chào các bác

Có lẽ một số bác không đọc hết bài trong thớt. Bác OF-141 đã trả lời, khôi phục bài viết về vấn đề của thành viên vi phạm và phạt thẻ "Ngoài đưa thông tin chưa kiểm chứng gây hoang mang cộng đồng, thành viên trên còn tổ lái sang chính trị, chửi bới, quy chụp chính quyền không căn cứ."

Còn về vấn đề đưa tin chưa kiểm chứng hoặc dẫn từ các nguồn tin chính thống. Diễn đàn Otofun hoạt động tại Việt Nam, nên buộc phải tuân thủ theo quy định, luật pháp của Việt Nam.
Nếu là tin chưa kiểm chứng mà sau này sai, xẩy ra vấn đề gì, thì sự hệ lụy không đơn thuần chỉ với người đăng tin, mà nó hệ lụy rất lớn đến diễn đàn. Diễn đàn có thể phải bị phạt hay dừng hoạt động có thời hạn đến vĩnh viễn, khi để thành viên đăng, phát tin sai sự thật lên diễn đàn.
Và diễn đàn đã từng để xảy ra những vụ việc tương tự, đã bị cơ quan chức năng xử lý.
Chưa kể đến diễn đàn đã từng bị một số tờ báo Online chụp màn hình đưa lên báo những bài viết vi phạm. Vậy để giữ gìn sân chơi chung cho thành viên, mong các bác tìm hiểu nội quy, quy định của diễn đàn để tránh vi phạm. Cám ơn các bác!

Hoàng Mai có F1 bị sốt.
Đã đi khám ở bệnh viện.
Đi siêu thị.
F1 này tiếp cận với F0 khá gần và thời gian dài: Ngồi cùng mâm, đến chiều lại đi cafe cùng!
Nguy cơ lây nhiễm khá cao. Thành F0 thì tòa này lại dễ là cụm dịch!
View attachment 6280355
ca này có liên quan đến ca f0 ở thành phố vinh chưa xác định được nguồn lây. ông hoàng mai này mà nhiễm thì chưa biết ông nào lây cho ông nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng