[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongxanh

Xe buýt
Gần 2 năm, 100tr dân, nhiễm 8 ngàn, chết 51 mạng trong đó có 2-3 người gì đó đang tuổi lao động và sức khỏe hoàn toàn bình thường, không có trọng bệnh trước khi mắc covid. Cũng đáng để suy nghĩ.
Có lẽ vì chống dịch tốt nên không được ưu tiên mua vaccine sớm, phải dành cho các nước lây nhiễm và chết nhiều trước

minhvtv3

Xe tăng
Hình như nghề của bác này là trực diễn đàn, đưa nhận xét lạc qua và phủ nhận các quan điểm ngược lại, bất kể thật giả
Những ai hay vào thớt này để xem đều quen với điều đó rồi cụ ơi!

3077

Xe container
HD làm theo ĐN cũng ổn rồi, CT16 + test diện rộng thì có ca cũng đc bế đi rất nhanh nên hạn chế được ca còn cứ loay hoay giãn cách nhưng k test sàng lọc thì đợi may rủi thôi đơn cử như HD ở những phường được đánh giá mức độ thấp nên test sàng lọc sau hoặc mỗi nhà chọn 1 người làm mẫu gộp vẫn có ca vào viện cấp cứu mới biết nhiễm covid.
Chắc do các cụ phù hộ chứ em đánh giá HCM làm quyết liệt hơn vẫn toang toác

hauyenhd

Xe container
Chắc do các cụ phù hộ chứ em đánh giá HCM làm quyết liệt hơn vẫn toang toác
Quyết liệt mà k test hết thì cũng khó cụ ạ, quây kín bên ngoài nhưng đen vớ phải mấy ca không triệu chứng ủ bên trong thì vỡ mồm như thường.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Như tui, chỉ lướt dòng đầu hoặc mấy chữ đầu là đã biết ai viết, và bỏ qua luôn không đọc.

hề hề... nhưng có cái hay là nhờ đó mà mình biết rằng đúng là trong ộp có những người làm cái nghề đó.

Vậy chắc được trả lương hoặc đứt dây thần kinh xấu hổ

Tôm đồng

Xe tải
Như tui, chỉ lướt dòng đầu hoặc mấy chữ đầu là đã biết ai viết, và bỏ qua luôn không đọc.

hề hề... nhưng có cái hay là nhờ đó mà mình biết rằng đúng là trong ộp có những người làm cái nghề đó.
Người tích cực thì luôn nhìn thấy màu hồng. Người bi quan thì hay nhìn thấy màu đen
Người khách quan thì thấy cả hồng cả đen
Em thấy cụ bubu08 thì là người thích màu hồng thôi mà. Quan điểm khác nhau là bình thường. Phần em, lạc quan thì tốt đấy, nhưng đọc các con số đưa lên, thì em chỉ mong sao mình hoặc người thân mình ko là 2-3 người ko bệnh nền ấy.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Gần 2 năm, 100tr dân, nhiễm 8 ngàn, chết 51 mạng trong đó có 2-3 người gì đó đang tuổi lao động và sức khỏe hoàn toàn bình thường, không có trọng bệnh trước khi mắc covid. Cũng đáng để suy nghĩ.
Vậy chắc được trả lương hoặc đứt dây thần kinh xấu hổ

Nhưng em thấy cụ bubu08 đưa ra số liệu ở trên cũng đâu có gì sai đâu các cụ, mình nhìn vào thực tế và nghĩ lạc quan 1 chút cũng còn hơn là lo lắng thái quá, chả biết các cụ thế nào chứ quê em giờ hình như mọi người quên hết em covid rồi :D

bubu08

Xe tăng
Móa, đầu óc còn bệnh hoạn đến mức còn cho có ai đó ăn lương nhà nước vào cái thớt này để trấn an thiên hạ. Nhà nước có 700 tờ báo chưa đủ hay sao mà quan tâm cái thớt có vài chục người còm này. Đến vào đây là chỗ chát chít trà đá giải stress nhưng vẫn có nhiều nay nâng quan điểm.

3077

Xe container
Quyết liệt mà k test hết thì cũng khó cụ ạ, quây kín bên ngoài nhưng đen vớ phải mấy ca không triệu chứng ủ bên trong thì vỡ mồm như thường.
Thế theo cụ HN và ĐN test hết được? Số test của HCM phải gấp mấy 2 tỉnh này cộng lại

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay hàng xóm cũ gọi em, báo em là vợ họ đã là F1 sáng nay được bế đi cách ly rồi - vì đi thang máy cùng F0 (F0 tự test + và gọi cho phường, y tế phường yêu cầu họ ra làm xét nghiệm tại phường).
Mà chiều qua vợ họ đi siêu thị, đứng cạnh con gái em :(
Vậy là con gái em đã bị gọi tên F2, hixxxx. Nó đang bảo: có khi con phải sắp sẵn cái valy, huhu.
Nếu F1, vào cách ly tập trung, mà lây chéo thôi, cả nhà em cũng khổ theo.
Cả tòa em đang bức xúc, vì đã + gọi cho y tế mà y tế ko xuống lấy mẫu, để họ đi tung tăng khắp nơi từ tầng, thang máy, sảnh, đi xe máy khắp đường, tới bên y tế, v.v Sao y tế ko xuống lấy mẫu ca + này mà để họ tự đi lung tung, :(

Chỉnh sửa cuối:

vitngoc

Xe điện
Đài nó không test nhiều và truy vết như VN đâu nên khỏi so sánh, cứ lấy số người chết rồi suy ngược ra số người nhiễm thật sự thôi.
Bên đấy bảo cứ lấy số nhiễm test dc ấy nhân 10 lên là ra số thực tế.

Old blade

Xe buýt

Đáng ra hai bên hàng xóm phải gầy độ nhậu rồi bàn trước chứ để quan trên điểm danh thế này thì ngại chết

Chỉnh sửa cuối:

hauyenhd

Xe container
Thế theo cụ HN và ĐN test hết được? Số test của HCM phải gấp mấy 2 tỉnh này cộng lại
E nói hiện thực nó là như vậy chứ k có ý tỉnh nào test nhiều hơn. TP HCM e e là test hết cho mấy triệu dân 1 lúc là khó, TPHD có 500k dân chia ra nguy cơ từ cao đến thấp để test mà đến hôm nay vẫn chưa xong, dưới các huyện thị, tp khác chưa test cũng k rõ ntn.

The Tank

Xe điện
Các cụ cho hỏi nhà cháu ở HN muốn cho cháu về Hải Dương. HD đang giãn cách toàn tỉnh theo CT15. Vậy có về dc ko, và khi lên HN có bị cách ly ko ạ?. Thanks các bác
Vào TP HD họ chặn lại khai báo y tế thôi cụ. Đi lại bình thường.
Đầu HN thì nếu cụ là công chức chắc phải xin phép. Nếu ko công chức thì chưa thấy chỉ thị rì. :D

Thanh lâm 12

Xe hơi
Đọc trên fb hội ng Việt ở đài Loan thấy có vụ anh em ng Việt đình công vì chủ vẫn để cho nhân viên dương tính đi làm. Bọn Đài chắc năm ngoái ăn may do ở cách biệt trên đảo chứ chống dịch cũng nát bỏ xừ

Dan du an

Xe ba gác
Giờ cứ cái đoạn cách ly 21 ngày rồi phải trả phí có khi cứu được khối khách sạn mùa dịch này vì trời nóng thế này mà cách ly ở khu tập trung thì chịu sao thấu.

Trạng thái
Thớt đang đóng