[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

meotamthe

Xe cút kít
Covid thì k biết nhưng dịch đợt đầu cty em cũng chiếu, chiếu ban đêm mà chỉ khoảng 1 tuần toàn bộ cây xanh trong phòngchết hết, kể cả những cây ở xa đèn không chiếu tới. Dã man
Vãi chưởng thật, em đang không biết đèn tử ngoại có diệt covid trên hồ sơ từ bên ngoài không, vì chỗ em trung chuyển giấy tờ, cũng hơi lo lo

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Sáng 57 ca, trưa 102 ca phải k các cụ mợ

hstm

Xe tải
Vừa có cháu F3 nhảy phát thành F0
500 ca sẽ có 1 ca F3 chuyển thành F0

Hội truyền giáo nay đổi thành hội truyền bệnh Covid. Em nghe thông tin là khởi tố vụ này rồi mà chưa thấy gì nhỉ..

Chuẩn thì Vụ này khác gì vụ công nhân bg hay làm việc trong công ty như T&T đâu...ai lây, lây ai, xử lý ai?

Môi trường làm việc, môi trường sống sẽ tạo ra chuỗi lây nhiễm nhiều hay ít. Người bệnh có biết mình bị bệnh trước đâu
Chỉ có thể xét người ta có thực hiện quy tắc phòng chống dịch ko thôi. 5k+chỉ thị 15,16,cách ly khi từ vùng dịch về
.....cái này lại phải xét theo thời điểm lây truyền. Và thời điểm thực hiện quy tắc phòng chống dịch.
Vd :trạng thái, bình thường, mới. Tức là, các quy tắc phòng chống dịch min. Người ta cũng chỉ thực hiện các quy tắc ở trạng thái đó thôi.

Hai nhân viên y tế Bệnh viện Thanh Nhàn nghi mắc Covid-19

Vụ nhân viên yt thay quần áo mà bị thì phải khử khuẩn quần áo trước khi thay trong quy trình ? Vì chuyển từ trạng thái đc bảo vệ sang trạng thái bt tránh lây nhiễm. Nếu đã khử khuẩn quần áo ,găng tay trước khi thay thì làm sao lại bị đc?

kulv

Xe buýt
Vãi chưởng thật, em đang không biết đèn tử ngoại có diệt covid trên hồ sơ từ bên ngoài không, vì chỗ em trung chuyển giấy tờ, cũng hơi lo lo
Cụ cứ chiếu đi, tia cực tím diệt được covid đó. Chiếu 15ph thôi, và phải để trong phòng kín không có người, tia cực tím có thể gây ung thư nên đừng mò lại gần. Trong các bệnh viện vẫn dùng để khử trùng mà, nhưng lúc dùng phải đóng kín cửa và xua mọi người ra ngoài.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ cứ chiếu đi, tia cực tím diệt được covid đó. Chiếu 15-30ph thôi, và phải để trong phòng kín không có người, tia cực tím có thể gây ung thư nên đừng mò lại gần. Trong các bệnh viện vẫn dùng để khử trùng mà, nhưng lúc dùng phải đóng kín cửa và xua mọi người ra ngoài.
Em định là bật đèn hẹn giờ, chỉ để nó chỗ giấy tờ từ ngoài đến thôi, hẹn 1h lúc hết giờ làm ấy cụ, sáng hôm sau đến thì nó tắt rồi, cảm giác an tâm hơn.

kulv

Xe buýt
Em định là bật đèn hẹn giờ, chỉ để nó chỗ giấy tờ từ ngoài đến thôi, hẹn 1h lúc hết giờ làm ấy cụ, sáng hôm sau đến thì nó tắt rồi, cảm giác an tâm hơn.
Em nghĩ chả cần đến 1h đâu, em nhớ hồi xưa trong bv họ bật khử trùng chỉ 5-10ph. Mà cụ làm thế là đúng, cẩn tắc vô áy này. Nhà em mua một cái khử trùng thực phẩm nữa, em quẳng vào trong nhà vs đóng cửa lại bật một lúc, mọi ng thì chui vào trong phòng riêng đóng cửa, max yên tâm. Sợ đèn cực tím thì phơi nắng cũng đc cụ ạ, trong nắng buổi trưa có tia uv.

kienvinh

Xe lăn
Bác đọc kỹ HDSD của máy để xem điều khiển thời gian và cường độ thế nào phù hợp với mục đích sử dụng. Ở BV họ vẫn dùng để chiếu khử trùng cho bệnh nhân có vết mổ lớn nhưng mỗi lần bật máy chỉ từ 3-5 phút thôi. Chắc là máy chuyên dụng và cường độ bức xạ khá cao mới diệt khuẩn được.

hstm

Xe tải
Mua hay "bạn" tặng bác nhỉ?
Nhanh vậy, vừa hôm trước có bàn đến đồ xét nghiệm công nghệ cao mà hôm nay đã nhập về. Chắc chỉ hơn 1 tuần.
Chứng tỏ người của anh .... cũng nhanh thật .áp dụng đc công nghệ cao thì công việc lấy mẫu đỡ đc 9 phần so với hiện tại lấy mẫu thủ công.
Quy trình lấy mẫu thủ công tốn nhiều người, nhiều thời gian.

meotamthe

Xe cút kít
Bác đọc kỹ HDSD của máy để xem điều khiển thời gian và cường độ thế nào phù hợp với mục đích sử dụng. Ở BV họ vẫn dùng để chiếu khử trùng cho bệnh nhân có vết mổ lớn nhưng mỗi lần bật máy chỉ từ 3-5 phút thôi. Chắc là máy chuyên dụng và cường độ bức xạ khá cao mới diệt khuẩn được.
Em đang xem thông số thì thấy có ghi bước sóng dài 235.7nm UVC, phạm vi 13m2 đến 42m2, không rõ bước sóng thế là mạnh hay yếu cụ ơi, thấy quảng cáo diệt được khuẩn đường ruột ecoli.

thanhnv13

Xe tải
Bên mình sx thực phẩm khử trùng nhà xưởng ngoài phun cồn rửa Clorin cũng cũng dùng đèn tia cực tím để bổ sung chỉ bật 30-1h lúc buổi tối khi đóng cửa nhà máy không có ai ở trong. mà sau một thời gian một số thứ nó bạc mầu như kiểu cháy xém kinh thật.

Payroll

Xe điện
Còn đề nghị đưa xem film là nhu cầu thiết yếu, để thư giãn, giảm bệnh tật mới kinh. Thế thì cái ếu gì chả thiết yếu đc, đi massage, bar cũng là thư giãn giảm stress mà, như chuyện 1.4 :))
Cắt tóc quan trọng thế mà còn bị cấm thì chiếu phim hãy đợi đấy

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Sau nhiều lần Sars-Cov-2 tấn công các cứ điểm y tế ở TW/HN (bv NĐTW2, b/v K, b/v BM, bv E...) rồi ở các địa phương (ĐN, VP...) cùng 1 số bv của quân đội, công an....và nay vẫn còn nhiều b/v+phòng khám ở SG lại bị "thúc thủ" trước Covid-19 :-<===>>sao ngành y tế vẫn không rút kinh nghiệm để có giải pháp phòng ngừa hữu hiệu khả dĩ có thể bảo vệ an toàn (cho cả nhân viên+ bệnh nhân) ở các cơ sở y tế nhỉ???:-/

tuyetchinh29

Xe buýt
Em đang xem thông số thì thấy có ghi bước sóng dài 235.7nm UVC, phạm vi 13m2 đến 42m2, không rõ bước sóng thế là mạnh hay yếu cụ ơi, thấy quảng cáo diệt được khuẩn đường ruột ecoli.
Bước sóng như vậy là chuẩn tử ngoại rồi, bác chỉ cần quan tâm diện tích phòng như hướng dẫn kia là ok thôi.

Hung Phuc

Xe điện
WHO: Biến chủng nCoV mới ở Việt Nam thuộc chủng Ấn Độ

Old blade

Xe buýt
Tốt rồi: Hà Nội có vẻ ổn

SG còn đang rất căng thẳng

Trạng thái
Thớt đang đóng