[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

hauyenhd

Xe container
Phong tỏa GV nhưng vẫn loay hoay ...
Lần đầu chắc mọi người còn bỡ ngỡ chứ như quê e lần 3,4 gì đó rồi bây giờ chính quyền với người dân thuần thục lắm;))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lo là phản ứng tự nhiên. Lo hơn thì sẽ phải lập hay điều chỉnh nhiều thói quen và kế hoặch. Ví dụ nếu mai mốt quận bên cạnh cũng bị phong toả thì chuyện đi khám bệnh của các cụ bị ngưng, giờ đang phán đoán phong tỏa như thế nào và mình xoay thế nào mà chưa ra.
Đúng thế!
Biết thông tin để chuẩn bị phương án cho mình, cho cty của mình, cho gia đình mình cũng tốt hơn ...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu chắc mọi người còn bỡ ngỡ chứ như quê e lần 3,4 gì đó rồi bây giờ chính quyền với người dân thuần thục lắm;))
HD chuyên nghiệp thật :)
Em cũng thấy bạn nv của em được tiêm vắc xin vì do thuộc thành phần lái xe hay đi lại :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e chả tìm được chỗ làm PCR đây ạ, gọi cứ bảo đông lắm với hết kit test.
Em hôm trc được báo đi test lần 3 mà em ko chịu đi, vì khi em báo đã là 21 ngày, kể từ khi em tới viện K, sau đó test lần 1 là 24 ngày, test lần 2 là hơn 30 ngày, nếu lần 3 là 38 ngày, mà giờ tới mấy chỗ test đó nguy hiểm chết đi.
Em lý luận thế và rồi họ bảo em ko cần đi test nữa, đỡ tốn một mẫu cho cp :)

DidiLe

Xe container
Vaccine đến cuối 2022 may ra mới tiêm được hết tạo mdcd nhé, ko chặn thì để chết cả đống kinh tế suy sụp trước khi có vaccine cho cụ dùng
Tiêm trước 5 TP thuộc trung ương, ổn ngày. Còn chết cả đống á! Chết bằng mồm à và không dễ chết đâu.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì cũng phải có kế hoạch. Cá nhân gia đình cụ thử tính toán xem mua 1 bộ camera an ninh, cụ cần bao lâu thời gian, từ lúc có ý tưởng đến lúc hoạt động trơn tru, thì cụ sẽ thấy lắp cho cả nước sẽ thế nào. (Cả nước thì phải dùng tiền ngân sách, mà tiền ngân sách thì một loạt các quy định về Pháp luật đi kèm). Kể cả có Nhà tài trợ cũng ko đơn giản đâu ạ.
Làm như TQ rồi thì các cụ sẽ thấy mất sự riêng tư cỡ nào. Gì chứ vụ theo dõi công dân bằng camera thì tụi Âu Mỹ Nhật nó làm dễ nhưng nó không làm vì tôn trọng quyền tư do cá nhân. Tất nhiên nó có triển khai để theo dõi giao thông nhưng không phải theo dõi mọi lúc mọi nơi như TQ

hstm

Xe tải
SG em thấy làm chuyên nghiệp đấy chứ cụ? Chỉ là do bị động nên có chút rối thôi ...
Em nghĩ họ sẽ bình tĩnh, xử lý ổn hơn ngay :)
Độ chuyên nghiệp thì hơn, nhưng độ rủi ro cũng ko kém.độ mở giao thương, kcn, tỉ lệ dân số ....cũng hơn hn
Dù sao em cũng ủng hộ cập nhật tin tức hơn là suốt ngày ca bệnh đã tìm thấy trong khu phong toả cách ly. Có sao nói vậy để người dân còn ý thức chuẩn bị. Ko chủ quan.toàn dân chống dịch mà không biết dịch tới đâu thì hỏng.

Chuyện tỉ lệ lây nhiễm nhiều trong giáo phái có thể đoán trước đc. Vì môi trường sống, họ cũng thuộc dạng test trước ,thuộc nhóm nguy cơ cao.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Để bị động thì là không chuyên nghiệp:
Lập chốt chặn xong lại mở chốt. Rồi thì lại xin đi qua các kiểu. Thế thì chặn làm cái gì?
Vụ của giáo phái này là bị động hoàn toàn mà cụ, họ giấu ko khai, nên mới thành ra ...bị động :).
Chứ trc nay em thấy họ làm khá chuyên nghiệp, so với ngoài Bắc :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Độ chuyên nghiệp thì hơn, nhưng độ rủi ro cũng ko kém.
Dù sao em cũng ủng hộ cập nhật tin tức hơn là suốt ngày ca bệnh đã tìm thấy trong khu phong toả cách ly. Có sao nói vậy để người dân còn ý thức chuẩn bị. Ko chủ quan.

Chuyện tỉ lệ lây nhiễm nhiều trong giáo phái có thể đoán trước đc. Vì môi trường sống, họ cũng thuộc dạng test trước ,thuộc nhóm nguy cơ cao.
Vâng, hiện nay chỗ nào rủi ro cao thì test trước là chuẩn rồi :)
VN, em nghĩ đang phải chuẩn bị cho tình thế vỡ trận như nước ngoài ấy chứ! Ko còn có thể lạc quan như trước đâu, hixx.

xedichvuxpander

Xe máy
cụ nào biết link cập nhật covid của cái ảnh này gửi cháu xin ạ

xedichvuxpander

Xe máy
cháu vào trang của Đại học y tìm ko thấy.

hstm

Xe tải
Vâng, hiện nay chỗ nào rủi ro cao thì test trước là chuẩn rồi :)
VN, em nghĩ đang phải chuẩn bị cho tình thế vỡ trận như nước ngoài ấy chứ! Ko còn có thể lạc quan như trước đâu, hixx.
Tình huống nào cũng sẽ lên kịch bản cân nhắc rồi mà mợ. Tùy theo lượng người nhiễm mà có các kịch bản khác nhau.
Vd. Như ko thể truy vết đc hết các F1,F0 lang thang nhiều thì có thể giãn cách để làm giảm. Cho nó nổi, xuất hiện để vợt.

Nhạc

Xe container
Cụ tả thực tí về món 15 16 khi có ca f0 đi ạ. Khi đó cs khu cụ thế nào phường và y tế họ làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng