[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Belat Missan

Xe điện
Phán chuyện đã qua thì dễ cụ à. Em mà thấy đúng là mấy lý do đó thì cắt chức hết cả đội chống dịch từ TW trở đi😎 Bây giờ phán chuyện Phương án sống chung với dịch thế nào đi ạ?
Giờ phải quay lại làm mục tiêu kép cho đúng.
Không thì cạp đất mà ăn với nhau.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Quang trọng kà cách ly mức độ nào ? Theo em hiểu nà khoanh nhỏ nhất có thể, vậy còn di chuyển liên vùng, liên tỉnh thì sao nhỉ?
Cách ly khác phong tỏa cụ nhé ;))
Vùng an toàn vẫn cách ly với vùng chưa an toàn, tỉnh an toàn vẫn cách ly với tỉnh chưa an toàn :)

Nhạc

Xe container
Phán chuyện đã qua thì dễ cụ à. Em mà thấy đúng là mấy lý do đó thì cắt chức hết cả đội chống dịch từ TW trở đi😎 Bây giờ phán chuyện Phương án sống chung với dịch thế nào đi ạ?
Bộ tế đang xin ý kiến, cụ phán xem

Nhạc

Xe container
Ý kiến em là cấm du lịch phát biểu 1 năm nữa! :(
Thế thì dẹo hẳn luôn. Hết năm nay phủ vaccin 18+ hết mà cụ. NN cũng đang bon chen vụ hộ chiếu vaccin với quốc tế. Cụ xem review cuộc sống ở Mỹ thì thấy nhà hàng họ mở bt, khu du lịch đón khách luôn r.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thế thì dẹo hẳn luôn. Hết năm nay phủ vaccin 18+ hết mà cụ. NN cũng đang bon chen vụ hộ chiếu vaccin với quốc tế. Cụ xem review cuộc sống ở Mỹ thì thấy nhà hàng họ mở bt, khu du lịch đón khách luôn r.
Tầm này so với Cam hay Thái e còn khó !
Mý máy thở với giường cấp cứu nó nhiều gấp mấy chục lần VN mà mỗi ngày vẫn 2k cụ ra đồng ngủ với covid ;))

nscd

Xe buýt
Giờ theo ý kiến của các chuyên gia tư vấn cho thủ tướng, chúng ta nên học theo các nước như mỹ, cam, thái.
1, Mở cửa du lịch ngay lập tức. Dân việt nam ai cũng bị lây covid một lần sẽ không ảnh hưởng gì nữa đâu. Có miễn dịch cộng đồng rồi không chết đâu.
2, không thừa nhận covid là một loại bệnh. Không tốn kém chi phí chữa bệnh nữa. Ai số chết sẽ chết bớt đi. Dân số việt nam sẽ trẻ hoá và khoẻ mạnh. Tiến tới dẹp bỏ bộ y tế. Một bộ tiêu tốn rất nhiều ngân sách và làm dân số việt nam rất èo uột. Chọn lọc tự nhiên sẽ giúp cho dân việt nam khoẻ nhất thế giới.
3, chủ động cử các đội bệnh nhân đang mang virus đ khắp các tỉnh còn chưa lây. Điều này sẽ đảm bảo việc ai cũng sẽ có khánh thể. Việt nam sẽ có 100% dân số có kháng thể chống bệnh covid.
4, bằng việc chọn lọc tự nhiên nhanh chóng này, kinh tế sẽ phát triển rực rỡ. Đón đầu cơ hội đầu tư nước ngoài. Đồng thời nhanh chóng khôi phục, du lịch, logistic, chuỗi cung ứng toàn cầu... Dẫn đến việt nam trở thành cường quốc khi đại dịch qua đi.

Việt nam có bao giờ rực rỡ thế không. Điều này tùy thuộc vào bạn.

Đại Ba

Xe điện
Phải làm thử thôi. Sai thì sửa mà đúng thì triển khai ở các tỉnh khác.

Hà Nam đợt dịch này mà thành công thì có thể làm mô hình chống dịch cho các tỉnh có điều kiện tương tự như Yên Bái, Phú Thọ,v.v...

Sài Gòn thử sống chung với dịch mà thành công thì triển khai ở Hà Nội.

Phú Quốc mà làm du lịch an toàn thì áp cho Hạ Long, Nha Trang, Đà Nẵng, Vũng Tàu v....

Khi thí điểm chưa thành công, thì việc Hà Nội đóng cửa sân bay Nội Bài là hợp lý.

mondeo1186

Xe tăng
Vâng, em nghĩ đi luồng riêng nên khả năng lây ít. Tuy nhiên hơi lo là hôm 30/9 các cháu TNV khá đông, và chẳng để ý giãn cách gì cả (một phần do đông quá, ngày hội hiến máu mà, nên chẳng có chỗ mà giãn). Thôi em cứ bình tĩnh đợi thêm thông báo của CQ vậy.
Úi zà, e lại đăng ký ngày mai đi hiến đây. Có khi phải cân nhắc lại cụ nhỉ, để đi sau chứ đi rồi vài hôm nữa lại thấy có tin tìm người đã từng đến...thì cũng mệt lắm.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy việc nhiều cụ dẫn tin từ FB không chính thống là không ổn. Nó cũng ko khác share ba cái fake news là bao nhiêu đâu.
Tại sao tin này vô bổ:
- nếu có ca nghi ngờ thì người ta đã khoanh vùng nhanh rồi, ko tới lượt đăng fb.
- nếu có ca nhiễm được xác nhận, thì tin chính thống cũng đăng, hoặc các fb của Y tế, Hà Nội news.

Dẫn ba cái fb lăng nhăng chỉ làm rối hơn, ko có lợi ích gì.
Nếu nội dung fb là ý kiến vấn đề thì em ủng hộ chia sẻ để mọi người có cái nhìn đa chiều, còn thể loại tin giật gân f0 nọ kia mong mọi người đừng đưa nữa.

xetaplai77

Xe buýt
Covid và kỷ lục của VN:

1. Dùng nhiều loại vaccine nhất TG
2. Được nhiều quốc gia cho vacine nhất TG.
3. Dùng nhiều Kit test nhất TG.
4. Nhiều VB chỉ đạo về Covid nhất TG.
5. Tỷ lệ chết/số người nhiễm cao nhất TG (2,5%).
6. Nhiều app liên quan tới Covid nhất TG.
7-Rào chắn nhiều nhất.
8-Nhiều giấy đi đường nhất!
9- Nhiều định nghĩa hàng thiết yếu nhất!
10- Lãnh đạo nói nước đôi nhiều nhất
e xin tóm tắt bằng 1 câu là chống dịch hỗn loạn :)

Đại Ba

Xe điện
Tôi thấy việc nhiều cụ dẫn tin từ FB không chính thống là không ổn. Nó cũng ko khác share ba cái fake news là bao nhiêu đâu.
Tại sao tin này vô bổ:
- nếu có ca nghi ngờ thì người ta đã khoanh vùng nhanh rồi, ko tới lượt đăng fb.
- nếu có ca nhiễm được xác nhận, thì tin chính thống cũng đăng, hoặc các fb của Y tế, Hà Nội news.

Nếu nội dung fb là ý kiến vấn đề thì em ủng hộ chia sẻ để mọi người có cái nhìn đa chiều, còn thể loại tin giật gân f0 nọ kia mong mọi người đừng đưa nữa.
FB đưa tin chuẩn cũng có mà, và nhanh hơn báo. Báo chí phải dẫn nguồn tin của Bộ Y Tế nên muộn. Còn tin từ FB cá nhân của các nhà báo hoặc lực lượng chống dịch thì nhanh hơn.

RRL

Xe đạp
FB đưa tin chuẩn cũng có mà, và nhanh hơn báo. Báo chí phải dẫn nguồn tin của Bộ Y Tế nên muộn. Còn tin từ FB cá nhân của các nhà báo hoặc lực lượng chống dịch thì nhanh hơn.
"chuẩn cũng có" có nghĩa "ko chuẩn cũng có". Thậm chí ko ai kiểm soát nổi độ tin cậy cũng như mục đích của những post ko chính thống.

Giữa việc "chuẩn" và "ko chuẩn" trong bối cảnh dịch bệnh nó khiến cho tâm lý của con người đi xuống chứ không đi lên.

Vậy giữa việc "tâm lý" và "nhanh nhưng ko biết chính xác đến đâu" thì em chọn tin vào số liệu chính thức và các nguồn chính thống.

Nhà báo hay lực lượng chống dịch cũng ko phải đại diện cho cái chuẩn của tin tức cụ ạ.

Em luôn nói với vợ em, thời buổi này đừng tin bất kỳ cái gì không rõ ràng trên mạng xã hội, em bắt bỏ theo dõi tất cả những nguồn đăng có biểu hiện câu kéo tương tác. Sống thật đã đủ mệt mỏi rồi, sống ảo cũng bị những năng lượng tiêu cực đeo bám. Toàn tự làm khổ mình.

Đại Ba

Xe điện
"chuẩn cũng có" có nghĩa "ko chuẩn cũng có". Thậm chí ko ai kiểm soát nổi độ tin cậy cũng như mục đích của những post ko chính thống.

Giữa việc "chuẩn" và "ko chuẩn" trong bối cảnh dịch bệnh nó khiến cho tâm lý của con người đi xuống chứ không đi lên.

Vậy giữa việc "tâm lý" và "nhanh nhưng ko biết chính xác đến đâu" thì em chọn tin vào số liệu chính thức và các nguồn chính thống.

Nhà báo hay lực lượng chống dịch cũng ko phải đại diện cho cái chuẩn của tin tức cụ ạ.

Em luôn nói với vợ em, thời buổi này đừng tin bất kỳ cái gì không rõ ràng trên mạng xã hội, em bắt bỏ theo dõi tất cả những nguồn đăng có biểu hiện câu kéo tương tác. Sống thật đã đủ mệt mỏi rồi, sống ảo cũng bị những năng lượng tiêu cực đeo bám. Toàn tự làm khổ mình.
Ok cụ. Là một người dân, cụ nên tin vào nguồn chính thức của Bộ Y Tế. Người dân nào cũng vậy thì xã hội sẽ yên bình.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Hy vọng sau này bỏ được hủ tục đi thăm người ốm, nghĩ lại mà sợ kéo đoàn kéo lũ vào bệnh viện để thăm
Không hiểu cụ nghĩ gì khi nói đi thăm người ốm là hủ tục.Nó là tình cảm đấy cụ nếu cụ nằm viện mà không ai hỏi thăm hay đoái hoài đó mới là bất hạnh e nói thật

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Giờ theo ý kiến của các chuyên gia tư vấn cho thủ tướng, chúng ta nên học theo các nước như mỹ, cam, thái.
1, Mở cửa du lịch ngay lập tức. Dân việt nam ai cũng bị lây covid một lần sẽ không ảnh hưởng gì nữa đâu. Có miễn dịch cộng đồng rồi không chết đâu.
2, không thừa nhận covid là một loại bệnh. Không tốn kém chi phí chữa bệnh nữa. Ai số chết sẽ chết bớt đi. Dân số việt nam sẽ trẻ hoá và khoẻ mạnh. Tiến tới dẹp bỏ bộ y tế. Một bộ tiêu tốn rất nhiều ngân sách và làm dân số việt nam rất èo uột. Chọn lọc tự nhiên sẽ giúp cho dân việt nam khoẻ nhất thế giới.
3, chủ động cử các đội bệnh nhân đang mang virus đ khắp các tỉnh còn chưa lây. Điều này sẽ đảm bảo việc ai cũng sẽ có khánh thể. Việt nam sẽ có 100% dân số có kháng thể chống bệnh covid.
4, bằng việc chọn lọc tự nhiên nhanh chóng này, kinh tế sẽ phát triển rực rỡ. Đón đầu cơ hội đầu tư nước ngoài. Đồng thời nhanh chóng khôi phục, du lịch, logistic, chuỗi cung ứng toàn cầu... Dẫn đến việt nam trở thành cường quốc khi đại dịch qua đi.

Việt nam có bao giờ rực rỡ thế không. Điều này tùy thuộc vào bạn.
"theo ý kiến của các chuyên gia tư vấn cho thủ tướng"
Xin link và tên ý kiến các chuyên gia? Còn không thì cụ nói phét, nhét chữ vào mồm người khác.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao tin này vô bổ:

Mồm thì chửi bọn lều báo, 9 môn 3 điểm, 1 đằng thì nói báo là nguồn chính thống, số liệu chính xác. 99% đồng tình với dự luật mới, 100% ủng hộ.. Có video quay cả tiếng không xem, đi tin 1 đoạn chữ viết?

Không có Facebook, Tiktok, ai biết giờ anh Hoàng nơi nào? Ai cũng được nhận tiền hỗ trợ, làm sao mà phải về quê? :))

giongtrom

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so bì với Mỹ thì cũng chịu. Xem lại cơ sở vật chất y tế của 2 quốc gia nó khác nhau như thế nào. Chưa nói tiềm lực kinh tế của 2 đất nước.

Trạng thái
Thớt đang đóng