[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

puredoll

Xe điện
Sao đợt này HN test cứ âm rồi lại dương rồi âm suốt ý các Cụ? Chất lượng của kít, kỹ thuật viên, máy móc hay quy chuẩn... khác nhau? E đọc mà thấy hoang mang quá

Trục

Xe ba gác
Sao đợt này HN test cứ âm rồi lại dương rồi âm suốt ý các Cụ? Chất lượng của kít, kỹ thuật viên, máy móc hay quy chuẩn... khác nhau? E đọc mà thấy hoang mang quá
Trước giờ kết quả nó vẫn thế mà Cụ.
Nhưng con Delta này cứ nghi ngờ là phong tỏa tạm thời, chờ kết quả khẳng định.
Quê em thấp thỏm với nó suốt từ cuối tháng 7 đến 21/9 mới yên tâm.

puredoll

Xe điện
Trước giờ kết quả nó vẫn thế mà Cụ.
Nhưng con Delta này cứ nghi ngờ là phong tỏa tạm thời, chờ kết quả khẳng định.
Quê em thấp thỏm với nó suốt từ cuối tháng 7 đến 21/9 mới yên tâm.
Không Cụ ạ, đợt này từ F0 ở VĐ E thấy test liên tục ở BV âm tính mà sau đó lại dương tính, tỷ lệ test sai nhiều hơn. Cũng có thể do Delta lây nhanh, phát nhanh nên cách nhau 3 ngày đã cho kết quả khác luôn. Nếu vậy, việc yêu cầu test âm tính đi lại có vẻ hơi lãng phí nhỉ

Trục

Xe ba gác
Không Cụ ạ, đợt này từ F0 ở VĐ E thấy test liên tục ở BV âm tính mà sau đó lại dương tính, tỷ lệ test sai nhiều hơn. Cũng có thể do Delta lây nhanh, phát nhanh nên cách nhau 3 ngày đã cho kết quả khác luôn. Nếu vậy, việc yêu cầu test âm tính đi lại có vẻ hơi lãng phí nhỉ
Âm tính lên dương tính thì cứ trong phạm vi 03 ngày, còn dương tính giả thì test khẳng định là ra ngay. Con này nó làm cả xã em chịu cực khổ gần 60 ngày.
Giờ tính ra, có khi xã em chả sợ con này nữa, quen với việc này rồi.

Trục

Xe ba gác
Dịch bênh như này nên bỏ lệ thăm người ốm đi. Nhắn tin, video call là đc rồi.
Cơ bản là trong tỉnh không hạn chế đi lại Cụ ạ.
Có khi người đến thăm còn không biết người về đang phải tự cách ly cơ.
Như em Tết rồi tự cách ly 14 ngày khi từ HD về, mọi người hẹn đến Chúc Tết, em còn thoái thác không gặp, mặc dù thời điểm đó HN đang không có dịch bệnh.

ntvinh1602

Xe buýt
HN tiêm 100% mũi 1 hết rồi mà F0 cái vẫn sốt xình xịch lên chả khác gì hồi xưa... thế này thì bao giờ mới sống chung với covid được :))

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Ca này thấy dân khu đó cũng bảo có kết quả âm tính rồi. Vậy là 5 ca trong cộng đồng thông báo sáng nay khi xét nghiệm lại đều âm tính?
Em thấy cái Page tôi yêu hn nó không yêu HN lắm.
Nó chỉ đưa sớm nhất, không cần biết PCR hay chưa, chốt hay chưa.
Tuần nay nó đưa việt vị mấy lần rồi.

tieuchau6789

Xe hơi
Mấu chốt ở chỗ các tỉnh ko chịu đón về cơ. Việc nhẹ ko muốn. Giờ ko chặn đc thì thả cho về rồi các làng, xã lập khu cách ly mà quản thôi chứ càng cấm càng chết.
Đón về không nổi ấy cụ, em nghĩ một phần không đủ cơ sở vật chất để cách ly, một phần lãnh đạo sợ áp lực (sợ chịu trách nhiệm nếu lỡ có sai sót bùng dịch, sợ dân tỉnh cự nự).

Tỉnh em có cho hội đồng hương làm danh sách dân có nguyện vọng về quê, danh sách rất nhiều nhưng mỗi đợt chỉ đón về được một hai trăm người, thường ưu tiên bà bầu hoặc người đi khám bệnh mắc kẹt lại, cũng test xong mới lên xe về, mỗi xe chỉ chừng chục người, về tới đưa thẳng cách ly liền, nhưng khi cách ly mà vài hôm sau test lại có ca nhiễm là lại nảy sinh tranh cãi ì xèo, người cảm thông người trách móc. Người có con em kẹt lại SG mong tổ chức thêm để có cơ hội đón người thân về, người lại lo cho sự an toàn của người đang ở tỉnh...

Cụ nào thực sự quan tâm vấn đề “Tại sao SG mở cửa lại mà dân vẫn muốn về quê”, có thể tham khảo những bài viết này, coi như có thêm một góc nhìn ạ. Em thì không nỡ viết gì về họ, vì biết đâu trong số đó lỡ có người về tới tỉnh lại trốn cách ly gây hại quê nhà thì thương không được, nhưng cũng biết đâu trong dòng người đó có gương mặt người quen. Mà dù không quen thì nhiều người khổ thật, trách chẳng đành.

NQN

Xe tăng
Hải Dương lại có ca từ bệnh viện Việt Đức. Đã tiêm 2 mũi rồi vẫn bị. Mà BYT có chỉ đạo tiêm 1 mũi 14 ngày rồi thì k cần XN có quá chủ quan k cc nhỉ ?

NQN

Xe tăng
Về nhà tự cách ly, nhưng có tiếp nhiều người đến hỏi thăm, số lượng F1 lên đến đầu 4x người.
Đi Viện lại còn từ HN về mà vẫn đổ xô đến thăm dc. E cũng chịu

Khanhnho

Xe buýt
Em thấy cái Page tôi yêu hn nó không yêu HN lắm.
Nó chỉ đưa sớm nhất, không cần biết PCR hay chưa, chốt hay chưa.
Tuần nay nó đưa việt vị mấy lần rồi.
Group ạ. Em thấy bọn đấy chỉ mục đich giật tít cho xôm là chính. Toàn thông tin vớ vẩn.

Trạng thái
Thớt đang đóng