[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Vâng em vẫn kẹt ở đây ạ. Gấu em nó đuổi, biểu em ở luôn đây ăn tết rồi hãy về.
Nhà em cũng kẹt mấy người. Lý do lãng xẹt là cố tình ở lại SG tránh dịch từ cái đợt BN, BG leo đỉnh :))

thich 4 banh

Xe tải
Thực tế thì như các cụ đã biết, nhiều bạn tình nguyện viên, điều dưỡng, kể cả bác sĩ đủ 2 mũi, mà vẫn nằm xuống với con số ko nhỏ ạ. Nhiều khi do tải lượng virus quá lớn, ập vào nhanh quá, kháng thể ko đủ bảo vệ, kết hợp bệnh nền chuối, kể cả đủ máy móc và đc anh chị em họ tận tâm chăm sóc. Nhưng cũng không đỡ được. May mắn và hên xui, nhiều khi em thấy nó rất rõ ràng.
Ôi thế à , sao mấy hôm trước có cụ nào thống kê đến hôm đó lực lượng y tế tuyên đầu mới có 3 đồng chí hy sinh thôi mà ?

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế thì như các cụ đã biết, nhiều bạn tình nguyện viên, điều dưỡng, kể cả bác sĩ đủ 2 mũi, mà vẫn nằm xuống với con số ko nhỏ ạ. Nhiều khi do tải lượng virus quá lớn, ập vào nhanh quá, kháng thể ko đủ bảo vệ, kết hợp bệnh nền chuối, kể cả đủ máy móc và đc anh chị em họ tận tâm chăm sóc. Nhưng cũng không đỡ được. May mắn và hên xui, nhiều khi em thấy nó rất rõ ràng.
Cũng nguy hiểm thật cụ nhỉ.... nói chụng là phụ thuộc vào loại vaccine mình chích... thế mà nhiều cụ cứ bảo là vaccine nào cũng như nhau, vaccine Tầu thấy nhiều cụ còn khen tốt hơn vaccine AZ...

Chỉnh sửa cuối:

wishman2

Xe tải
Phú Quốc tưởng tiêm phủ vacine toàn dân để thí điểm đón khách du lịch nước ngoài có hộ chiếu vacine thế mà hoá ra tỷ lệ tiêm chủng chưa được bao nhiêu
Chưa được tiêm nhưng đã thí điểm đón khách quốc tế !

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Cũng nguy hiểm thật cụ nhỉ.... nói chụng là phụ thuộc vào loại vaccine mình chích... thế mà nhiều cụ cứ bảo là vaccine nào cũng như nhau, vaccine Tầu thấy nhiều cụ còn khen tốt hơn vaccine AZ...
2 mũi sino hơn 1 mũi Az thì cũng không lạ lắm !

poiuy

Xe ba gác
Kế hoạch dự kiến bắt đầu từ hôm nay, ngày 21/09/2021. Tuy nhiên dự là sang đầu tháng 10. Sài Gòn vẫn đều như vắt chanh ca nhiễm mới. Mà theo các "chiên da", em tạm không quan tâm số ca nhiễm mới nữa. Nhưng tỷ lệ chuyển nặng trong số ca lây nhiễm mới có giảm nhưng ko đáng kể, chuyển nguy kịch có giảm, nhưng áp lực các bv tầng cuối thì vẫn ko giảm. Suy ra tử vong vẫn đều đặn và "không khớp lắm" so với báo đài. Thôi thì cứ mong HN ổn thật như báo đài tivi, chứ mà lại Đoàng 1 cái. Em e là khó có cửa đỡ. Giờ trong này, vùng đỏ, cam, tuần xét nghiệm 3 lần, để cố chuyển xanh. Mà vẫn ra đều đều (+).
Tiêm xong thả ra thì cũng giống như không tiêm phong tỏa thôi. Tỷ lệ chuyển nặng giảm nhưng số ca nhiễm tăng thì kế quả cũng bằng tỷ lệ lây nhiễm giam nhưng tỷ lệ chuyển nặng tăng. Tương ứng với biện pháp áp dụng. Có điều 1 đằng là tự do hơn.

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Ôi thế à , sao mấy hôm trước có cụ nào thống kê đến hôm đó lực lượng y tế tuyên đầu mới có 3 đồng chí hy sinh thôi mà ?
Thì từ 2 trở lên là số nhiều rồi mà. Trong 3 đồng chí, hình như có 1 bạn gái có bầu, nên chưa tiêm

linhlv.it

Xe đạp

Ngay lúc này đây, hướng Hà Đông về Hồ Gươm các cụ ạ.

newmtc

Xe tăng
Em cũng thấy thế cụ ah, thế này đi làm hay ra ngoài sợ lm. :( Chán chắc Cp bị áp lực bởi người dân và doanh nghiệp nên thế. Nhưng mình đi làm cũng run, mà ko đi làm cũng chết. Ra ngoài cũng lo mà ko ra cũng dở, cơ bản là phải cả xã hội phòng chống tốt thì m ms thoát đc. khổ thế đấy.
Cụ có thể ở nhà mà! cụ nói cả xã hội nghĩa là rộng ra là cả Vn và cả thế giới. Và đó là điều không khả thi. Thế nên thay vì không hài lòng cụ có thể ở nhà ( xã hội sẽ vẫn hoạt động để cung cấp nhu yếu phẩm cho cụ, miễn là cụ có tiền )

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thống kê thì em chịu, em cũng nghĩ cụ đúng. :))
Nhưng 1 là Bình Dương chưa hề ổn, 2 là chết ít nguyên nhân chính cũng không phải do vacxin.
Chẳng số liệu covid nào bền vững cả. Nhiều nước cũng đang toang trở lại.

Trạng thái
Thớt đang đóng