[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

coquay

Xe container
Nhà e khu Ba đình được mở rồi à, nhưng mua đồ ăn chắc vẫn phải gọi ship

Giàng_A_Páo

Xe tải
K ăn ị gì nữa thì chổi queta mạng nhện lại thiết yếu đấy cụ
Nhện với chuột gián vào rồi lại ra thôi cụ ạ, chả kiếm dc gì, mà lúc trc phố phường đông vui sáng sớm còn lũ sẻ quấy, mấy tháng nay chim chóc tự hết luôn rồi ạ

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
3,5 tháng thì tầm này ko ăn ko ị nữa cụ ạ, nên chả còn gì thiết yếu :((. Em chết theo SG lâu rùi vì công việc và xèng đều tắc ở trỏng
Vâng. Các cụ ngoài HN ở nhà thử gần 2 tháng là đã cuồng chân cuồng tay lắm rồi, đủ thứ bất tiện. Đây chơi 1 lèo 3,5 tháng. Cửa hàng tạp hoá với tiện ích để phục vụ tối thiểu cũng đóng. Chưa thấy tương lai đâu cả :((

Giàng_A_Páo

Xe tải
Vâng. Các cụ ngoài HN ở nhà thử gần 2 tháng là đã cuồng chân cuồng tay lắm rồi, đủ thứ bất tiện. Đây chơi 1 lèo 3,5 tháng. Cửa hàng tạp hoá với tiện ích để phục vụ tối thiểu cũng đóng. Chưa thấy tương lai đâu cả :((
Em kệ HN đóng mở sao cũng dc, SG chết tắc là em tự kỷ trong nhà luôn rồi ạ :((

coquay

Xe container
E nghĩ tại tâm lý thôi ai cũng thấy dịch đỡ rồi thêm với tiêm vắc xin cũng nhiều nữa
Ở hn dịch nó đỡ nhiều rồi có cũng chỉ nổ lác đác vài ca, ko so với sg đc bây hn mà ngày vài trăm ca chết chục người thôi là tất cả ngoan ngay kể cả thêm 1 2 tháng nữa cũng chịu đc

Ngoc Que

Xe buýt
Công nhận là các cụ SG chịu đựng giỏi, tuy nhiên HN khác SG cụ ạ. SG ngày vẫn 5000 ca thì mở ra h là lại vào BV dã chiến nằm hết.

Ba Ngơ

Xích lô

Đây mới là thông báo chính thức. CG nhà em lại có tên rồi. Hoàn Kiếm, HBT, Tây Hồ quay xe ạ.
Làm bộ full này mai đi làm bát gầu gân mới được

Văn bản nhặt trên mạng theo chỉ thị từ 2019 mà bác cứ đăng đi đăng lại nhỉ. Đăng thì cũng chịu khó đọc xem nó viết gì và ngó xem nguồn nó từ đâu ra hẵng đăng bác.

Mata

Xe container
Ca ở nghách 32, ngõ 76 An Dương thuộc Tây Hồ. Nhưng là ca nghi nhiễm, chắc sau đó xét nghiệm lại thì ko phải. Khổ thân em ấy bị cả cộng đồng chửi vì dính Covid vẫn đi ship đồ ăn.
ca đấy dương tính đi chữa rồi cụ, nghi gì nữa.

vuhuyvietanh

Xe hơi
Em thắc mắc một câu hỏi thú vị sau:

Trước khi ngài Aji ra lệnh một cách kiên quyết là đến 15/9 HN phải phủ xong vaccine thì tốc độ tiêm của HN cực kỳ lừng chừng dưới con mắt của kẻ thứ dân không có lấy chút hạt ưu tiên nào. Các bệnh viện thì chỉ ra sức tiêm cho các công ty, cơ quan, v.v... Ông bà già 65+, người có bệnh nền, v.v... tại các điểm tiêm bị bật ra tưng tưng như bóng bàn va vào tường, v.v... Đồng thời, đâu đó thi thoảng lại có "cháu ngoại" hay "cô em" hào hứng khoe mẽ ...

Đành rằng có sự giúp sức, nhân lực từ 10 tỉnh xung quanh, nhưng phải công nhận là gần một tuần vừa rồi HN tiêm nhanh:D . Thậm chí ở khu chung cư cao cấp nọ, mà dân tình trước sục sôi bao nhiêu ca F0 nổ mà chẳng thấy bóng dáng giọt vaccine nào, thì bây giờ loa gọi vét đi tiêm, không cần giấy báo nữa, chỉ cần giấy tờ tùy thân. Các cụ 71+ còn cứ yên tâm ngồi nhà chờ, có xe điện rước tới bệnh viện, phòng chờ rộng rãi, mát lạnh, nhạc cổ điển du dương (nghe thuật vậy)!

Làm sao có sự bẻ lái thần kỳ đến vậy? Thế trước là vì sao? Thiếu vaccine à? Hay om thuốc? Hay làm sao?
Em biết khá nhiều cty, cá nhân đc tiêm sớm do mục ưu tiên thứ 3 ơ mình cụ ạ ( 1 hậu duệ, nhì qh, 3.... :D )

Sim Mobi

Xe buýt
Bao gồm, cơ sở kinh doanh văn phòng phẩm, sách, thiết bị, đồ dùng học tập; cơ sở kinh doanh dịch vụ sửa chữa phương tiện giao thông, điện tử, điện lạnh và đồ gia dụng; cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống (chỉ bán hàng mang về) và đóng cửa trước 21h hàng ngày.

Như này thì cửa hàng bán đồ điện tử, điện lạnh, đồ gia dụng đã được mở cửa bán hàng chưa hay chỉ các cửa hàng sữa chữa mới được mở vậy các cụ nhỉ?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ hỏi thăm, Em làm xây dựng ở Q7 cụ ah, chủ đầu tư đóng cửa công trường, thanh khoản đóng băng vì lãnh đạo đi cách ly phong toả hết.
Q7 với Q2 thì tình hình có vẻ sáng sủa hơn các quận còn lại vì số ca nhiễm ít nhất, mật độ dân lại thưa nên có thể sẽ được hoạt động lại bt sớm. Lãnh đạo đi cách ly thì thôi cụ cứ tích cực hỏi thăm sk hàng ngày của các anh, và cầu trời khấn phật để mong các anh mau khoẻ còn giải ngân cho nhanh nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng