[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ bác bộ YT giao cho cái deadline mà người dân HN và nhiều thành phố những ngày này như mở hội. Ai cũng hào hứng và tạm quên “phong toả” “giấy đi đường” “lãnh đạo”. Ai cũng háo hức tận dụng thời gian vàng này để tiêm 100% dân, để về với bình thường mới. LĐ thì được cởi trói sau thời gian dài áp lực dư luận, họ đốt pháo hoa full công suất không kể ngày lẫn đêm. Khi lòng dân đồng thuận thì ngọn núi nào cũng sẽ vượt qua.
Nói chung là rất vui 😛😛😛
Chắc lão Toang phải cảm ơn anh Long nhiều lắm. Gỡ cho quả này, chứ ko Toang hết đời.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Toàn những điều khiến mọi người bức xúc. Trận dịch này càng lòi thêm sự tắc trách,yếu kém của 1 số không nhỏ những con người .........vô trách nhiệm.
4.0 thật tuyệt vời, phường em nó gửi cho 1 cái địa chỉ email và biểu mẫu, ai đăng ký đi chợ, đi đâu thì điền vào biểu mẫu rồi gửi cho phường, nhanh gọn.

Hôm mùng 5 cho 1 địa chỉ email, đến hôm mùng 7 lại cho địa chỉ email khác, bảo là theo tổ dân phố. Dùng gmail.

Đến hôm nay thì đợi mãi cũng được cái giấy đi chợ, tên người được đi chợ là mẹ em, 80 tuổi. Thua cả nhà chúng nó, trong khi em điền vào biểu mẫu là tên vợ em. Vợ em cẩn thận ra tận nhà văn hóa đăng ký, rốt cuộc nó vẫn cho bà cụ 80 đi chợ. Chán, chắc chúng nó hô hào 4.0 cho vui, chứ có thằng éo nào đọc mail đâu. Làm trò.

dongdq

Xe hơi
Đã tìm ra nguyên nhân dịch covid19 kéo dài ở VN

16/05/2020
Khởi động chương trình
kích cầu du lịch nội địa toàn quốc 2020

18-09-2020
Chương trình
kích cầu du lịch nội địa “Du lịch Việt Nam an toàn, hấp dẫn”

23/09/2020

Kích cầu du lịch nội địa lần 2: Hàng loạt sản phẩm ưu đãi hấp dẫn

18/10/2020
Cần tái khởi động
kích cầu du lịch nội địa

30/12/2020
Chương trình
kích cầu du lịch nội địa là điểm tựa quan trọng cho phục hồi du lịch

13/03/2021
Hà Nội đẩy mạnh
kích cầu du lịch “Người Hà Nội đi du lịch Hà Nội"

03/04/2021
''Đòn bẩy''
thúc đẩy du lịch hồi phục

19/04/2021
Hà Nội triển khai loạt sự kiện
kích cầu du lịch

27/05/2021
Nhiều quốc gia trên thế giới "háo hức"
kích cầu du lịch hậu Covid-19

quả này dẫn đến quả 30/4 và 1/5 lịch sử cả nước chạy ra đường đi du lịch, và sau đó là bắt đầu quá trình giãn cách, cách ly......

và giờ chúng ta lại làm nên lịch sử

9/9/2021
Chuẩn bị
kích cầu du lịch, mở rộng đón khách quốc tế

Em đề nghị,ông nào đề xuất kích cầu du lịch cách chức tiếp
Em nghĩ đây là khẩu hiệu, kêu gọi.... chứ hết xèng rồi. Tuy nhiên song song đó CP, doanh nghiệp .... có các kế hoạch, phương án cụ thể như thế nào cho từng tỉnh/TP, từng vùng và các loại hình du lịch trong khi vẫn phải sống chung với Covid
Mà chủng ăn bốc này ( DELTA ) nó ác nghiệt thế, nó như biết đc con người làm gì/khống chế nó vậy

tdtd

Xe điện
Sao HN lại làm trò test cả nhà nhỉ các cụ? Trẻ con cả tháng không ra khỏi cửa thì test làm gì? Người lớn còn đi chợ, ra ngoài test thì đúng, thật lãng phí

Belat Missan

Xe điện
4.0 thật tuyệt vời, phường em nó gửi cho 1 cái địa chỉ email và biểu mẫu, ai đăng ký đi chợ, đi đâu thì điền vào biểu mẫu rồi gửi cho phường, nhanh gọn.

Hôm mùng 5 cho 1 địa chỉ email, đến hôm mùng 7 lại cho địa chỉ email khác, bảo là theo tổ dân phố. Dùng gmail.

Đến hôm nay thì đợi mãi cũng được cái giấy đi chợ, tên người được đi chợ là mẹ em, 80 tuổi. Thua cả nhà chúng nó, trong khi em điền vào biểu mẫu là tên vợ em. Vợ em cẩn thận ra tận nhà văn hóa đăng ký, rốt cuộc nó vẫn cho bà cụ 80 đi chợ. Chán, chắc chúng nó hô hào 4.0 cho vui, chứ có thằng éo nào đọc mail đâu. Làm trò.
Cấp cho hộ gia đình thì là tên chủ hộ cụ. Ai đại diện đi là dc, chủ hộ nhà em còn chả ở HN.

Cái giấy đi mua hàng ở bên thường trú các cụ cấp còn sai cả tên đệm .:T

Realty 2021

Xe tăng
Khu em mấy hôm nay loa phường ra rả dục mọi người đi tiêm, thời gian cả buổi tối luôn. Hôm nay thì thấy cảnh báo là sau 10/9 mà không tiêm là phải tự chịu trách nhiệm. Em nghĩ chắc là tiêm gần hết được >18 trong phường.
Phường/xã nào cũng cảnh báo ntn thì tốt quá nhỉ, đủ vắc xin rồi nên mới tự tin như vậy

Kurumasuki

Xe container
Sao HN lại làm trò test cả nhà nhỉ các cụ? Trẻ con cả tháng không ra khỏi cửa thì test làm gì? Người lớn còn đi chợ, ra ngoài test thì đúng, thật lãng phí
Không ai test đc 100% dân nhé.
Để tính toán kinh phí thì đc.

Vova

Xe container
Vâng, thế thì tốt quá ạ. Phường em chả thấy gì, yên ắng lạ thường :)
Cũng lạ, em biết trong Zalo với FB của mấy phường, thấy chỗ nào cũng đang tiêm cật lực. Chắc phường cụ phải có người hỏi xem thế nào.

Yelnut

Xe tăng
Trẻ em, người già thì ít đi xa nhưng đi loanh quanh thì họ làm sao mà biết được? Người hay đi lại không sinh kháng thể. Nếu như test diện rộng được thì giảm khả năng lọt F0 thêm một mức độ nữa.

tieuchien

[Tịch thu bằng lái]
Chắc sẽ gọi trong vài hôm thôi cụ. E mới chỉ gọi điện đăng ký lại qua 2 chị tổ trưởng của 2 phường trưa hôm qua thì ngay buổi tối 1 chị nhắn tin/ 1 chị đưa giấy hẹn sáng nay 9h ngay và luôn, công nhận là nhanh hơn tên lửa.
Mỗi cái làm theo kiểu phong trào đại trà nên đông đúc quá, hãi hãi là.

Trục

Xe ba gác
Tôi vẫn chưa quên, anh ta vẫn nợ vợ tôi cái giấy đi chợ, phiên bản Quy Rờ Cốt nhá.
Nhờ bác bộ YT giao cho cái deadline mà người dân HN và nhiều thành phố những ngày này như mở hội. Ai cũng hào hứng và tạm quên “phong toả” “giấy đi đường” “lãnh đạo”. Ai cũng háo hức tận dụng thời gian vàng này để tiêm 100% dân, để về với bình thường mới. LĐ thì được cởi trói sau thời gian dài áp lực dư luận, họ đốt pháo hoa full công suất không kể ngày lẫn đêm. Khi lòng dân đồng thuận thì ngọn núi nào cũng sẽ vượt qua.
Nói chung là rất vui 😛😛😛

The Tank

Xe điện
Chia các tỉnh hỗ trợ các quận riêng nên có thể khu cụ lực lượng hỗ trợ chưa về kịp thôi. Phường e loa đang ra rả đi vét rồi!

Trục

Xe ba gác
Ở Vinh cũng có bv Ba Lan, tốt phết. Cứ hữu nghị hữu hảo với tất cả các nước. Có mqh thì ráng giữ gìn.
BV Hữu Nghị, nhóm BV này được tài trợ ở khá nhiều địa phương, với nhiều Quốc gia.

Tran Dinh Son

Xe tải
Trên Vtv24 bảo hôm nay tiêm được hơn 300000 mũi , kế hoạch thực hiện nhanh quá

quanggialai

Xe điện
Chỗ em Trẻ em dưới 15 tuổi thì không phải test. Còn lại test hết. Không có gì là lãng phí cả. Chỗ em 1 trường hợp nhà 5 người, chỉ 2 người dương tính. 1 trong 2 người đó đã xanh cỏ, kéo theo 5 đứa trẻ vô khu cách ly.

Nhờ test toàn gia đình mới phát hiện ra ấy. Người tiếp xúc nhiều nhất ( tài xế chở hàng ) âm tính, người tiếp xúc ít nhất(chỉ ở trong nhà) dương tính.

Có những nguôn lây thông qua hàng hoá, tiền bạc, thậm chí là ở ngoài đường.
1 trường hợp khác . Vợ bầu, chồng đưa vợ đi khám thai. Chồng ở ngoài đường không được vào nhưng lại dương tính. Còn vợ âm tính.

Khu em mới trở về vùng xanh ngày hôm nay. Thời điểm còn trong vùng đỏ thực sự ám ảnh mùi cồn. Mua hàng đưa tiền, nhận hàng nhận tiền thối là xịt cồn. Về đến nhà là xịt cồn. Đến cái chổi cũng nồng nặc mùi cồn.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Dinh Son

Xe tải
Ý thức phải xây dựng từ sự quyết tâm , cố gắng chứ không phải qua vài ba bộ phim là nghe được . Phim thì rất hay nhưng nghe ông này nói thấy chán quá

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Cũng lạ, em biết trong Zalo với FB của mấy phường, thấy chỗ nào cũng đang tiêm cật lực. Chắc phường cụ phải có người hỏi xem thế nào.
Dạ vâng, bà con cũng đang hỏi nhau, chưa thấy động tĩnh gì cụ ạ. Tổ trưởng gọi điện vẫn thuê bao :) thôi cứ chờ 1 vài ngày xem ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng