[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ga_son

Xe điện
Sao lại không test được nhỉ, chủ yếu có vật tư không thôi, chứ dân số HN khoảng 9triệu, số hộ khoảng 2,5 triệu hộ, có 579 phường xã, mỗi phường tổ chức 4 đến 5 tổ XN, xét nghiệm mỗi hộ 1 người đại diện thì 1 ngày 1 tổ XN chỉ test hơn 100 mẫu thì Ok mà
Xét nghiệm về lý thuyết là làm được cơ mà con delta chu kỳ lây nhiễm là 2 ngày đồng nghĩa với việc trong vòng dưới 2 ngày phải xét nghiệm được 9tr dân. Công suất cả nước ta ko rõ có làm đc ko? còn xét nghiệm cuốn chiếu theo khu vực ở HN giỏi lắm chắc phải tầm 9 ngày (1 ngày cả lấy mẫu và xét nghiệm 1tr) không khả thi. Trong khi đó tại những khu vực đã xét nghiệm quá 3 ngày ko có j đảm bảo là ko còn lây nhiễm ở đó vì dân vẫn đi lại được.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

thuhuong2

Xe tăng
Binh
Xét nghiệm về lý thuyết là làm được cơ mà con delta chu kỳ lây nhiễm là 2 ngày đồng nghĩa với việc trong vòng dưới 2 ngày phải xét nghiệm được 9tr dân. Công suất cả nước ta ko rõ có làm đc ko? còn xét nghiệm cuốn chiếu theo khu vực ở HN giỏi lắm chắc phải tầm 9 ngày (1 ngày cả lấy mẫu và xét nghiệm 1tr) không khả thi. Trong khi đó tại những khu vực đã xét nghiệm quá 3 ngày ko có j đảm bảo là ko còn lây nhiễm ở đó vì dân vẫn đi lại được.
xưa đã có câu hãy nhìn những gì các bác làm, đừng nghe những gì các bác nói...
Vi dút thì xác định trước sau gì cũng phải qua 1 cơn bão dịch, vậy hãy cố gắng khoẻ nhất để chống chọi, chứ ko pai trốn chui trong nhà và chui mãi sao được.
Muốn khoẻ thì vaccine, dinh dưỡng, thể thao và kể cả 5K

MrSpy

Xe điện
Chả hiểu các bác tổng tấn công ntn mà toàn phát hiện ở phòng khám.
Ca + Nghĩa Đô này đi tiêm covid, có trường hợp nào kháng thể vx tạo ra dương tính không nhỉ. Còn ốm sốt sau tiêm là biểu hiện thường thấy rồi
Vãi cụ, người ta test kháng nguyên chứ có test kháng thể đâu.

Yelnut

Xe tăng
Tại sao các nước châu Phi không bị nặng vậy các cụ ?
Chắc là tại vì bên đấy nóng quá nên virus khó sống. Bay ra khỏi mũi F0 nửa mét, virus đã 10 con chết 9 một con gật gù rồi nên mặc dù có người mắc nhưng khả năng lây nhiễm rất thấp.
:D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hà nội đợt này làm chặt , chắc quyết chơi lớn phát cuối. Xóm em đợt trc để mấy hàng thực phẩm thiết yếu, rau thịt rải rác từng hộ bán, cách nhau vài chục mét, quây bạt, che chắn tốt, đi mua rất yên tâm. Nay cải tiến, lùa hết vào nhà văn hoá cách nhau vài mét để quản, nãy đi chợ san sát nhau ghê răng phết, công nhận củ cải ,khoa học kinh người.
Chơi lớn chơi nhỏ thì em nghĩ ,và đoán tương lai rồi...

Đấy!Các bác chơi kiểu gì tuy thích. Hay nói cho có cái để nói.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Mấy hnay ko thấy có tin vx về cc nhỉ, ông anh e đi châu Âu ngoại giao mà cũng chả thấy gì :(
- Về nhỏ giọt cụ ah . Căng phết nhà em mới tiêm 1/4 thành viên . Tình hình này ko tính kế nhờ chú Pooh thì khoai đấy .

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi thọ châu Phi có 50 thôi nên làm gì có người già.

coquay

Xe container
Mấy hnay ko thấy có tin vx về cc nhỉ, ông anh e đi châu Âu ngoại giao mà cũng chả thấy gì :(
ngoại giao đc hơn 1 triệu liều vaccine rồi đấy cụ, h đang đàm phán phần vaccine các nước chưa dùng đến em nghe nhanh trên tivi thấy bảo là có 2 3 nước đã đông ý nhượng lại rồi tầm 3 4 triệu liều, đàm phán chắc cần 1 2 ngày

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình mà dân trí được như Sing thì đã chả cần đến giấy đi đường. Nhìn tụi shipper túm năm tụm ba chém gió, quán trà đá vỉa hè kín đặc đội công nhân buôn chuyện, chợ cóc chợ dân sinh buôn bán bất chấp khoảng cách, trong các khu tập thể túm năm tụm ba chơi cờ tướng, đá bóng đá cầu, hàng xóm láng giềng tụ tập nhậu nhẹt, đám ma đám giỗ tập trung cúng bái ăn nhậu... thì không toang như Ấn Độ mới lạ.
Chính quyền phải ra tay ngăn chặn với kỷ luật sắt mà cũng có ngăn được dịch bùng phát đâu, chỉ kiềm chế nó được phần nào thôi.
Nhìn thủ đô đã phân rõ ràng vùng đỏ dịch bệnh đang lan tràn mà dân vùng xanh vùng vàng vẫn phi vào vùng đỏ kiếm miếng ăn thì họ cũng chẳng sợ dịch bệnh này lắm đâu. Ai dính bệnh thì tự chịu chứ chẳng có ý thức phòng bệnh giữ an toàn cho cộng đồng hay gì đâu.
Giờ cứ tính viện phí, máy thở 1 tuần tầm 20tr. Điều trị tích cực 1 tỷ 1 ca xem các con trời còn loe nghoe ko
Nghĩ chán kinh khủng khi xã hội mình ý thức một bộ phận rất kém. Được việc của họ, còn kệ cm bọn khác.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

lucthithang

Xe tăng
Khu e ở thanh xuân bắc cũng đã đănv ký đc tháng rồi nhưng chưa đc mũi nào ạ, tiện e hỏi chút là xe để gần tháng k nổ liệu teo bình k ạ, xe mới đc 1 năm, hơn vạn chút ạ, nằm nhà gần 2 tháng nay rồi ạ, trước 10 ngày e nổ lần và từ đầu tháng jo họ rào kín hết đường k ra đc bãi xe nữa ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng