[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

AcordGEM

Xe hơi
Chỗ khu em ở nghe nói (chưa kiểm chứng) mỗi nhà phải cử 1 người ra gác cổng ngõ, chốt trức mỗi ngõ, nếu không đi đước chắc đống tiền...Nếu thực thế thì câu hỏi "AI ở đâu ở yên đó" là sao nhỉ, người cách ly người, nhà cách ly nhà sao nhỉ? Hoá ra thay nhau trức chốt 6h mỗi ca?
Cụ đến từ Sao Hoả à

Đại Ba

Xe điện
Có 2 nguyên nhân chính dẫn đến tỉ lệ tử vong cao là:
- Số bệnh nhân diễn biến nặng cao dẫn tới quá tải y tế (người bệnh cao tuổi là nhóm diễn biến nặng chủ yếu)
- Quá tải y tế dẫn tới không thể cứu chữa bệnh nhân diễn biến nặng.
So sánh 2 địa phương có số ca nhiễm và tử vong trên dân số cao nhất hiện nay thì Tp HCM có khoảng 900k người cao tuổi còn Bình Dương có khoảng 90k
So với Đồng Nai, Long An và Tiền Giang là 3 tỉnh có số ca nhiễm và tử vong / thấp hơn nhiều lần thì tpHCM cũng hoàn toàn áp đảo về tỉ lệ người cao tuổi !
1. Người cao tuổi của Sài Gòn cao gấp 10 Bình Dương.

2. Người tử vong của Sài Gòn cao gấp 10 Bình Dương.

3. Số ca nhiễm bệnh của Sài Gòn KHÔNG cao gấp 10 lần Bình Dương.

Vậy, suy ra Covid-19 biết chọn lựa bệnh nhân: ở Sài Gòn Covid chọn người già, còn ở Bình Dương chọn người trẻ. !!!

sakai_yo

Xe lăn
Tối nay HN 13 ca trong đó có 1 ca cộng đồng tại TXT- không liên quan 2 ngõ kia.

CR7fromhell

Xe đạp
giờ mấy ace ở SG lao động tnt mới đúng là khổ ải, đi mãi ko thấy chút ánh sáng.

GMHSCC

Xe tải
Có 2 nguyên nhân chính dẫn đến tỉ lệ tử vong cao là:
- Số bệnh nhân diễn biến nặng cao dẫn tới quá tải y tế (người bệnh cao tuổi là nhóm diễn biến nặng chủ yếu)
- Quá tải y tế dẫn tới không thể cứu chữa bệnh nhân diễn biến nặng.
So sánh 2 địa phương có số ca nhiễm và tử vong trên dân số cao nhất hiện nay thì Tp HCM có khoảng 900k người cao tuổi còn Bình Dương có khoảng 90k
So với Đồng Nai, Long An và Tiền Giang là 3 tỉnh có số ca nhiễm và tử vong / thấp hơn nhiều lần thì tpHCM cũng hoàn toàn áp đảo về tỉ lệ người cao tuổi !
Có thể những trường hợp nguy kịch từ BD chuyển lên tử vong được tính cho TP HCM không cụ, ở trong nam bệnh nặng là chuyện thẳng lên TP.

CR7fromhell

Xe đạp
Cụ ở đâu thế?
Khu em cách tuần cũng hô hào. Em éo đi. Kêu phải có trách nhiệm...em bảo tôi ý thức tồi,nghèo,nhà có người già,có trẻ nhỏ tổng 5 người. Nên thông cảm. Kêu là thế anh bồi dưỡng cho tổ trực,người trực thay anh...em bảo có mấy cân gạo với ít mỳ tôm này...
Xong lại kêu anh không hợp tác anh k đóng góp cho những người canh sự an toàn cho anh.....
Lúc đó em nhớ lại khi em đi rút tiền bị chúng nó phạt....dcm em điên lên chửi cho té tát.....
Giờ bác nóng lại béo cho bên ấy chứ ko giải quyết đc gì đâu, 2 vợ chồng em giờ cũng phải gắng ngó trước ngó sau mà giữ kẽ cho êm chuyện, mấy nay cũng khó vụ sắp hết sữa cho thằng ku.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Giờ bác nóng lại béo cho bên ấy chứ ko giải quyết đc gì đâu, 2 vợ chồng em giờ cũng phải gắng ngó trước ngó sau mà giữ kẽ cho êm chuyện, mấy nay cũng khó vụ sắp hết sữa cho thằng ku.
Em không ngu đến mức nóng kiểu đó. Em sẽ mưu hèn,kế bẩn,và tiền....để đưa cả nhà tới vùng tự do.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

khanhtb

Xe điện
Hà nội áp dụng ko các cụ
Bí thư Đồng Nai: 'Chỉ những người tiêm vaccine mới được ra đường'

darthvader

Xe điện
Ơ.. em đang xem TV thấy vừa bắt mại dâm ở Mayflower Hàng Rươi dù vẫn có barie ở ngoài đường .. còn chỗ nào nữa ko nhỉ :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ơ.. em đang xem TV thấy vừa bắt mại dâm ở Mayflower Hàng Rươi dù vẫn có barie ở ngoài đường .. còn chỗ nào nữa ko nhỉ :D
Những điều nghe thấy mà đau đớn lòng!

Vậy những điều nhìn thấy thì đau cái gì?

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Người ta mưu sinh, sao cụ nỡ phạt?
Hehe, nếu mai bà này là f0, lây cho vài người thì lại bị tế lên ấy.
Chứng tỏ dân cũng ra đường tùm lum hết cả, chắc tranh thủ dùng nốt giấy cũ hôm nay.

vingraux

Xe tăng
Việc lập chốt kiểm tra giấy đi đường cũng vậy!

Anh đã ra qui định, người đi đường phải có giấy đi đường, thì anh cũng phải giả định rằng, ai đang đi ngoài đường đều có giấy đi đường cả rồi!

Lập chốt kiểm tra từng người, trong khi thực tế là chả bắt được ai, vì ai cũng có giấy đi đường cả, ngoài việc tạo ra ùn tắc, bức xúc, thì kết quả hoàn toàn vô nghĩa thậm chí phản tác dụng.

Việc lập chốt chính là tiền giả định, rằng toàn bộ những người đi đường đều là quân gian manh dối trá, quân lừa đảo đi ra đường mà không có giấy.

Nên mới cần lập chốt kiểm tra từng người!"
Cái này hơi triết, chắc bác nào đi đây đi đó nhiều mới dễ vỡ ra được.

Các nước Bắc Âu, và kể cả nước nằm dưới tí nhưng cũng thuộc dòng Nordic, là Đức, đi phương tiện giao thông công cộng không kiểm tra vé!

(Anh Pháp thì nhộm nhoạm, bẩn, soát vé bằng máy. Đút vé vào thì barrie mở).

Bên mấy nước kia không soát vé mà chỉ kiểm tra có tính xác suất, ai không có vé tức là đi lậu, thì sẽ bị phạt.

Nếu dân trí ta cũng cao như Bắc Âu và Đức, không cần kiểm tra trên đường, chỉ kiểm tra ngẫu nhiên, đồng chí nào không có giấy đi đường sẽ bị khởi tố.

Làm được thế thì hay!

dacchung

Xe tải
Hôm qua xem phim tl trên kênh Nat Geo về sự kiện 11/9 thấy khủng khiếp thật. Đợt này Mỹ rút quân đúng dịp kỷ niệm sự kiện.

vingraux

Xe tăng
Cụ ở đâu thế?
Khu em cách tuần cũng hô hào. Em éo đi. Kêu phải có trách nhiệm...em bảo tôi ý thức tồi,nghèo,nhà có người già,có trẻ nhỏ tổng 5 người. Nên thông cảm. Kêu là thế anh bồi dưỡng cho tổ trực,người trực thay anh...em bảo có mấy cân gạo với ít mỳ tôm này...
Xong lại kêu anh không hợp tác anh k đóng góp cho những người canh sự an toàn cho anh.....
Lúc đó em nhớ lại khi em đi rút tiền bị chúng nó phạt....dcm em điên lên chửi cho té tát.....
Bác đi kiếm suất tiêm theo phường. Mình tiêm rồi thì pát-xê cho người thân.

vnvodoi

Xì hơi lốp
Số liệu Hà Nội cứ đều đều mỗi ngày 1 ca tử vong !

Translator83

Xe buýt
Nay em đi làm về sớm hơn mọi ngày (5h15) mới thấy đường xá đông thật, đông như giờ thấp điểm khi không có covid vậy 😭

Trạng thái
Thớt đang đóng