[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrspooky

Xe tăng
Sau gần 2 tháng,em cũng mất ngủ 10 ngày nay....game,phim,nhạc...đủ hết. Công việc thì 2 tuần nay không còn mục gì online được nữa.( em làm xây dựng). Không biết thần kinh còn đủ sức chịu tiếp 2 tuần nữa hay không? Ngày nào cũng thấy tin về covid,cũng thấy giấy tờ,biện pháp....nhạt quá,mất niềm tin kinh khủng. Em tiêm1 mũi từ tháng 7,k biết bao giờ tiêm mũi 2....
Lão cùng nghề em, giờ có nới lỏng ra mà không có nhân công và vật tư thì em cũng chả ra đường làm gì, trước giãn cách em còn đang triển khai 2 chỗ, loading 90-95% rồi mà phải bỏ đấy, sau giãn cách em đang sợ phải mất thêm 1 mớ cho bảo trì rồi mới nghiệm thu được. Mấy anh em thợ bị kẹt ở Hn từ hôm giãn cách tới giờ ăn hết hơn tạ gạo rồi. Ngao ngán mà biết làm sao.

bucxucthivao

Xe tải
Muốn nhanh nhưng không chuẩn bị tốt thì thành chậm, mà chậm đối với em Delta này thì nhiều khi sẽ là vô nghĩa.:(
May cho phường cụ, chứ xét nghiệm tập trung thì quá rủi ro lây chéo. Giờ chống dịch kiểu sống chung rồi thì người ra đường cứ coi như là F0, người trong nhà coi là F1, cứ thế mà xử lý. Lo việc cung cấp thực phẩm và giãn cách an toàn chứ cần gì đi lại test nhiều cho thêm lây lan ra.

nosay

Xe hơi
Lão cùng nghề em, giờ có nới lỏng ra mà không có nhân công và vật tư thì em cũng chả ra đường làm gì, trước giãn cách em còn đang triển khai 2 chỗ, loading 90-95% rồi mà phải bỏ đấy, sau giãn cách em đang sợ phải mất thêm 1 mớ cho bảo trì rồi mới nghiệm thu được. Mấy anh em thợ bị kẹt ở Hn từ hôm giãn cách tới giờ ăn hết hơn tạ gạo rồi. Ngao ngán mà biết làm sao.
Em thì hàng ngày soi cam, cách có 30km mà bỏ nhậu với anh em đúng từ 23/7 đến nay :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
May cho phường cụ, chứ xét nghiệm tập trung thì quá rủi ro lây chéo. Giờ chống dịch kiểu sống chung rồi thì người ra đường cứ coi như là F0, người trong nhà coi là F1, cứ thế mà xử lý. Lo việc cung cấp thực phẩm và giãn cách an toàn chứ cần gì đi lại test nhiều cho thêm lây lan ra.
Xác xuất lây nhiễm khi tập trung đông cao hơn bình thường rất nhiều....tóm lại là các ban ngành phối hợp chưa tốt để có biện pháp tối ưu nhất. Đành rằng abc....tuy nhiên thì Tiền chưa phải tất cả. Cần nhiều yếu tố thống nhất với nhau để có biện pháp...tối ưu.

bucxucthivao

Xe tải
Xác xuất lây nhiễm khi tập trung đông cao hơn bình thường rất nhiều....tóm lại là các ban ngành phối hợp chưa tốt để có biện pháp tối ưu nhất. Đành rằng abc....tuy nhiên thì Tiền chưa phải tất cả. Cần nhiều yếu tố thống nhất với nhau để có biện pháp...tối ưu.
Đúng thế, tập trung đông và dù có bịt khẩu trang thì vẫn lọt hơi thở ra không khí làm gia tăng phát thải covid. Đeo khẩu trang thì covid cũng như bụi mịn, hít hơi trong khu mật độ cao vẫn lọt. Biện pháp là sử dụng mọi giải pháp để giảm tiếp xúc vật lý giữa người với người hoặc dùng các biện pháp lọc và diệt covid ở khí thở đầu ra.

nosay

Xe hơi
Em cũng ngoáy lúc trưa rồi. Vấn đề là hôm nay chỉ được x% số lượng mẫu theo yêu cầu, 2-3 hôm nữa lấy nốt số còn lại. Thế là là thành vô nghĩa với Delta, tốn thời gian, nhân lực và vật tư y tế.

bucxucthivao

Xe tải
Em cũng ngoáy lúc trưa rồi. Vấn đề là hôm nay chỉ được x% số lượng mẫu theo yêu cầu, 2-3 hôm nữa lấy nốt số còn lại. Thế là là thành vô nghĩa với Delta, tốn thời gian, nhân lực và vật tư y tế.
Covid thì chỉ là con virut không có thần kinh, nhưng nó lại chọn được vũ khí là những người ngu ngốc nhất trong xã hội. Mệt thật.

MrSpy

Xe điện
Nhìn bệnh viện Thới Hoà điều trị hơn 13k ca Fo như này mới thấy SG quá tải thế nào
Thế mới thấy cần học Tây, nặng mới vào bệnh viện chứ cứ f0 là vào bv thì đông là tất nhiên.

ntvinh1602

Xe buýt
em đồ là ca thở máy đi ngang vì máy chỉ có hạn thôi
Nếu máy thở có hạn thì số dư không có máy thở nó nằm ở mục "số tử vong" rồi nhé cụ. Số tử vong + số đang thở máy là phản ánh chính xác hiện trạng dịch rồi, khác nhau mỗi cái một bên ở thì quá khứ, một bên ở thì tương lai thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn bệnh viện Thới Hoà điều trị hơn 13k ca Fo như này mới thấy SG quá tải thế nào
Khoản ăn uống vệ sinh chắc khủng khiếp lắm cụ nhỉ, phát rồ lên mất. Ko biết có nước nào nhốt đông F0 thế này ko các cụ hauyenhd

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

Mr.Chem

Xe điện
Có vấn đề em với rất nhiều cụ dính đấy là mũi 1 xong cả tháng vẫn báo chưa tiêm. Mũi 2 xong chỉ 15 phút là báo trên app nhưng báo là đã tiêm 1 mũi, ngày tháng, lô là của mũi 2. Như vậy coi như app bỏ qua mũi 1 nên ko biết làm thế nào ạ:(
Cụ có giấy cứng xác nhận ko, em có, nên app muốn báo gì kệ app, em kẹp giấy cứng sau ốp đt nên coi như đi đâu cũng chứng minh đc đã tiêm 2 mũi.

Trạng thái
Thớt đang đóng