[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

lamien

Xe buýt
TPHCM lúc nước sôi lửa bỏng, ngày 5-7 ngàn ca thì không nói. HN cả hai tháng trời, ngày có mấy chục ca, chưa đến nỗi cuống quýt như SG, lại có kinh nghiệm từ SG mà có cái giấy đi đường làm mãi ko làm nên hồn. Ko hiểu ngày 10 ngàn ca như SG thì rối loạn như nào??? Em thất vọng.

TieuFu

Xe container
Chưa biết tác dụng thế nào nhưng bài viết lộn xộn, đánh số thừa/thiếu/lẫn lung tung, có nhiều đoạn chữ không liên quan nhảy vào giữa văn bản, nhiều đoạn trùng lặp ... Cảm giác như người viết không đọc lại những gì mình viết. Nhiều chỉ dẫn chung chung, thiếu tính chuẩn xác khoa học.
Vx còn chưa ăn được delta, giờ lại mang thuốc lá đi chữa virut thì thua ! Bảo thầy bói gieo quẻ xem bị bệnh không lại tin hơn bác sỹ khám !

just for fun

Xe lăn
Bộ Y tế gửi tn qua zalo hàng ngày í mợ, như người yêu nt ngày 2 3 lần :D quan tâm e lắm
Cháu mới xem lại thống kê ở TP HCM thì số tử vong chưa giảm đâu, chỉ có một ngày 1/9 số tử vong giảm còn 197, còn lại cũng 250+- thôi, chưa có gì đặc biệt. Số ca tử vong Bình Dương giảm rõ rệt.

Cukhoai9

Xe buýt
Chắc còn lâu lắm Cụ ạ. Em tiêm mũi 1 cả tháng nay rồi mà trên app vẫn đề " Chưa tiêm vắc xin ".
Nhiều khi bị sai thông tin hay gì đó nên bị lâu. Cụ đọc bài này và làm theo hướng dẫn để cập nhật lại nhanh hơn https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSf626wcrkhNGSrCvMA_1XgNGY4kL0EZi4BCvfLVYqE0Qy1Wyg/viewform?fbclid=IwAR3dvlWrXcSr861XEIjzW6aZOaJo4pDQoHOcxWD61okAGa-KktBAH5kR1Hc

Hay ở đây

Tiếp nhận, điều chỉnh thông tin tiêm chủng COVID-19 trên Sổ sức khỏe điện tử

Đại Ba

Xe điện
Cách phân chia vùng của Hà Nội như vậy thì có lẽ nhằm mục đích chống dịch là phụ. Còn mục đích chính là: duy trì hoạt động cho các doanh nghiệp FDI ở khu công nghiệp Thăng Long 1 và giữ vùng ngoại thành để đảm bảo cung cấp lương thực thực phẩm cho nội đô.

Vâỵ em đoán chỉ thị 16 sẽ duy trì đến khi nào dân hết tiền tích kiệm, kêu gào đòi trợ cấp, và hàng loạt các cửa hàng, doanh nghiệp nhỏ thì ngừng trả nợ ngân hàng và xin tạm ngừng kinh doanh. Đó là ngưỡng giới hạn chịu đựng của Hà Nội.

Các cụ sẽ hết sạch tiền vào tháng 10 hay tháng 11?

daylight

Xe hơi
Chưa biết tác dụng thế nào nhưng bài viết lộn xộn, đánh số thừa/thiếu/lẫn lung tung, có nhiều đoạn chữ không liên quan nhảy vào giữa văn bản, nhiều đoạn trùng lặp ... Cảm giác như người viết không đọc lại những gì mình viết. Nhiều chỉ dẫn chung chung, thiếu tính chuẩn xác khoa học.
Chắc copy paste cụ ạ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bởi thế nên nhiều người tin vào Lockdown là hết F0. Ngay như Úc mà còn không hết được thì xứ mình chỉ là viển vông
Nên hiểu Lockdown để càm cự chờ vx. Tốt nhất là tiêm được hết, còn k thì cố gắng tiêm được cho đối tượng người cao tuổi, bệnh nền... trước khi toang.
Hạn chế tử vong là mục đích.

TieuFu

Xe container
Ko hỉu lắm, tuyên bố "đây là trận cuối cùng", rồi chuyển hóa thành "sẽ Sống Chung", nay lại thành "ngày Chiến Thắng đến gần" là như nào, cụ nào giải thích giùm dc ko
Nó là như này: Vx thì vẫn đang phải xin, nên hết xin là thắng !

Tran Dinh Son

Xe tải
Ko hỉu lắm, tuyên bố "đây là trận cuối cùng", rồi chuyển hóa thành "sẽ Sống Chung", nay lại thành "ngày Chiến Thắng đến gần" là như nào, cụ nào giải thích giùm dc ko ạ?
Bữa nay đăng bài sống chung rồi . Nói chung chiến dịch còn dài và gian nan thì tốt nhất không nên lạc quan quá sớm

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cách phân chia vùng của Hà Nội như vậy thì có lẽ nhằm mục đích chống dịch là phụ. Còn mục đích chính là: duy trì hoạt động cho các doanh nghiệp FDI ở khu công nghiệp Thăng Long 1 và giữ vùng ngoại thành để đảm bảo cung cấp lương thực thực phẩm cho nội đô.

Vâỵ em đoán chỉ thị 16 sẽ duy trì đến khi nào dân hết tiền tích kiệm, kêu gào đòi trợ cấp, và hàng loạt các cửa hàng, doanh nghiệp nhỏ thì ngừng trả nợ ngân hàng và xin tạm ngừng kinh doanh. Đó là ngưỡng giới hạn chịu đựng của Hà Nội.

Các cụ sẽ hết sạch tiền vào tháng 10 hay tháng 11?
Cụ cực đoan quá.
Em đoán tới đây HN sẽ xin TW vắc.xin, tập trung tiêm nhanh cho đối tượng cao tuổi, bệnh nền. Sau đó tiêm loang ra càng nhanh càng tốt.
Song song là tăng cường hệ thống y tế, chuẩn bị cho kịch bản bỏ guãn cách.
Thời gian bao lâu thì k biết nhưng chắc cũng 1 tháng nữa.

TieuFu

Xe container

Cukhoai9

Xe buýt
Ko hỉu lắm, tuyên bố "đây là trận cuối cùng", rồi chuyển hóa thành "sẽ Sống Chung", nay lại thành "ngày Chiến Thắng đến gần" là như nào, cụ nào giải thích giùm dc ko ạ?
Đến gần ngày sống chung như các nước đã làm từ đầu thôi

TieuFu

Xe container
E quên, trước "trận cuối" là "tấn công". Tóm lại tổng logic là: Tấn công - Trận cuối - Sống chung - Chiến thắng- Chấm hết (khi hết Xin hay hết vắc xin gì đó, theo ý cụ :D )
Chết chết, ông nào làm sếp cụ thật vất vả ! Trận cuối đến thắng tức là bi giờ cho thêm chừng ý chiến sĩ, và vũ khí, khồng thêm quân nữa, chỉ tiếp lương tiếp đạn thôi, bao giờ xong thì về !

Trạng thái
Thớt đang đóng