[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sakai Việt Nam

Xe điện
Sao nghỉ nhiều thế cụ? Ko đăng ký full cho công bằng
Từ đầu đợt dịch em cho chuyển hết sang online, mỗi em đi làm, kế toán khi cần hồ sơ với ngân hàng mới phải đi lên, kỹ thuật khi cần kiểm tra máy xuất - nhập mới đến, giao hàng và dịch vụ em thuê ngoài hết nên về cơ bản cũng ko khác như hiện tại. Anh em nghỉ nguyên lương, thưởng thì cắt hết để chuyển qua thuê dịch vụ, đặc thù bên em thưởng = 2 lương, năm lĩnh 28-40 tháng lương tuỳ vị trí nên anh em cũng tiếc lắm, nhưng thế cho an toàn. Tạm thời vẫn ổn, miễn là hàng hoá được phép lưu thông, nhưng lâu dài thì ko ổn vì thu nhập anh em giảm, dịch vụ sau bán hàng thuê ngoài ko duy trì được chất lượng

Nhà e có lịch đi tiêm vào sáng thứ 2. Ko biết phải làm thủ tục để đi tiêm thế nào. E có danh sách nhưng gọi lên ca phường ko thấy ai nghe máy

jazzzzz

Xe lăn
Sáng quần quật đăng ký xong được cho mình cái giấy đi làm gần chết. VP 11 nguoi nghỉ 10, xưởng 9 nghỉ 7….mỗi PGĐ - 1 kỹ thuật- 1 bảo vệ đi làm trả lương cho cả công ty….
Cụ đang ký qua CSKV hay link vậy, em cũng hỏi phường mà chưa thấy gì, cũng chỉ cho 2 người đi thôi.

chudung1112

Xe máy
Nhà em Kim Giang, nhưng đằng sau chung cư nhà em có toà tái định cư đưa vào cách li F1 dịp rồi nên mọi người rất băn khoăn.
Cụ chắc ở fivestart phỏng. E ở 2 nơi . Đợt gần tháng trước test ở hạ đình , hôm qua test ở thuỵ phương- bắc từ liêm

toimuondie

Xe container
Nhà e có lịch đi tiêm vào sáng thứ 2. Ko biết phải làm thủ tục để đi tiêm thế nào. E có danh sách nhưng gọi lên ca phường ko thấy ai nghe máy
Đi tiêm chỉ cần xuất trình tin nhắn hẹn tiêm và CCCD thôi cụ nhé.
Đừng nặng nề quá, họ trực chốt rất biết cân nhắc, cứ nhẹ nhàng trình bày. Thi thoảng gặp 1 ông hâm thì nhẹ nhàng đề nghị quay clip làm bằng chứng rồi đi đường khác.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nên theo dõi sát sao kết quả này để thời gian tới xử lý vấn đề giáo dục. Trẻ em k thuộc đối tượng tiêm vx, thuốc chữa trị thì chưa có. Thực sự lo lắng

thudo

Xe buýt
Đi tiêm k cần giấy đi đường mà, lịch tiêm của cụ có thông tin chi tiết k? E phải đưa ng nhà đi tiêm vì cụ k tự đi đc mà cũng k biết ng đưa đi thì giấy tờ kiểu gì? Xin k kịp mà mất lịch tiêm là hỏng vc.

Cu Xẽ

Xe đạp
Đi tiêm k cần giấy đi đường mà, lịch tiêm của cụ có thông tin chi tiết k? E phải đưa ng nhà đi tiêm vì cụ k tự đi đc mà cũng k biết ng đưa đi thì giấy tờ kiểu gì? Xin k kịp mà mất lịch tiêm là hỏng vc.
Cụ cứ đưa người nhà đi tiêm bình thường ạ, nếu gặp chốt cụ chỉ đưa tin nhắn ngày giờ tiêm, lúc về thì có giấy chứng nhận Tiêm Chủng hoặc trên App. Em vừa đưa bố mẹ em đi tiêm về tuần trước ạ!

Belat Missan

Xe điện
Dịch bệnh, chiến tranh thì ai cũng sẽ phải chịu khó, chịu khổ người ít người nhiều thôi. Cũng phải chấp nhận có một số mất mát hy sinh nhất định, bởi không có phương án nào là tối ưu vẹn toàn cho tất cả mọi người. Mỗi người nên khắc phục tốt nhất trong điều kiện mình có thể và phù hợp với quy định của các cơ quan chức năng. Chứ ai cũng đòi hỏi mình phải được thoải mái, được tự do, dễ chịu như bình thường rồi kêu ca, rồi lách luật kiểu khôn lỏi thì muôn đời không bao giờ hết dịch được. Chính quyền cũng hết cách. Lúc đó lại gào lên chửi bới chính quyền. Em thật.

Em cũng bức bí mệt mỏi lắm rồi, trẻ con nhà em bị nhốt mấy tháng cũng cuồng lắm rồi. Nhà cũng đã bắt đầu thiếu thốn rồi, ăn gần hết tiết kiệm rồi. Mong chờ từng ngày để đón giây phút được tự do. Nhưng chắc chắn em sẽ cố gắng tuân thủ các giải pháp chính quyền đưa ra và đang nỗ lực thực hiện. Có thể sẽ có lúc em sẽ rơi vào khó khăn mà mình không và chưa thấy hay hình dung ra hết. Nhưng mình không tài cán, sức hèn tài mọn, chả làm được điều gì to tát thì chấp nhận tuân thủ vận hành theo cái chung thôi. Đó chính là sự thích nghi với điều kiện và hoàn cảnh sống. Không thích nghi được sẽ bị đào thải thôi
Có ý kiến nào hay ho mới bên bài, đây cứ hỏi vu vơ chọc ngoáy.
Giỏi thì mạnh dạn đề nghị giải pháp nào đi, sai cũng dc :D
Tiện cũng kiến nghị các cụ trên cho mở hạn chế các phòng khám nha khoa, ưu tiên các khách hàng đang làm dang dở. F1 nhà cháu răng đến kỳ khám chỉnh các kiểu, treo lâu thì hỏng hết hàm.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ đang ký qua CSKV hay link vậy, em cũng hỏi phường mà chưa thấy gì, cũng chỉ cho 2 người đi thôi.
Em gặp CSKV để hỏi hướng dẫn và làm. Thỉnh thoảng qua chốt cụ mua thùng nước và ít hoa quả tặng anh em chốt đầu VP cho vui vẻ, anh em cũng mệt, kinh phí cũng hạn hẹp. Chia sẻ ủng hộ anh em giữ chốt

toimuondie

Xe container

toimuondie

Xe container
Em gặp CSKV để hỏi hướng dẫn và làm. Thỉnh thoảng qua chốt cụ mua thùng nước và ít hoa quả tặng anh em chốt đầu VP cho vui vẻ, anh em cũng mệt, kinh phí cũng hạn hẹp. Chia sẻ ủng hộ anh em giữ chốt
Ai cũng thế, mình tử tế với họ thì họ tử tế với mình.
Nhiều ông cứ như là bố người ta, còn hạch sách sao không chào tôi?
Em đơn giản thôi, cười với họ, hỏi thăm vu vơ dăm ba câu, khi cần họ giúp đỡ rất nhiệt tình. Đồ ship đến họ còn gọi điện rồi trả tiền, nhận hộ em. Khi nào em xuống thì thanh toán lại.
Trong khi nhóm facebook khu dân cư em thì chửi mấy ông chốt không ra gì.

Cần tìm đến những công việc online, giao tiếp online, đọc sách, truyện xem phim, nghe nhạc, xem vlog, thể thao, game.... tùy sở thích, không để cho mình 1 phút giây nhàn rỗi thì sẽ đỡ hơn cụ ah.
Dạ, em là thằng làm online đây cụ! Vậy mà còn k chịu được....

meodenminh

Xe điện
Cụ cứ đưa người nhà đi tiêm bình thường ạ, nếu gặp chốt cụ chỉ đưa tin nhắn ngày giờ tiêm, lúc về thì có giấy chứng nhận Tiêm Chủng hoặc trên App. Em vừa đưa bố mẹ em đi tiêm về tuần trước ạ!
Có chỗ hình như không có tin nhắn sms đâu

isak

Xe tăng
Có ý kiến nào hay ho mới bên bài, đây cứ hỏi vu vơ chọc ngoáy.
Giỏi thì mạnh dạn đề nghị giải pháp nào đi, sai cũng dc :D
Tiện cũng kiến nghị các cụ trên cho mở hạn chế các phòng khám nha khoa, ưu tiên các khách hàng đang làm dang dở. F1 nhà cháu răng đến kỳ khám chỉnh các kiểu, treo lâu thì hỏng hết hàm.
Phòng khám nha khu nhà em, em thấy vẫn hoạt động

isak

Xe tăng
Có chỗ hình như không có tin nhắn sms đâu
Em đã đưa 2 cụ nhà em x 2 lượt đi tiêm chưa bị hoạch hoẹ câu nào. Toàn đi ô tô và khá xa, chốt có hỏi thì chìa danh sách tiêm và trình bày điểm đi điểm đến, họ không làm gì quá, lại có các cụ ngồi trên xe nên rất đúng mực thậm chí ko cần kiểm tra giấy tờ.

Trạng thái
Thớt đang đóng