[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Archer

Xe điện
Sơ Thảo Linh bị nhiễm Covid và ra đi khi mới 32 tuổi, khi đang làm tình nguyện viên chống dịch trong bịnh viện.
Đây là nội dung bức thư cuối cùng của sơ Maria Thảo Linh gửi cho các sơ.

“Các chị rất thương mến!
Có chị từng hỏi em: "Đây là một căn bệnh hiếm, tại sao trong bao nhiêu người, lại là chị?"
Em đã suy nghĩ về câu hỏi này và thấy rằng: Ồ, có lẽ em là người được chọn nhỉ. Như thế thì thật là tốt phải không? Là em thì không phải là những người còn lại: không phải là các chị, không phải là ai đó trong gia đình em, hay là một người nào khác.
Nhìn theo hướng khác, thì căn bệnh này là thánh giá Chúa đã chọn và dành riêng cho em.
Với em, đây là cơ hội để sống ơn gọi Mến Thánh Giá triệt để hơn. Có thánh giá thì mình sẽ dễ dàng "tiếp nối cuộc đời lữ thứ hy sinh của Chúa Giêsu" hơn, dễ mang lấy tâm tình và ý hướng của Chúa Giêsu khi Ngài chịu thương khó hơn, phải không các chị?
Chưa biết tương lai thế nào, nhưng hiện tại em vẫn tạ ơn Chúa vì bệnh của em chẳng làm em mệt mỏi hay đau đớn gì cả.
Suy nghĩ về sự sống và cái chết, em thấy nó chỉ là tên gọi của hai hình thái sống khác nhau mà thôi. Thực tế thì, chúng ta có bao giờ chết đâu.
Vậy đó, nên em cũng chẳng năn nỉ Chúa cho mình được khỏi bệnh hay được sống lâu.
Nếu bước đi trên một cuộc hành trình, điều người lữ hành mong mỏi nhất là có thể đến đích sớm bao nhiêu có thể. Thì cũng vậy, nếu cái chết đến sớm có lẽ là điều đáng mừng phải không? Tuy cái chết không phải là đích chúng ta nhắm tới, nhưng nó là dấu hiệu cho thấy chúng ta đã gần đích lắm rồi.
Thế nên, em đã nói với Bà Ngân thế này: "Con với Bà cùng chạy nhé, không chừng con sẽ đến đích trước Bà đấy!"
Các chị biết đấy, bây giờ em là một loại cây không ưa ánh nắng mặt trời và có thể chỉ là một loại cây ngắn ngày. Không biết nhà thiết kế cảnh quan của Hội dòng có thể tìm được chỗ nào thích hợp cho loại cây đặc biệt này không nhỉ?
— Maria Trần Ngọc Thảo Linh”

TieuFu

Xe container
Hôm nay số ca tử vong do Covid-19 ở SG là 335 ca, vượt trội so với ngày hôm qua là 245 ca. Trên truyền thông thì chưa có dữ liệu trên toàn quốc.
Nghệ an đang nhấp nhổm đanh đu theo HN, không cẩn thận thành cặp đua song mã HN, NA kiểu SG, BD, cũng căng căng rồi !

TONGIA

Xe lừa
Em vừa voka cho 1 cụ nick là Hệ Thống :))

Lâm Phong

Xe tăng
Bảo dân trí thấp lại tự ái, Thanh Xuân Trung
T.tg xuống tận Phường còn chả thấy ai trực thì Cụ còn muốn gì? Thế nó mới lây lan nhanh thế chứ.
Phải nã vài cậu mới khác được.

TieuFu

Xe container
T.tg xuống tận Phường còn chả thấy ai trực thì Cụ còn muốn gì? Thế nó mới lây lan nhanh thế chứ.
Phải nã vài cậu mới khác được.
Chuẩn là vớ vẩn rồi, lđ có thể không, cơ mà trực thì phải có ! Vườn không nhà trông để cho civid nó canh thì hỏng !

vandatAT

Xe container
Thớt này lên 10000 pages là hết covid :P

keeponlylove

Xe điện
Thế lãnh đạo thành phố cũng ko biết gì à, từ hôm dịch bùng chắc thành phố cũng chưa làm việc với phường.
Đang đi chứng kiến mấy lễ: đất đsq Mỹ, Thăm viếng TBT Trần phú, .. chỗ nào có dịch thì né, già rồi.

Trục

Xe ba gác
Cấm!
Hà nội, nơi chặt, nơi lỏng, không nhất quán, chết các phường/ xã làm chặt, dân đói thối mồm Cụ ạ.
Trừ khi cấm tịt hẳn chứ cả tháng rồi công việc ùn lại người ta vẫn phải đi mà giải quyết thôi. Các cơ sở hoạt động dù là 3 tại chỗ nhưng định kỳ vẫn phải có lực lượng khác hỗ trợ, không thể ngừng hẳn được. 2 tuần đầu thì có thể tạm ngừng hẳn nhưng sau đó phải nối lại.

Nắng nhạt

Xe điện
Sơ Thảo Linh bị nhiễm Covid và ra đi khi mới 32 tuổi, khi đang làm tình nguyện viên chống dịch trong bịnh viện.
Đây là nội dung bức thư cuối cùng của sơ Maria Thảo Linh gửi cho các sơ.
View attachment 6478531
“Các chị rất thương mến!
Có chị từng hỏi em: "Đây là một căn bệnh hiếm, tại sao trong bao nhiêu người, lại là chị?"
Em đã suy nghĩ về câu hỏi này và thấy rằng: Ồ, có lẽ em là người được chọn nhỉ. Như thế thì thật là tốt phải không? Là em thì không phải là những người còn lại: không phải là các chị, không phải là ai đó trong gia đình em, hay là một người nào khác.
Nhìn theo hướng khác, thì căn bệnh này là thánh giá Chúa đã chọn và dành riêng cho em.
Với em, đây là cơ hội để sống ơn gọi Mến Thánh Giá triệt để hơn. Có thánh giá thì mình sẽ dễ dàng "tiếp nối cuộc đời lữ thứ hy sinh của Chúa Giêsu" hơn, dễ mang lấy tâm tình và ý hướng của Chúa Giêsu khi Ngài chịu thương khó hơn, phải không các chị?
Chưa biết tương lai thế nào, nhưng hiện tại em vẫn tạ ơn Chúa vì bệnh của em chẳng làm em mệt mỏi hay đau đớn gì cả.
Suy nghĩ về sự sống và cái chết, em thấy nó chỉ là tên gọi của hai hình thái sống khác nhau mà thôi. Thực tế thì, chúng ta có bao giờ chết đâu.
Vậy đó, nên em cũng chẳng năn nỉ Chúa cho mình được khỏi bệnh hay được sống lâu.
Nếu bước đi trên một cuộc hành trình, điều người lữ hành mong mỏi nhất là có thể đến đích sớm bao nhiêu có thể. Thì cũng vậy, nếu cái chết đến sớm có lẽ là điều đáng mừng phải không? Tuy cái chết không phải là đích chúng ta nhắm tới, nhưng nó là dấu hiệu cho thấy chúng ta đã gần đích lắm rồi.
Thế nên, em đã nói với Bà Ngân thế này: "Con với Bà cùng chạy nhé, không chừng con sẽ đến đích trước Bà đấy!"
Các chị biết đấy, bây giờ em là một loại cây không ưa ánh nắng mặt trời và có thể chỉ là một loại cây ngắn ngày. Không biết nhà thiết kế cảnh quan của Hội dòng có thể tìm được chỗ nào thích hợp cho loại cây đặc biệt này không nhỉ?
— Maria Trần Ngọc Thảo Linh”
Một vẻ đẹp tỏa sáng cả hình thức lẫn tâm hồn. Cảm ơn sơ :(

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cấm thêm tháng nữa thì khối người ko chết dịch thì cũng chết đói
Cách đây 1 tháng cũng nhiều người nói thế.
Sau đây 3 tháng cũng sẽ nhiều người lặp lại :))
Rồi cũng chẳng có ai chết đói hết.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Đây Cụ, hơn 10h ko phải là giờ cao điểm.
Nhìn ảnh này em thấy lưu lượng chỉ bằng 1/4 so với ngày thường, làm căng nữa cũng không giảm được nhiều.
Cái ít thay đổi nhất là hoạt động giao tiếp bên trong các văn phòng, công sở, xưởng sản xuất và các hoạt động sinh hoạt giao tiếp trong các khu dân cư. Giảm được cái này như giảm giao thông mới là khó !

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

WaveX5

Xe tải

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Em cũng thấy cụ thủ rất quyết liệt. Hôm trước mắt thâm quầng, da sạm đen tiếp mợ Ha rít xong hôm sau đã thấy xông xáo cả ngày áo ướt mồ hôi ở Sài Gòn, Bình Dương, rồi Hà Nội... Làm việc liên tục không nghỉ ngơi. Trong khi đó đầu cầu HN thấy im ắng không thấy họp khẩn cấp ngày đêm như hồi cụ C
Trước là TW hỗ trợ địa phương chống dịch. Bây giờ là TW chỉ đạo địa phương chống dịch !

Captcha

Xe tải
Em cũng thấy cụ thủ rất quyết liệt. Hôm trước mắt thâm quầng, da sạm đen tiếp mợ Ha rít xong hôm sau đã thấy xông xáo cả ngày áo ướt mồ hôi ở Sài Gòn, Bình Dương, rồi Hà Nội... Làm việc liên tục không nghỉ ngơi. Trong khi đó đầu cầu HN thấy im ắng không thấy họp khẩn cấp ngày đêm như hồi cụ C
Cái ông Hn, Tướng tá thần sắc nhợt nhạt không trông mong gì việc ra tiền tuyến đâu, may có cụ thủ còn năng lượng.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Hàng xóm lại F0, F1 lên đường đi điều trị và cách ly. 🙁 Hi vọng mọi người sớm khỏi trở về. 😢

Tối qua thấy mấy xe cấp cứu em lại cứ nghĩ xe vào các viện xung quanh, giờ thì chuẩn bị tinh thần cả khu nín thở. 😷

PM cũng chả khác TXT là mấy.
Căng phết !

Đại Ba

Xe điện
Đây là các ca mới chưa được CDC Hà Nội thông báo đúng không các cụ?

Vâng, 3 người này chắc là mới, vì ở Tân Tây Đô.

Có lẽ phải xét nghiệm toàn huyện Đan Phượng. Đọc tin tức thì em nghĩ ổ dịch này có vẻ đã lây lan từ hàng tháng nay rồi. Nếu ko xét nghiệm, dịch sẽ âm thầm lan rộng như từ Gò Vấp lan ra toàn Sài Gòn.

Trạng thái
Thớt đang đóng