[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

LosBlancos90

Xe buýt
Về mặt chính quyền ko phải ko có hạn chế, em cũng phải nói ko các cụ bảo em bò đỏ thì chết.

Việc sử dụng các công cụ khai báo, truy vết là cực kỳ yếu kém, xin nói lại là cực kỳ yếu kém.
- hệ thống khai báo ko đồng bộ dữ liệu nhiều nơi, cái này bàn chán ko nói nữa.
- cách thức kiểm trả rất vớ vẩn là cầm tay đọc. Chỉ cần trang bị thiết bị đầu cuối là 1 điện thoại Android, lắp thêm 1 camera hoặc dùng camera điện thoại quét QR người khai báo là xong. Điện thoại này có thể đặt khắp nơi ngay đầu ngõ chốt dịch chẳng hạn. Dân đi qua tít phát xanh thì đi, vàng (khai chưa đủ, đi sai) thì dừng.
- về cách thức khai báo cũng rất bất tiện. Chỉ cần dùng chính thông tin trên CCCD cũng có thể được rồi, dân đi đâu giơ CCCD ra đến đấy là đi. Ai chưa có khai báo trên các app là được, mã QR để dùng lâu dài. Thử hỏi giờ có ai đi khỏi HN đc đâu mà khai phương tiện, điểm đi đến.
- again có anh nào năm ngoái nói cod vòng tay theo dõi cách ly tơid này ko có. Cả hệ thống TTTT mà trông vào anh hay nói kiểu này còn nát dài.
siêu tệ. nay e đi tiêm ở bệnh viện hữu nghị. ở nhà e đã khai báo y tế trên tokhaiyte.vn, sau khi quét QR xong thì em check trên app sổ sức khoẻ điện tử, nơi mình đã đến. các cụ biết nó hiện ở đâu không ?. hiện ở trần duy hưng.

Được gửi từ iPhone - Otofun

CuTiVoDich

Xe điện
siêu tệ. nay e đi tiêm ở bệnh viện hữu nghị. ở nhà e đã khai báo y tế trên tokhaiyte.vn, sau khi quét QR xong thì em check trên app sổ sức khoẻ điện tử, nơi mình đã đến. các cụ biết nó hiện ở đâu không ?. hiện ở trần duy hưng.

Chắc cụ hay ra mạn đấy kiểm tra sức khỏe nên google nó ghi nhớ đấy :D

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Ko bít cấp giấy đi đường cho cá nhân ko làm trong doanh nghiệp thì cần giấy tờ gì nếu cv của họ cũng cấp thiết. Theo luật, ko giấy đi đường là ăn mấy củ phạt.
Cá nhân ra đường vì lí do khẩn cấp, thiết yếu thì không cần giấy mà cần chứng minh được lí do ra đường !

CuTiVoDich

Xe điện
cụ lại trêu em rồi. phần mèm quét qr của bệnh viện nó nhảy í chứ. nó hiện 119 trần duy hưng là toà d’capitale

0.4 thôi ạ vì như em tiêm lâu rồi vào kiểm tra vẫn báo chưa tiêm. Khai báo y tế điện tử thì mỗi nơi 1 phách không đồng nhất

TrongHN

Xe tải
Một hành động ngớ ngẩn. Cứ kiểu này kinh tế còn đình trệ nữa.
Cây xăng vì sao phải phong toả?
- Vì có nguy cơ làm lan dịch!
Có giải pháp nào để nó có thể vận hành?
Có: khử khẩn xong là sử dụng được. Sau vài tiếng.
Vậy có cần phong toả kiểu này?
Không!
Phong toả tam thời để: bóc tách các F liên quan và khử khuẩn mà cụ, nếu là F1 hết thì không phong toả cũng có vận hành được đâu, nếu làm chia kiểu ca kip 50/50 luân phiên nhau theo tuần, không gặp nhau thì chỉ bị 1 ca, ca còn lại tiếp tục tổ chức để làm việc.

Quan Tòa

Xe hơi
Trung Quốc bế cả huyện đi chỗ khác để chống covid. Vãi chưởng!!!
Đỉnh cao, như sơ tán thời chiến. Trộm nghĩ giờ nện nhau ông gián điệp nào luồn vào sâu nội địa tàu được chắc phải dạng siêu nhân @_@

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cá nhân ra đường vì lí do khẩn cấp, thiết yếu thì không cần giấy mà cần chứng minh được lí do ra đường !
Chứng minh miệng là ăn phạt đới và cái lý do thiết yếu, khẩn của người ra đường chưa chắc đã nằm trong phạm trù tư tưởng của người hành pháp.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chứng minh miệng là ăn phạt đới và cái lý do thiết yếu, khẩn của người ra đường chưa chắc đã nằm trong phạm trù tư tưởng của người hành pháp.
Em đi từ quận này sang quận khác đón bố em rồi đưa ông đi tiêm ở quận khác nữa chả có giấy tờ gì. Có mỗi cái ảnh giấy mời tiêm với cccd của ông gửi qua zalo. Đến chốt trình bày đàng hoàng CA xem ảnh với cccd của em xong cho đi !

TrongHN

Xe tải
Em thấy HN đặc điểm lây lan mấy bệnh rất lạ
- Thường sợ ở KCN, nhiều CN, lây lan nhiều, thí hoá ra ở KCN lây rất ít (nổ mấy khu CN rồi, trừ cái Cty SEI bị đi cách ly tập trung lây chéo) còn lại lây rất ít: KCN Quang Minh, KCN Sài Đồng, KCN Đại Từ, rồi cả đám KCN dưới Thạch Thất, KCN Thăng Long, cụm CN Minh Khai - Nam Từ Liêm --> tỉ lệ lây trong KCN rất ít. --> trừ ông Viettel Post ở Minh Khai chắc ko thèm 5K

- Khu dân cư lây rất mạnh, nổi bật là ở cụm Thanh Xuân Trung, Giáp Bát, Đội Cấn, Văn Chương - Thổ Quan - Văn Miếu, Chương Dương

khả năng là do chính quyền áp 5K, doanh nghiệp cũng sợ ko 5K thì mình chết trước, nên đi làm tuân thủ tuyệt đối. Còn về nhà các cậu các mợ thả tung ra nên dính nặng

Mấy đứa CQ nói ở xóm trọ nhà nó trong sâu, chiều chiều trẻ con người lớn ra giao lưu :(.
Lãnh đạo DN sợ ảnh hưởng đến sản xuất và chịu trách nhiệm hình sự nếu không áp dụng đúng 5K nên hầu như DN tổ chức đi làm cũng sẽ có Ban phòng chống covid để quản lý, kiểm tra thường xuyên.

Dân tình thì hay xem tivi - Tivi, báo chí chính thống giai đoạn trước lúc nào cũng có câu " cơ bản đã kiểm soát được" và không nhấn mạnh, tuyên truyền các ca tử vong ở Hà Nội do Covid nên dân tưởng rằng dịch đã được kiểm soát tốt bởi chính quyền, còn có bị dương thì cũng được y tế cứu sống, chỉ có ở SG - Bình Dương mới có tử vong. Thế nên, vẫn qua nhà nhau ăn cơm, vẫn đi chợ giao lưu, vẫn tập thể dục,...nên cứ đuổi theo dập dịch dài dài.

Sao CP không giao cho các ông bà chủ tịch phường/quận làm 1 bản đề cương phương án chống dịch ở phường/quận mình và đưa ra thang điểm tín nhiệm nếu phát sinh ổ dịch và thời gian khắc phục nhỉ (đối với nơi đã phát sinh thì đánh điểm thời gian khắc phục, nơi chưa phát sinh thì đánh điểm giữ được để không bị phát sinh,...). Ngồi lên vị trí đó rồi bác nào chả đầy sỏi sạn trong đầu, vẫn đề là giữa kinh tế, sự nể nang các DN trong khu vực mình và sự lung lay ghế của các bác ấy thì sẽ phải lựa chọn thôi. Sau đó có hướng dẫn cụ thể và cho 1 thời hạn khoảng 3-5 ngày trước khi áp dụng để các đối tượng liên quan (dân cư, doanh nghiệp) họ chuẩn bị: chặn chặt trong vòng 14 ngày là cơ bản tách được F0 và các F liên quan ra khỏi cộng đồng.

ambdiep

Xe buýt
Thì vẫn mẫu cũ hoặc cho các cơ quan khai báo online, sinh ra mã QR. Tít cái lại xong.

Cách mạng 4.0, bigdata, IOT, máy tính lượng tử, Thành phố thông minh mà vẫn còn nghiên cứu mẫu giấy đi đường
Ông nói 4.0, Bigdata, IoT chắc ko biết nó là cái j ấy chứ cụ :). Sau đợt này học được nhiều về công nghệ, vớ vẩn thua xa ông Zalo thỉnh thoảng cho thêm tí tính năng ...

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em đi từ quận này sang quận khác đón bố em rồi đưa ông đi tiêm ở quận khác nữa chả có giấy tờ gì. Có mỗi cái ảnh giấy mời tiêm với cccd của ông gửi qua zalo. Đến chốt trình bày đàng hoàng CA xem ảnh với cccd của em xong cho đi !
Thế chỗ cụ làm ko chặt.
Em đi tiêm ra vào đều một đường/1 chốt và phải chứng minh vào có việc gì, ở đâu, lý do ra. Nhiều người trong khu đi ra ngoài khu đó với nhiều lý do # nhau thì trực chốt cho người đc qua, người ko đc qua.

ambdiep

Xe buýt
Về mặt chính quyền ko phải ko có hạn chế, em cũng phải nói ko các cụ bảo em bò đỏ thì chết.

Việc sử dụng các công cụ khai báo, truy vết là cực kỳ yếu kém, xin nói lại là cực kỳ yếu kém.
- hệ thống khai báo ko đồng bộ dữ liệu nhiều nơi, cái này bàn chán ko nói nữa.
- cách thức kiểm trả rất vớ vẩn là cầm tay đọc. Chỉ cần trang bị thiết bị đầu cuối là 1 điện thoại Android, lắp thêm 1 camera hoặc dùng camera điện thoại quét QR người khai báo là xong. Điện thoại này có thể đặt khắp nơi ngay đầu ngõ chốt dịch chẳng hạn. Dân đi qua tít phát xanh thì đi, vàng (khai chưa đủ, đi sai) thì dừng.
- về cách thức khai báo cũng rất bất tiện. Chỉ cần dùng chính thông tin trên CCCD cũng có thể được rồi, dân đi đâu giơ CCCD ra đến đấy là đi. Ai chưa có khai báo trên các app là được, mã QR để dùng lâu dài. Thử hỏi giờ có ai đi khỏi HN đc đâu mà khai phương tiện, điểm đi đến.
- again có anh nào năm ngoái nói có vòng tay theo dõi cách ly tới này ko có. Cả hệ thống TTTT mà trông vào anh hay nói kiểu này còn nát dài.

Mấy cái đơn giản vậy mà cứ loay hoay mãi. Đừng bắt BCA, BYT phải tự làm.

TQ nó dập nhanh vì truy vết họ có hệ camera không khiếp, gần như track được gần hết dân ở đâu, kể cả đeo khẩu trang. Hệ thống cư dân thì họ làm xong từ đời nào rồi.
Cháu vote đổi ông đó :)

qddt

Xe tăng
Nay em ra đường, các chốt đã siết lại không lỏng lẻo như mọi khi, yêu cầu dừng xe kiểm tra giấy tờ chặt chẽ. Đường cũng vắng hơn hôm qua hôm kia. Em nghĩ là tốt.

Trạng thái
Thớt đang đóng