[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
Lũy kế số người chết vì covid đến nay đã qua mốc 1 vạn.
Cuộc chiến với "giặc" covid, ta đã mất 1 sư đoàn :(

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hôm nay xem thời sự thấy bác TT nhà ta tác phong chống dịch riết ráo ko? Em xem TV thấy đi bộ nhanh, tác phong rất dứt khoát. Em tin chắc trận dịch này sẽ sớm kết thúc thôi, chúng ta trở về với bình thường mới, sống chung chứ ko sợ hãi dịch bệnh nữa. Vì đã biết cách kiểm soát

Ben BMS

Xe buýt
Thế sao không ghi luôn 17k lại nhập nhằng 13k làm gì, không công nhận 4k kia à. Nay ko công nhận thì chẳng bao giờ công nhận, chỉ ghi vào tổng thôi à.
Một dạng giấu số liệu để đỡ phải vào top của các công cụ thống kê.
Không phải đâu cụ, hiện chỉ có vnexpress đăng 17,4K còn lại các trang khác là 12,9K.
Nên em đoán là BD xin bôt sung giống hôm trước.

cmyk77

Xe điện
Ngõ 328 Nguyễn Trãi. Giờ nhiều chỗ dân nhởn nhơ lắm.

minhhai985

Xe lăn
Mới hôm nào e mới đặt mốc 50k, giờ đã sắp mốc 500k rồi. 8-|

Ben BMS

Xe buýt
Các cụ hôm nay xem thời sự thấy bác TT nhà ta tác phong chống dịch riết ráo ko? Em xem TV thấy đi bộ nhanh, tác phong rất dứt khoát. Em tin chắc trận dịch này sẽ sớm kết thúc thôi, chúng ta trở về với bình thường mới, sống chung chứ ko sợ hãi dịch bệnh nữa. Vì đã biết cách kiểm soát
Vâng em cũng thấy và tin tưởng.
Đặc biệt là đi xong về triệu tập lãnh đạo xã/phường họp trực tuyến luôn: không ngồi trên này nữa, các đồng chí phải xuống xã/phường…. Phen này ông nào lớ ngớ là dính tờ A4 ngay.
Đến 1 bệnh viện ở BD thấy thiếu điều dưỡng liền kêu anh Sơn, ngay lập tức có thêm 6 người.

Tran Dinh Son

Xe tải
Sẽ sớm kết thúc nhưng hậu quả nó để lại thật lớn . Hy vọng đến tết dịch sẽ được khống chế để được về quê , được đi chơi ...

Mata

Xe container
Nhiễm 400k
Khỏi 200k
Chết 10k
Con số quá lớn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Hôm rằm. Mẹ chồng em gọi em cho các cháu về ăn rằm ( nhà cũng ở Thanh Xuân trung), em từ chối luôn, bảo giờ con cho các cháu ra đường là bị phạt đấy, mẹ thông cảm. Chắc bà giận lắm. Nhưng em kệ:(
Vâng mẹ e cũng gọi hôm giỗ ông mùng 2/7 âm. E cũng mắng. Xong giận e ngồi khóc. Đấy bố mẹ mình mình còn phát điên. Giờ khu chỗ e người lớn đi trồng rau tưới rau, trẻ con đá bóng, vợ chồng kiến trúc sư dắt 2 con đi bộ. Hẳn là kiến trúc sư ý thức tồi tệ như thế. Cả làng cả tổng cũng dắt con đi dạo như nhà chúng mày thì nát hết

vingraux

Xe tăng
Bình Dương hôm nay đột biến, 8700 ca nhưng chương trình thời sự hôm nay dành hẳn 15 phút cho hoạt động của TT ở Bình Dương, người trong cuộc nói rằng đang đi đúng hướng. Chờ kết quả vào 15/9 theo hạn cuối cùng mà TT giao cho lãnh đạo tỉnh.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Công nhận là con số quá lớn! Thiệt hại quá nhiều.
Cháu cũng thấy các hoạt động của TT rất thiết thực, hy vọng các cấp chính quyền địa phương nhìn thấy đó để có các biện pháp cụ thể cho hiệu quả!
Nhiều khi mỗi địa phương có những khác biệt, nên cái ”tâm” của người cán bộ rất quan trọng!

vnposh

Xe điện
Sang học cảnh sát Mỹ...cảnh sát đường phố ông nào cũng to như con tượng nhìn đã ngán .. lơ mơ ăn dùi cui ngay
Trong tình hình bảo đảm an ninh cho chống dịch Covid-19 căng như dây đàn mà CSCĐ không trấn áp, chỉ giải thích, giáo dục, thuyết phục thì đúng là chỉ có ở Việt Nam.

Bọn đi biểu tình ở nhà Quốc hội Mỹ, đứa nào húng thì cảnh sát cho vô khám ngay, đứa thì bị truy tố vì "hôi" vài thứ lặt vặt, đứa thì mất việc vì bị chủ sa thải do làm ảnh hưởng đến kinh doanh của họ.

Ở Việt Nam, các "dân ngông", "dân húng" nên hiểu, CSCĐ và lực lượng an ninh cũng kiên quyết, xử lý không tha về mặt hành chính nếu "ngông, húng" chấp hành mệnh lệnh, nhưng nếu "ngông, húng" không chấp hành lệnh thì chắc chắn chuyển sang truy cứu trách nhiệm hình sự ngay, đồng thời vẫn xử phạt tiền như hình phạt bổ sung.

Conheobeou

Xe đạp
Xui thiệt , vì dịch này mà bị mất đi 2 năm tuổi thanh xuân 🥲 ở nhà đợi hết dịch mà muốn già luôn

Loitran

Xe tăng
VN nóng bức mà không hiểu tại sao lại phải mặc kín từ đầu xuống chân vậy?
Tại sao không học nước ngoài về quần áo bảo hộ cho giảm bớt nóng bức cho nhân viên y tế nhỉ?
staff 1.jpg
staff 2.jpg

bentley8

Xe điện
Thì sau 1 hồi MTK, lấy thực tiễn là cơ sở ... tổng tiến công thì quay lai phương pháp chống dịch của bác Phúc, lấy cơ sở xã phường là pháo đài, nhân dân là trung tâm. Cũng mừng vì điều hành của bác 9 trở nên trơn tru, hiệu quả.

MrSpy

Xe điện
Cụ nào làm lĩnh vực vận tải cho em hỏi là lái xe luồng xanh là được tung tăng không phải cách ly ạ?

Có luồng xanh đi nữa thì cũng chỉ dừng trả hàng rồi quay đầu, chứ sao được sống giữa khu dân cư được.
Đi từ HCM về HN mà vẫn tự do thoải mái dạo chơi thì chứng tỏ HN làm lỏng toẹt.

MrSpy

Xe điện
Hoan nghênh tinh thần khẩn trương, ngay và luôn.
Trường hợp này các cụ OF cũng đã có bài phản ánh tình trạng này, tự làm hồ sơ thì 5 lần 7 lượt không được cấp nhưng qua cò cái thì được ngay. Em nghĩ đang dịch mà lợi dụng kiếm tiền, làm khó dễ người dân thì nên xử nặng.

Trạng thái
Thớt đang đóng