[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Quân đội vào cũng có cái hay riêng. Áp đặt được giãn cách triệt để nhất. Cung ứng đồng đều nhất.
Nhưng không phải không có nhược điểm. Thứ nhất nguồn lực để nuôi 13tr người (con số khủng khiếp cả về tiền và hàng hóa), thứ hai nền kinh tế tê liệt rất khó phục hồi, các kênh phân phối truyền thống bị đổ vỡ, người có đk không có cơ hội để giải ngân qua thị trường...
Với cách làm hiện nay của lđ HCM thì doanh nghiệp cũng ngáp, và sắp tới còn thủng ví ngân sách quốc gia nữa cụ.
Việc gì ra việc đó, ông ko làm được tôi huy động QĐ. Ông làm ko hiệu quả, thì phải nhận trách nhiệm. Thời gian, kinh tài ko phải là thứ để ông cứ đưa ra mấy quy định rồi chính ông lại để cho nhờn luật.

ngoc_phuong

Xe lăn
Liên tục sử dụng ngôn ngữ không phù hợp, khiêu khích xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 19/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

meunin2013

Xe buýt
Toà cc gần nhà em qua tới nay hơn 20f0 nghe mà buồn quá. Kiểu này giãn cách còn dài rồi

jazzzzz

Xe lăn
Em đang nói các cụ khác về việc các cụ ấy bảo toàn bộ nằm nhà 30 cụ ạ. Cụ có vấn đền đọc hiểu không? LÀ "toàn bộ" đấy. Cụ nằm nhà làm nông nghiệp từ xa à? Cụ 1 mình tự cày cấy, sản xuất phân để bón, tự xử lý nông phẩm, tự phân phối người tiêu dùng à?
Thời điểm này là giai đoạn nào của cây nông nghiệp, môi trường nó khác với nhà máy, Chăn bón, thu hái và tiêu thụ nó cũng khác nên vừa làm mà vẫn chống dịch đc.
Khi đề cập đêna việc nằm nhà 30 ngày không có nghĩa là tất cả mọi người đều dính đến cái giường 30 ngày.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ơ hay chân trái chân phải đá nhau đôm đốp thế này.

À mà đã có thông báo "Không có chuyện ..." rồi các cụ nhé. Vậy là chắc cốp 100%
Để ý câu này cụ ạ, "lực lượng, binh chủng" dự là sẽ đưa đến mức gần như giới nghiêm.
Hiện nay các cơ quan hữu quan liên quan đang chuẩn bị phương án cụ thể và trước ngày 23-8 sẽ công bố cho người dân biết. Trong đó, sẽ công bố rõ việc áp dụng quy định nghiêm việc giãn cách, lực lượng, binh chủng nào sẽ được lưu thông.

myob

Xe tăng
Thì đã bảo trước sai rồi mà, nhai đi nhai lại làm gì, tập trung hiện tại và tương lai mà cố gắng thôi. Cứ soi mói quá khứ có làm nó trở lại được nữa đâu :))
Em kính đề nghị các bác lãnh đạo không đưa thời gian hoàn thành dập dịch… cứ đưa biện pháp cụ thể và thực thi đúng những gì cam kết…chứ lúc nào cũng bảo tình hình diễn biến phức tạp….lúc nào nó chả phức tạp, bản thân nó là phức tạp, nguy hiểm nên các bác đừng nghĩ nó đơn giản là ổn rồi. Cái này nó không có kiểu tư duy nhiệm kỳ… không làm được là đến ông khác làm tiếp… thế thì toi

just for fun

Xe lăn
Giun đất mà là giun quế hơi bị đắt tiền đấy cụ. Giun đất rất nhiều dinh dưỡng, em nhớ không nhầm là loài duy nhất ko có ký sinh trùng.
Quan trọng nuôi ntn, chế biến ra sao.
Đắt tiền vì nó làm thức ăn cho gia súc chứ ko phải để làm thực phẩm.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đắt tiền vì nó làm thức ăn cho gia súc chứ ko phải để làm thực phẩm.
Tùy thuộc nó được nuôi như thế nào cụ ạ..

wacwac

Xe buýt
Em hy vọng thời gian vừa rồi tp HCM kịp tiêm vx 1-2 mũi cho shipper và lực lượng vận tải... Để họ có thể trở thành tế bào hồng cầu nuôi người dân và kinh tế ở mức tối thiểu chờ qua cơn bạo bệnh.
Em thì ko tin đội shipper tí nào. Em đang nghi ngời các cty quản lý shipper ko làm nghiêm 5k làm dịch đi khắp nơi.
HN có đội Viettel Post cả kho hàng đóng cửa, hình như tiêm 2 mũi rồi. Lây lên Lương Tài BN làm BN giờ đóng cửa. Sáng nay thì ko biết ca kho hàng, logistic thứ mấy dính f0 rồi. Đội này dc coi là thiết yếu mà 5k ẩu lắm.

commitment

Xe đạp
[
Đúng đấy cụ ơi , nhà cháu ngán nhất lấy mẫu tầm soát kiểu này , nhân viên lấy mẫu lười thay găng và vệ sinh sát khuẩn , lúc đến thì âm tính , mấy hôm sau thành dương tính
Cái này rất nguy cơ - nhất là hiện nay phải huy động cả những nvyt khg chuyên, sv mà khg có ng giám sát - thì với con detal dễ lây này

newmtc

Xe tăng
Với cách làm hiện nay của lđ HCM thì doanh nghiệp cũng ngáp, và sắp tới còn thủng ví ngân sách quốc gia nữa cụ.
Việc gì ra việc đó, ông ko làm được tôi huy động QĐ. Ông làm ko hiệu quả, thì phải nhận trách nhiệm. Thời gian, kinh tài ko phải là thứ để ông cứ đưa ra mấy quy định rồi chính ông lại để cho nhờn luật.
Khi đã là người ra quyết định mà ko hiệu quả thì quyết định ấy là chưa phù hợp, gia hạn chỉnh sửa mấy lần vẫn chưa hiệu quả ! Cuối cùng lại đổ tại dân! Cả nước dần càng cạn niềm tin vào tp Hcm. Đúng là trong chiến trận mới thấy được tướng tài, cứ bình bình thì vui vẻ cả làng!

luutu21

Xe buýt
Em xin lỗi các cụ, em bức xúc quá rồi. Lão chồng em đi làm, vẫn tổ chức sinh nhật cho đồng nghiệp ở văn phòng, tầm bao nhiêu người em không chắc, em xả cho một trận còn mắng lại em. Nhà em con nhỏ nên ông ngoại ở cùng trông, bà ngoại cũng thi thoảng sang. Em cũng muốn cho ông bà ở một chỗ không đi đâu nhưng nhà em không thuê được giúp việc, em vẫn làm nhưng work from home, công ty em rất cẩn thận. Em chỉ ở nhà trông con, làm việc hầu như không đi ra ngoài. Nhưng đổi lại ông chồng vẫn đi làm 5 ngày 1 tuần, còn tổ chức sinh nhật đồng nghiệp tại công ty, ăn uống với nhau. Em nói thì bảo em là cái đinh gì, nói ra cty nó đập chết. Bình thường cũng không đến nỗi tệ nhưng rất vô tâm với sức khỏe của gia đình em. Em bảo ra ở riêng cách ly thì không chịu.
Trường hợp như chồng mợ không hiếm. Nhiều người cứ đòi bỏ giãn cách, nhưng bỏ giãn cách là đến nhà nhau tụ tập ăn uống ngay.

jazzzzz

Xe lăn
HCM có 1.6 triệu công nhân, BD tầm 1.2 triệu, hết dịch sẽ khủng hoảng về nguồn nhân lực, áp lực lên DN sẽ rất lớn.

S500 Prometey

Xe máy
Em hóng được là QK7 sẽ ký hợp đồng với các nhà cung cấp thực phầm. Quân đội sẽ làm nhiệm vụ phân phối thực phẩm. Chắc là ok cụ ạ.
Em sợ là QĐ làm nhiệm vụ phân phối thực phẩm không ổn đâu cụ, vì không có cơ sở dữ liệu dân cư, không thạo địa bàn dân cư, tổ dân phố, nhà dân. Để nắm bắt được và vận hành trơn tru sẽ cần thời gian nên sẽ có sự lúng túng ban đầu. Quân đội chỉ nên làm nhiệm vụ quân quản thôi, cái này thì chắc chắn họ làm tốt, quân pháp bất vị thân. Lo hậu cần vẫn phải là thành phố, quận - huyện, phường - xã - thị trấn, tổ dân phố mới được.

Trạng thái
Thớt đang đóng