[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vulcan V70

Xe trâu

Quy Lão

Xe tăng
Em nghĩ HN nên làm như ĐN bây giờ, hi sinh để nhanh dc ổn định chứ cứ dập dòm kiểu này k biết đến khi nào mới ổn
Khác nhau lắm mợ ạ.
ĐN có thể giới nghiêm thiết quân luật như thế vì toàn là dân. Còn HN là trung ương, làm gì còn ngó trước sau ban bệ chán. Nhiều chỗ ở HN đố chính quyền thành phố làm gì được nó đấy.
Nhà em ở Cầu giấy HN, đối diện là cái nhà xuất bản chính trị quốc gia - sự thật, 1 cơ quan của đảng. Khi cả tp giãn cách, khu em là vùng xanh chặn hết các đường, ai ở nhà nấy, hàn cả rào sắt vỉa hè, công an dân phòng canh đến 10h đêm. Thì bên nxb này cán bộ vẫn đi làm đầy đủ như không có gì xảy ra. Xe ô tô của họ hàng trăm chiếc vẫn đậu kín vỉa hè xung quanh. Vẫn thấy họ gọi xe ôm ship tài liệu, đồ uống... Dường như không có chỉ thị nào ở đây.
Nếu nhân rộng ra ở HN có hàng nghìn cơ quan như thế thì giới nghiêm giời cũng không nổi.

Camontinhyeu

Xe điện
2300 mắc nhưng 80% không hoặc triệu chứng nhẹ, đấy là chưa tiêm vaccin, tiêm rồi có thể 99% không hoặc triệu chứng nhẹ, 1% triệu chứng vừa hoặc còn vài ca nặng với bác sĩ cao tuổi, vậy thì cũng đâu đáng lo???
Cụ có cập nhật số lượng tử vong của HCM là bao nhiêu không?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không gọi được cụ ạ. Kể cả Y4,Y5 thì cũng là kêu gọi tự nguyện. Quyền lợi trước mắt không có gì. Như trường vợ em thì toàn bộ trang thiết bị bảo hộ của sv đi vào đấy là các thầy cô, nhân viên đóng góp mua. Vacxin cũng không có phải cắt suất của giáo viên cho sinh viên. Cụ biết không vừa tiêm hôm trước, hôm sau bọn trẻ con phải bay vào Sài gòn luôn. Khối đứa vẫn đang sốt.
Đấy, mọi người cần những thông tin thực tế thế này cụ ạ, mỗi lần em xem cảnh các bạn ngành y chi viện MN là em lại khóc, xúc động khó tả lắm cụ ạ, vừa buồn vừa tự hào...

nvht

Xe điện

Tốc độ tiêm quá chậm.
Đến giờ này, sau hơn 3 tháng, dịch đã lây lan tóe loe mà vẫn phải hô hào SG phải làm nghiêm, thiết quân luật ... thì e rằng chỉ còn trông chờ vào cúng.
cụ lấy VAcxxin ở đâu mà đòi tiêm nhanh?

vandinh

Xe container
Hà Nội giờ chắc giữ thôi. Bóc hết f0 trong cộng đồng là khó. Chắc vẫn giãn cách dài dài.

f1_hn

Xe container
Tư nhân phát triển của bác sát cánh cùng nhà nước đây.

Khi đòi cấp phép thì ca ngợi cái tốt đẹp của xã hội hóa, khi có việc thì tốt đẹp hóa ra thế này.
Tất nhiên là vẫn có đục...ở Hà Nội có hệ thống của Hồng Ngọc, Tâm Anh, Thu Cúc cug tương đối để huy động thêm vào Nam san tải

Quy Lão

Xe tăng
HN có bv yêu cầu có xét nghiệm âm tính trước khi tiêm (bv Phổi tw), có bv không (nhi tw).
Bạch Mai có yêu cầu xn âm tính trước khi tiêm không cụ nhỉ.
Chiều nay bà chị của em đi tiêm theo đoàn giáo viên trường C3 tại đấy.
Tháng trước em tiêm ở BM và vợ em tiêm ở 198 thì không cần giấy âm.

salestumlum

Xe tăng
Đêm qua chú em nhắn, đã đến tâm dịch Bình Dương chi viện, toàn bộ 78% mẫu test đều + hết, lòng buồn mang mác.
Chú dặn đại gia đình luôn thận trọng với sức khoẻ nhưng phải lạc quan và vui vẻ.
Các cụ mợ bảo trọng nhé!
Mấy bạn em khu Dĩ AN, xác nhận test ra rất nhiều + Trong kia đang rất bị sút tinh thần :( Buồn

TungThoc

Xe điện
Cái Phường Mộ Lao chỗ em quan nó nghĩ ra ngay cách kiếm tiền ngay giữa dịch dã, bất chấp tăng nguy cơ lây lan, vi phạm chỉ thị 16.
Chợ bình thường vào không giữ xe.
Dịch giã, giãn cách. Ban đầu 2 cổng chợ 2 chốt chặn 1 ra, 1 vào đi 1 chiều, kiểm soát tốt. Dân đi chợ ai đến thì đi luôn xe vào chợ, đi mua hàng xong ra, giữ khoảng cách tốt.
Được vài hôm các bố làm luôn 2 bãi đỗ xe ở cổng vào. Thu ngay mỗi xẻ 3 k. Ngày kiếm triệu bạc ngon ơ. Nhưng vấn đề là bãi giữ xe đầu cổng chợ dẫn đến có 2 ông viết vé thu tiền. 2 ông này mà f0 thì dân cả phường f1, f2 hết.
Vì trông giữ xe nên tốc độ đi chuyển châm, dồn lại với nhau san sát. Làm gì đc 2 mét.
Xong gửi xe ra thì phải lấy, đi vào rồi đi ra cùng 1 cổng. Thế là ông đi vào gặp bà đi ra, lại càng đông.
Giữa lúc chống dịch mà cứ tìm cách cá kiếm, bất chấp nguy cơ, thế có chán không cơ chứ. Em tuần đi 1 lần, có tuần k đi. Hồi đầu OK, lâu lâu ra lại giờ mới thấy, k biết làm đc bao ngày rồi. Giờ thôi bb. Đi siêu thị cho lành.
Có f0 trong cái đống kia thì có mà đi toi cả phường 😔
Giờ muốn phản ánh những việc của chính quyền vì phạm này cũng chả biết báo cho ai!
Dân cưa thế chịu hả các cụ?
Cụ mà viết đơn lên quận thì Chủ tịch phường được điều chuyển thăng chức lên làm phó chủ tịch phường khác

xemay_oto89

Xe điện
Nổ 14 trong đó có 5 cộng đồng. 4 cộng đồng là ng 1 gia đình - có con làm nv tại cty CPN. 1 ca do tầm soát ở khu Hào Nam.
Nổ đều thế này 23 chắc chưa vào bờ dk r

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ mà viết đơn lên quận thì Chủ tịch phường được điều chuyển thăng chức lên làm phó chủ tịch phường khác
Nhớ quay camera làm bằng chứng, ko lại vi phạm tội vu khống

longpq

Xe máy
Phải đơn từ hả cụ?
Tìm cái hotline để gọi mà k thấy đâu.
Thời đại 4.0 trên tivi!
Dân cứ phải 0.4

nosay

Xe hơi
Khác nhau lắm mợ ạ.
ĐN có thể giới nghiêm thiết quân luật như thế vì toàn là dân. Còn HN là trung ương, làm gì còn ngó trước sau ban bệ chán. Nhiều chỗ ở HN đố chính quyền thành phố làm gì được nó đấy.
Nhà em ở Cầu giấy HN, đối diện là cái nhà xuất bản chính trị quốc gia - sự thật, 1 cơ quan của đảng. Khi cả tp giãn cách, khu em là vùng xanh chặn hết các đường, ai ở nhà nấy, hàn cả rào sắt vỉa hè, công an dân phòng canh đến 10h đêm. Thì bên nxb này cán bộ vẫn đi làm đầy đủ như không có gì xảy ra. Xe ô tô của họ hàng trăm chiếc vẫn đậu kín vỉa hè xung quanh. Vẫn thấy họ gọi xe ôm ship tài liệu, đồ uống... Dường như không có chỉ thị nào ở đây.
Nếu nhân rộng ra ở HN có hàng nghìn cơ quan như thế thì giới nghiêm giời cũng không nổi.
Có khi họ tiêm 2 mũi hết rồi nên chủ quan?

nosay

Xe hơi
Bạch Mai có yêu cầu xn âm tính trước khi tiêm không cụ nhỉ.
Chiều nay bà chị của em đi tiêm theo đoàn giáo viên trường C3 tại đấy.
Tháng trước em tiêm ở BM và vợ em tiêm ở 198 thì không cần giấy âm.
Vẫn không cần cụ nhé. Mấy cụ nhà em mới tiêm BM hôm qua.

Trạng thái
Thớt đang đóng