[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

coquay

Xe container
Hôm nay khu nhà em gọi đi lấy mẫu xét nghiệm. Mỗi hộ cử 1 người. Mà xét nghiệm PCR hẳn hoi. Em đang đợi vắng mới ra chứ ra đông hãi lắm.
1 là đi sớm hẳn 2 là muôn hẳn, hôm qua nhà e có giấy hẹn 3h30 mà đi từ 3h sớm thế rồi mà vẫn đến 4h mới xong
hóa ra họ hẹn từng khu phố 1, mỗi khu phố 1 giờ nhất đinh

formen

Xe lăn
Ko tại dân thì tại ai?

Cái gì ko biết chứ cái chống dịch này CQ chỉ chiếm 20% trong thành công chống dịch thôi, còn lại dân phải có ý thức bảo vệ mình, chiếm 80%.
Sai rồi cụ ei. Chiến lược mới quan trọng. Dân chỉ thực hiện theo thôi.

formen

Xe lăn
Cụ nhớ để ý vụ sát khuẩn với thay găng tay nhé !
Đầu tháng p em làm xn mà nv y tế ngoáy mũi 2, 3 người mới sát khuẩn 1 lần, em về mẹ luôn !
Em theo cc nhắc luôn rồi, cồn 1-1 thay găng e chưa thấy vì về luôn. Nhưng thấy làm 1 lô là họ dừng và tổ chức diệt khuẩn lại

Hien do

Xe tăng
Kiểu gì chả phải bỏ, vấn đề là bỏ lúc nào thôi chứ có trường hợp âm tính 6 lần rồi lại tái dương tính thì chống kiểu gì. SG tiêm phủ Vắc xin xong là tháo từ từ, HN rồi cũng vậy thôi. Cứ nhìn Anh, Mỹ nó làm thế nào rồi lựa mà học theo chứ đừng tự hào là đi tắt đón đầu.
Học đc Anh với Mỹ thì lại giỏi quá. Ai chẳng biết là phải tiêm vaccine, trong lúc chưa tiêm thì ko giãn cách thì làm cái gì. Ai ở đây tự hào đi tắt đón đầu? Nhìn lại xem tây nó ở nhà bao lâu rồi, 9 tháng đấy.

moly

Xe điện
Mẹ khỉ, tối qua xem vtv1 lđ trao tặng với khen thưởng thành tích chống dịch cho Bắc Giang, khen ngút giời mà thấy rờn rợn người.

Im im yên ổn cho dân đc nhờ, hết dịch rồi tính khwn thưởng đâu có muộn.

Cứ toang toang cái mồm thành tích chống dịch nên nỗi này mà vẫn ko chừa!
Nói chung là cứ im im mà chống dịch, hiệu quả sao nó lù lù ra đấy, mất đi đâu đuọccụ nhỉ?. xong xuôi thì khen thuongr sau.

poiuy

Xe ba gác
Kiểu gì chả phải bỏ, vấn đề là bỏ lúc nào thôi chứ có trường hợp âm tính 6 lần rồi lại tái dương tính thì chống kiểu gì. SG tiêm phủ Vắc xin xong là tháo từ từ, HN rồi cũng vậy thôi. Cứ nhìn Anh, Mỹ nó làm thế nào rồi lựa mà học theo chứ đừng tự hào là đi tắt đón đầu.
Các trường hợp tái dương tính hầu như đều dương tính giả nên không đáng sợ.

hungnq66

Xe tải
Phường Dịch Vọng chỗ em làm hôm qua cũng lấy mẫu xét nghiệm diện rộng, ưu tiên các đối tượng có tiếp xúc nhiều làm trước (bảo vệ, shippers, nhân viên bán hàng...) Em thấy đi xét nghiệm cứ tuân thủ 5K thì cũng ổn

Tran Dinh Son

Xe tải
Hôm qua em xét nghiệm theo yêu cầu của phường, do Medlatec thực hiện mà đến giờ chưa có kết quả, có vẻ chậm nhỉ
Đông nên bị muộn hơn..nhưng theo em sớm muộn thì ko quan trọng. Sau khi làm xn mà ko thấy căng dây xung quanh nhà mình là yên tâm rồi ah.

moly

Xe điện

Lam__Phương

Xe điện
Hôm qua em xét nghiệm theo yêu cầu của phường, do Medlatec thực hiện mà đến giờ chưa có kết quả, có vẻ chậm nhỉ
E XN diện rộng mấy lần ở địa phương cũng có bao giờ thấy kq đâu cứ đến 8,9h sáng thấy k có số lạ gọi điện là êm rồi:D

• Vodka
Reactions: m4s

CSDNNo1

Xe máy
Giãn cách, giữ khoảng cách người với người là cách hiệu quả nhất để giảm lây lan và làm hết dịch. Khi áp dụng giãn cách mà độ lây lan ko giảm có nghĩa là ko giãn cách đúng hay thậm chí là ko giãn cách luôn, vậy thôi.

TPHCM giờ thì nói chung là vượt quá xa tầm kiểm soát rồi, vẫn thấy nhiều người có cái tư duy đổ tại cq rồi bảo bắt nhốt ko hiệu quả thì nó cũng giải thích cho việc chống dịch thất bại.

Cái gì tất cả các nước đều làm thì nó ko thể sai được, sai là ở phần thực hiện. Khác biệt nằm ở chỗ người dân nước nào ý thức thực hiện tốt hơn thôi.

vingraux

Xe tăng

formen

Xe lăn
Cái gì tất cả các nước đều làm thì nó ko thể sai được, sai là ở phần thực hiện. Khác biệt nằm ở chỗ người dân nước nào ý thức thực hiện tốt hơn thôi.
công nhận với cụ, cái này chuẩn quá.

tất cả các nước đều thực hiện tiêm cho người già trước, riêng ta thực hiện tiêm cho công nhân khu cn trước. sai là do dân. chết cũng dân luôn.

:D

LosBlancos90

Xe buýt
Giãn cách, giữ khoảng cách người với người là cách hiệu quả nhất để giảm lây lan và làm hết dịch. Khi áp dụng giãn cách mà độ lây lan ko giảm có nghĩa là ko giãn cách đúng hay thậm chí là ko giãn cách luôn, vậy thôi.

TPHCM giờ thì nói chung là vượt quá xa tầm kiểm soát rồi, vẫn thấy nhiều người có cái tư duy đổ tại cq rồi bảo bắt nhốt ko hiệu quả thì nó cũng giải thích cho việc chống dịch thất bại.

đúng đó cụ. chính quyền sg có trách nhiệm ở khâu tổ chức xét nghiệm, giai đoạn đầu t6 giãn cách gò vấp không hợp lý mà cần phủ toàn thành phố, rồi kế hoạch tiêm vaccine nữa, cần tập trung người già trước. giai đoạn t7 bùng dịch thì em nghĩ cq sài gòn kém nhưng sau khi nghe bạn bè, người thân kể về ý thức của cư dân rồi báo vietnamnet ghi lại hình ảnh ở khu dân cư trong bình dương giữa lúc tỉnh nhà 3000-4000 ca/ ngày thì nhận ra là ý thức cư dân quá tệ. để xảy ra dịch lây lan thế này thì 50% trách nhiệm chính quyền, 50% ý thức cư dân.

Được gửi từ iPhone - Otofun

vingraux

Xe tăng

"Giãn cách xã hội" có mục đích tối thượng (em viết thế cho kêu) là để hạn chế tiếp xúc gần giữa người mang virus và người khỏe mạnh.

Diễn đàn có bác gì ở Tiệp hay kể chuyện đời sống bên ấy, em còn nhớ mẩu chuyện bác ấy (hay vợ bác ấy nhỉ?) trong thời gian dịch căng, lặn lội đường xa đi thăm con nhưng chỉ đứng ở ngoài hàng rào nói chuyện cách nhau cả 5m.

Có ý thức như thế thì chính quyền không phải cấm ra đường đi lại. Vì ra đường không luôn luôn dẫn đến tiếp xúc gần.

Trạng thái
Thớt đang đóng