[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

kulv

Xe buýt
Ngay từ lúc HN quyết định xây dựng gấp bệnh viện dã chiến là e cũng hiểu HN chuẩn bị phương án sống chung với dịch. Sẽ theo phương án tỷ lệ lấp đầy các giường bệnh với việc áp dụng các chỉ thị linh hoạt và đẩy nhanh tiêm vacxin. Chứ đóng cửa mãi sao đc
Sao xây bv dã chiến lại đồng nghĩa với sống chung với dịch??? Logic kiểu gì vậy ta???

Lemica

Xe tăng

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu rồi, Bộ người ta lập kế hoạch.
Còn học thì do UBND tuỳ tình hình mà quyết.
Yên tâm là HN nhanh phải cuối tháng 9 mới đi học, các lãnh đạo người ta sợ bỏ xừ ý, ko cho đi học sớm đâu mà lo.
Cảm ơn Cụ, có lẽ em chưa hiểu rõ ạ. Cuối tháng 9, em cũng mong đã ổn ổn moi việc a.

Nhạc

Xe container
Sao xây bv dã chiến lại đồng nghĩa với sống chung với dịch??? Logic kiểu gì vậy ta???
Lâu dài tiêm đủ tỷ lệ cần thiết e nghĩ ai nặng vào viện còn chả cấm túc 16, truy vết xét nghiệm gì nữa đâu cụ. Xã hội sống chậm lại theo 15 chờ virus tự yếu đi thôi.

coquay

Xe container
Ngay từ lúc HN quyết định xây dựng gấp bệnh viện dã chiến là e cũng hiểu HN chuẩn bị phương án sống chung với dịch. Sẽ theo phương án tỷ lệ lấp đầy các giường bệnh với việc áp dụng các chỉ thị linh hoạt và đẩy nhanh tiêm vacxin. Chứ đóng cửa mãi sao đc
với chỉ 1 cái đang xây thế đủ sao đc mà làm phương án sống chung đc, cứ nhìn vào SG thì thấy dân số HN với SG 1 nơi 10 thì nơi kia cũng 8 9
e nghĩ phương án của HN là áp ct16 đến giữa tháng 9 để hạn chế lây nan bệnh tật, cho nó trong vòng kiểm soát rồi + với tiêm từ h đến đến cuối tháng đạt khoảng 40 50 %
cùng thời điểm đấy bắt buộc bên trong SG cũng phải phủ đc số người tiêm trên 65%, kèm theo giảm thiểu số bệnh nhân có nguy cơ tử vong cao rồi mới rút dần các đơn vị chống dịch chủ chốt về HN
chứ vật tư con người ở các bv đầu nghành ở HN đang ở trong SG hết thì sao ai dám cho sống chung đc, chỉ khi nào SG kiểm soát đc dịch thì HN mới tính bỏ ct16 nhé

myob

Xe tăng
Cứ nằm im thì mệt đấy
Em chả còn lựa chọn nào khác cụ ạ… sau ngần đấy ngày dãn cách, phong toả, chính quyền không chủ động làm mọi cách giảm dịch thì dân cũng sẽ tự bung ra thôi… nói thật chứ lực lượng công an đến lúc nào đó cũng chả đủ lực mà ngăn người ra khỏi nhà để kiếm cơm vì lý do của dân cũng rất chính đáng… 15-30 ngày có thể không sao nhưng 45-60 ngày là không còn gì để ăn, để có tiền trả điện nước rồi… nhiều cụ bảo ở nhà sống chậm chứ đk như vậy ít lắm… bằng không thì chính quyền cứ đến từng nhà hỗ trợ… tất thể mọi người sẽ ở nhà khoá trái cửa lại ngay.

coquay

Xe container
Em thì đang nghĩ về việc các con sẽ tựu trường vào tháng 9 này. Có mạo hiểm quá khi Bộ thông báo cho các con đi học lại?
kế hoawch của bộ thoi cụ ơi, còn thực hiện thì tùy theo tình hình thực tế
bộ bắt buộc lên kế hoach và công khai lich hoc của năm học mới, đẻ cho các tỉnh thành ko có dịch chuẩn bị cho con em đi học, còn những đia phương nào còn dich thì tùy theo độ nặng nhẹ thì mới quyết đc
như SG thì sang tháng 10 mới nghĩ đến có cho hs đi học ko, vì SG vừa ra quyết định tiếp tục ct16 thêm 1 tháng còn gì
còn HN thì nhẹ nhàng cũng giữa tháng 9 mới may ra, chứ ko thể đầu tháng 9 như bộ nói đc
còn bao nhiêu tỉnh thành khác ko có dịch hay ít dich như QN, HP thì chắc đi học đúng kế hoach rồi

QMintech

Xe tăng
Hãy học DN nhìn đường phố có mấy con chim Câu. Dự là 1 week họ sẽ nhốt gần hết F0

Chỉnh sửa cuối:

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em thì đang nghĩ về việc các con sẽ tựu trường vào tháng 9 này. Có mạo hiểm quá khi Bộ thông báo cho các con đi học lại?
Nói cho vui thôi! Tựu làm sao đc. Lại chuẩn bị sách vở,máy tính cho các con thôi!

Nhạc

Xe container
Em chả còn lựa chọn nào khác cụ ạ… sau ngần đấy ngày dãn cách, phong toả, chính quyền không chủ động làm mọi cách giảm dịch thì dân cũng sẽ tự bung ra thôi… nói thật chứ lực lượng công an đến lúc nào đó cũng chả đủ lực mà ngăn người ra khỏi nhà để kiếm cơm vì lý do của dân cũng rất chính đáng… 15-30 ngày có thể không sao nhưng 45-60 ngày là không còn gì để ăn, để có tiền trả điện nước rồi… nhiều cụ bảo ở nhà sống chậm chứ đk như vậy ít lắm… bằng không thì chính quyền cứ đến từng nhà hỗ trợ… tất thể mọi người sẽ ở nhà khoá trái cửa lại ngay.
SG có 1 triệu gói an sinh rồi. Người dân và cq nên thông hiểu lẫn nhau để cùng vượt qua. Nếu loạn lạc tất cả cùng khổ.

holland

Xe tăng
Ngồi đọc tin tức mà sốt hết ruột vì người mất phía Nam nhiều quá. Nhìn xuống sân của xóm “ chí thức” nhà em 5-6 người độ tuổi 50 vẫn ngồi uống nước chè, không đeo khẩu trang nói chuyện covid-19 và đưa ra chiến lược phòng chống Covid cho khu trong khi chính bản thân họ ko đeo khẩu trang đi lại, tụ tập vô tư trong khu. Nghĩ mà chán
Cụ chụp ảnh lại gửi cho tổ trưởng dân phố đi. KHu nhà mình trẻ con ra ngõ nô đùa, chơi cầu lông cũng bị chụp ảnh lại và nhắc nhở. CUối cùng cũng dẹp được. Cùng chung tay vào cụ ạ.

hoangdang2002

Xe tăng
Rõ khổ: Khi chấp nhận sống chung với dịch tức là chấp nhận số lượng người nhiễm tăng lên. Kéo theo đó là lượng bệnh nhân nhập viện tăng. Khi đó, để đảm bảo hệ thống y tế tại các BV hiện có không bị áp lực quá tải thì phải xây dựng BV dã chiến. Việc tiêm Vacxin nhanh cũng nhằm giảm tỷ lệ chuyển nặng, số người chết giảm. Các BV hiện có ở HN như các bác đã biết bình thường ko có dịch cũng quá tải rồi. Khi đó, căn cứ vào tỷ lệ lấp đầy các giường bệnh cho điều trị Covid thì sẽ áp dụng các chỉ thị linh hoạt nhằm đảm bảo kinh tế xã hội- sức khỏe người dân. Vì dụ cứ lấp đầy 70-80% giường bênh là lại áp dụng CT 16

coquay

Xe container
SG có 1 triệu gói an sinh rồi. Người dân và cq nên thông hiểu lẫn nhau để cùng vượt qua. Nếu loạn lạc tất cả cùng khổ.
combo này làm chậm quá làm sớm hơn hay ít nhât làm đúng vào ngày công bố áp thêm ct16 thi người dân cũng chẳng bỏ đi ra đường đông thế đâu
nhìn cảnh người dân tụ tập rời khỏi sg rồi nhơ đâu chính vì tụ tập như thế làm lây nan bệnh dịch tiếc thật

coquay

Xe container
Ý em là kết hợp cả đẩy nhanh tiêm vaxcin nhằm giảm số ca chuyển nặng phải vào viện điều trị. Với cả e có nói thực hiện ngay đâu. Chắc khi nào tỷ lệ tiêm Vacxin tầm 65-70%. E nghĩ chắc tầm quý IV/2021 có thể thực hiện được
HN với SG chỉ có thể nhịn đc thêm 1 tháng nữa thôi, chứ 3 tháng nữa thì nhiều hệ lụy lắm
nếu như phương án đến tận quý 4 mới mở đc, thì sắp tới chắc chắn HN sẽ đưa dân các tỉnh về bớt để giảm áp lực cho tp

congchi

Xe điện

TKK

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng