[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

giongtrom

[Tịch thu bằng lái]

Thà phát nhầm còn hơn bỏ sót!

Đã đói rồi đấy. Quá khổ.

Quy Lão

Xe tăng
HN có nên làm như Đà Nẵng không nhỉ? chứ lai rai quá....
HN không thể làm nổi như thế cụ ơi. Vì ở ĐN chuyện phong tỏa chỉ là 1 phần nổi, mà song song đấy là việc xét nghiệm toàn dân tại nhà trong 7 ngày phong tỏa để lọc hết F0.
HN có xét nghiệm 1 tháng cũng không hết.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Có lẽ thế, em công nhận, nhưng tỷ lệ nhiễm của người dân SG em nghĩ thật sự không nhỏ hơn 10 lần con số trên báo cáo.
Gấp 10 lần số trên báo là 1,5tr ca, như vậy cứ 100 người sẽ có 15 người mắc ???

diqucu

Xe máy
Bà con đi tiếp tế khéo khổ hơn cụ ạ, vừa nóng lại vừa không đủ tiêu chí giãn cách. Em vận động các hộ xung quanh đặt kênh online rồi (Mặc dù nhiều lúc chậm đơn hoặc thiếu đồ, nhưng vẫn chấp nhận được), không phiền và cũng để an toàn cho người tiếp tế. Sáng nay, làng nước chỗ em xôn xao lên đi đăng ký giấy đi đường. Chả hiểu thông tin ở đâu vì tổ trưởng dân phố không biết, cskv không biết thế mà cứ túm năm tụm 3 đi, còn ra cả chốt trực thắc mắc. Dân mình buồn cười thật, nhìn gương Tphcm mà cứ như ở đâu xa lắm.
Quận định tổ chức, phân vùng an toàn để cấp giấy ra/vào cửa khẩu cho dân. Phân theo khu vực (tổ/cụm), số nhà, và quy định ra/vào theo duy nhất 1 cửa khẩu để kiểm soát.

Tuy nhiên, mới sáng ra bà con đã nháo nhào chạy lên chạy xuống, nên chắc Sở chỉ huy chống dịch của quận sợ lại có hiện tượng tụ tập đông người, cho tạm dừng rồi.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Khu Chương Dương 3 tuần rồi vẫn nổ đều quá mãi k hết cc nhỉ

Hanah Nguyen

Xe máy
[/QUOTE]
Các cụ ở "vùng xanh" cho nhà cháu hỏi là shipper chở thực phẩm có được vào không ạ?
Nếu mà shipper ko đc vào trong vùng xanh mà phải đi bộ ra xách đồ về thì nặng chết đi được ạ. Các cụ giải quyết thế nào? Chả lẽ lại phải đi xe máy ra, tại nhà cháu thấy vùng xanh nhà cháu rộng quá ạ.
Hi,cụ ở vùng xanh nào vậy?y chang như chỗ nhà em,đang lo phải đi xe máy ra đầu đường nhận hàng Shopee &Lazada đây. Em ở phường 7- Phú Nhuận á.

TieuFu

Xe container
Cụ nói đúng, theo em nhìn thì đỉnh còn xa, tập trung tiêm và chuẩn bị đủ csvc và trang thiết bị trong th xấu nhất. Video trong Sg toàn nhóm tnv đi mang oxy đến từng hẻm, mà hên thì giúp đc, ko lại giúp ng ta đưa xác ra ngoài. Những cái này không có lên báo.
Sg tăng bệnh viện dã chiến, nên số tử sẽ giảm dần !

TKK

Xe tăng
Quá tải thật sự. Mong một tháng nữa SG sẽ trở lại gần như trước.

Hien do

Xe tăng

Quy Lão

Xe tăng
Có nhiều ng ko đc vào bv đâu bác. Từ BV đến khu cách ly, chỗ nào cũng full. Mở ra là hết chỗ
Họ hàng xa nhà mình có 2 ông bà bác hơn 70 tuổi ở Tân Bình, ở 1 mình không có con cái. 2 người đều dương, được đưa vào cùng viện. Ở viện được 2 tuần thì ông bác ổn định, xn vẫn dương nhưng bv báo là tải lượng virus thấp, được cho về cách ly ở nhà vì viện cần chỗ. Xin ở lại để chăm sóc cho vợ mà bv họ không cho. Bà vợ thì thở oxi từ đầu mà vẫn ngắc ngoải không khỏe lên. Giờ ông bác về nhà 1 tuần rồi mà không có tin tức gì của bà bác cả. Hỏi trên viện thì họ chỉ bảo là có vấn đề gì thì họ sẽ báo.
Hàng xóm bên cạnh dương cả nhà, gọi xin cho ông già bị nặng mà không viện nào họ nhận.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
HN có nên làm như Đà Nẵng không nhỉ? chứ lai rai quá....
Úi dời, mấy ảnh chụp phố chính, phố trung tâm thì thế thôi cụ :D

TieuFu

Xe container
Họ hàng xa nhà mình có 2 ông bà bác hơn 70 tuổi ở Tân Bình, ở 1 mình không có con cái. 2 người đều dương, được đưa vào cùng viện. Ở viện được 2 tuần thì ông bác ổn định, xn vẫn dương nhưng bv báo là tải lượng virus thấp, được cho về cách ly ở nhà vì viện cần chỗ. Xin ở lại để chăm sóc cho vợ mà bv họ không cho. Bà vợ thì thở oxi từ đầu mà vẫn ngắc ngoải không khỏe lên. Giờ ông bác về nhà 1 tuần rồi mà không có tin tức gì của bà bác cả. Hỏi trên viện thì họ chỉ bảo là có vấn đề gì thì họ sẽ báo.
Hàng xóm bên cạnh dương cả nhà, gọi xin cho ông già bị nặng mà không viện nào họ nhận.
Nhẽ dùng Vx nhầm đối tượng cũng là một ng. nhân không nhỏ dẫn đến quá tải y tế và tử nhiều !

ngoc_phuong

Xe lăn
Gấp 10 lần số trên báo là 1,5tr ca, như vậy cứ 100 người sẽ có 15 người mắc ???
Cụ đọc xem thế nào.
Cũng theo trung tá Truyền, thống kê cho thấy trung bình mỗi ngày có khoảng 85 xe chở khoảng 400 áo quan đến Trung tâm hỏa táng Bình Hưng Hòa để lo việc hậu sự cho người dân
Quân đội sẽ lo tẩm liệm, đưa người mất vì COVID-19 đi hỏa táng khi nhà đòn quá tải - Ảnh 2.

Tro cốt người mất vì COVID-19 sau khi hỏa táng được đưa vào khu vực ghi thông tin, đóng hộp cactông đợi quân đội đến nhận sáng 16-8 - Ảnh: LÊ PHAN
Sáng cùng ngày, ông Nguyễn Toàn Thắng - giám đốc Sở Tài nguyên - môi trường TP.HCM - cũng đã đến Trung tâm hỏa táng Bình Hưng Hòa để động viên, trao quà cho các công nhân thực hiện nhiệm vụ hỏa táng tại đây.
Đây là những người đang ngày đêm túc trực thực hiện nhiệm vụ thành phố giao và đối mặt với nguy cơ phơi nhiễm cao.
Trung tâm hỏa táng Bình Hưng Hòa hiện chỉ nhận hỏa táng những người dân mất vì COVID-19, các ca thông thường sẽ được điều chuyển đến các nơi khác thực hiện.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cũng theo trung tá Truyền, thống kê cho thấy trung bình mỗi ngày có khoảng 85 xe chở khoảng 400 áo quan đến Trung tâm hỏa táng Bình Hưng Hòa để lo việc hậu sự cho người dân.

như phát ngôn của vị Trung Tá phụ trách.
các cụ có thể suy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng