[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

ntdz27

Xe tải
Không phát hiện chứ không phải là không có nha cậu

Ai mà được học nhiều về các môn chuyên ngành về vi sinh, sinh hoá ...thì sẽ thấy việc dập dịch không dễ như tivi nói, chỉ có ý chí và quyết tâm là không đủ

Rất nhiều trường hợp lây nhiễm chéo trong khu cách ly đã cho thấy việc này

Chấp nhận sống chung với lũ ở mức không quá tải y tế là một thành công lớn rồi nhé

NY time nói VN chống dịch ăn may cũng có cái lý của nó
Nói thế thì cũng vô cùng. Đâu chẳng có rồi mới phát hiện ra. Nhưng phát hiện dc sớm hay muộn và khi phát hiện dc thì biện pháp nào xử lý ntn, kết quả thực tế ra sao thì phải nhìn thẳng vào để đánh giá và rút kinh nghiệm, có giải pháp phù hợp tiếp theo giảm thiểu hậu quả.
Tỉnh nào thì cũng là đồng bào một nc và trở thành mối lo chung. Cho đến giờ HCM ko thể là tấm gương chống dịch hay là vì có HCM nên các tỉnh khác mới biết lo giữ gìn như tư tưởng của một số người trên này được mặc dù biết HCM cơ cấu mật độ dân số phức tạp và có những khó khăn riêng.
Rất mong HCM sớm qua đỉnh dịch đợt này.

Nhạc

Xe container
Các cụ điểm danh xem HN những khu nào lụp xụp đông dân và lđ tự do nhiều mà né. Cq cũng nên có c sách mềm dẻo khuyến khích giải tán bớt lđ tự do, người không có chỗ ở cố định...để tránh tạo thành cơ hội cho delta xâu xé.

shiluo

Xe container
Sao chợ Vinh lại ở Hà Tĩnh? Mấy ông NA lắm trò thật.
Người Hà Tĩnh hằng ngày đi bán hàng ở chợ Vinh đâu có ít đâu cụ, lên xe chạy qua cầu Bến Thủy là đến nơi rồi. Giữa hai tỉnh này gần đây cũng đâu có cấm biên nhau đâu, TP Vinh mới áp chỉ thị 15 được 1 ngày.

trantienlc

Xe buýt
Em muốn đưa vợ con rời Hà nội về quê trong thời điểm này có được không các Cụ? Nếu được thủ tục phải làm những thủ tục gì? Nhờ các Cụ tư vấn ạ!

Dxttb

Xe tải
Em muốn đưa vợ con rời Hà nội về quê trong thời điểm này có được không các Cụ? Nếu được thủ tục phải làm những thủ tục gì? Nhờ các Cụ tư vấn ạ!
Ai ở đâu ở yên đấy cụ ah. HN đang là vùng dịch, về quê xác định là đi cách ly, nguy cơ lây chéo, ảnh hưởng quê hương. Không chịu ngồi yên thì dịch còn lâu lắm

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Cụ phải hỏi xem ở quê cụ có nhận không đã. Như Nam Định quê em là không nhận người từ tỉnh thành đang áp dụng CT 16 đó

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
"số nhiễm gấp 10 lần con số thực tế" là dư nào cụ. Số chính quyền công bố đang là 150K, nếu như cụ nói số thực tế gấp 10 lần số công bố thì hiện số ca nhiễm thực tế bây giờ là 1,5M ca. Logic lủng củng quá.
Nói số ca nhiễm thực tế gấp 10 lần, là nói quá lên và không có cơ sở.

Đến như Myanmar, hệ thống y tế rất kém, tỷ lệ tiêm vaccine mũi 1 chưa bằng 1/2 Việt Nam, nhưng hiện nay Myanmar đã qua đỉnh dịch (tổng ca nhiễm 360k, số ca tử vong hàng ngày đã hạ xuống < 200).

Có thể nhận định rằng Việt Nam đã ở đỉnh dịch, thêm vài ngày nữa là đi xuống thôi.

moly

Xe điện

Đến như Myanmar, hệ thống y tế rất kém, tỷ lệ tiêm vaccine mũi 1 chưa bằng 1/2 Việt Nam, nhưng hiện nay Myanmar đã qua đỉnh dịch (tổng ca nhiễm 360k, số ca tử vong hàng ngày đã hạ xuống < 200).

Có thể nhận định rằng Việt Nam đã ở đỉnh dịch, thêm vài ngày nữa là đi xuống thôi.
Cũng có thể dựa trên dự đoán đó mà chính phủ mới đưa ra thời điểm 15/9 đối với hcm và các tỉnh miền nam là 30/8 thì phải chứ ko thể đưa ra chỉ dựa trên ý chí được. trước đó có dám đưa ra thời điểm đâu

bilic

Xe buýt
Cụ khai báo với CSKV em được thông báo như thế

Aids

Xe điện
Sao chợ Vinh lại ở Hà Tĩnh? Mấy ông NA lắm trò thật.
Có thể ngừoi ta là người Nghi Xuân( Hà Tĩnh) qua cầu Bến Thuỷ là hoạt động trong TP Vinh ngay. Hơn nữa trước Nghệ An và Hà Tĩnh cùng tỉnh Nghệ Tĩnh có nét tương đồng rất giống nhau về văn hoá và tính cách con người. Nên đi đâu người Nghệ An và Hà Tĩnh cũng coi như người một nhà.

Dxttb

Xe tải

Con số 10 lần là cụ kia nói, còn chính quyền nói là 4,5 lần. Nếu theo chính quyền thì số nhiễm thực tế ước lượng ở SG hiện nay là tầm 150K x 4. ~ 600K ca

So SG với Miến là khập khiễng: ở chỗ mật độ phân bổ dân số, thói quan tập quán sinh hoạt, độ minh bạch chính xác của số liệu thống kê

Nhận định Việt Nam đã ở đỉnh dịch là sao? SG là Việt Nam ah mợ? SG đang ở đỉnh dịch? Nói chung chả có cái nào là cơ sở mà phán

Chuẩn trai Nam

Xe tăng

Đây mới là mối lo
- Vì rất vô tình , nếu ko do chấn thương thì vẫn bình thường . Còn lây bao người .
- Quận Đống Đa nhiều cụm dịch vẫn còn lẩn khuất quá .
- 23/8 chưa chắc đã dỡ được ct16 cccm ah , em e là thêm 1 phát 16 nữa mất

Mr.Chem

Xe điện
Sáng đọc em cũng thấy lạ về 2 ca F0 ở Văn Miếu, khu vực này không đỏ cũng vàng. Đọc báo thấy có tổ chức test nhanh tầm soát cả khu nhưng vẫn tòi ra 2 ca này.
Khoanh vùng thì 1 là test nhanh ko lên (có thể do nồng độ virut), 2 là bỏ sót, 3 khu vực này không được test. 1 thì có thể là lỗi tập thể nhưng 2 và 3 thì phải có người chịu trách nhiệm để ko để tái diễn lần thứ 2 các cụ nhỉ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Con số 10 lần là cụ kia nói, còn chính quyền nói là 4,5 lần. Nếu theo chính quyền thì số nhiễm thực tế ước lượng ở SG hiện nay là tầm 150K x 4. ~ 600K ca

So SG với Miến là khập khiễng: ở chỗ mật độ phân bổ dân số, thói quan tập quán sinh hoạt, độ minh bạch chính xác của số liệu thống kê

Nhận định Việt Nam đã ở đỉnh dịch là sao? SG là Việt Nam ah mợ? SG đang ở đỉnh dịch? Nói chung chả có cái nào là cơ sở mà phán
Nhận định của cháu chỉ dựa trên kinh nghiệm theo dõi số liệu Đông Nam Á hơn một năm nay thôi. Tình hình Sài Gòn và Miền Nam thì chờ thêm vài ngày nữa là rõ hơn ạ.

.rr

Xe tải
Nhận định của cháu chỉ dựa trên kinh nghiệm theo dõi số liệu Đông Nam Á hơn một năm nay thôi. Tình hình Sài Gòn và Miền Nam thì chờ thêm vài ngày nữa là rõ hơn ạ.
Biểu đồ ca nhiễm bệnh của ta hình răng cưa, là độc nhất vô nhị, không theo quy luật chung ;)
Do đó, theo mình thì chả thể phân tích gì từ cái biểu đồ răng cưa (có lẽ là có can thiệp).

Linh_Chi

Xe buýt
Đây mới là mối lo
- Vì rất vô tình , nếu ko do chấn thương thì vẫn bình thường . Còn lây bao người .
- Quận Đống Đa nhiều cụm dịch vẫn còn lẩn khuất quá .
- 23/8 chưa chắc đã dỡ được ct16 cccm ah , em e là thêm 1 phát 16 nữa mất
đợi mấy hôm gần hết xem bài dọn đường là biết cụ ạ, nhưng em thấy chính quyền muốn nới lắm rồi chứ ko muốn giữ 16 ở HN nữa đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng