[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

dannycriss

Xe đạp
Thương nhân dân quá cụ ah. Cơ mà ng dân SG cug chủ quan lắm a. Bạn em trong đó nhắn là có fo cug không phong toả căn hộ cơ. Mà ng ta vẫn đi phố, ng dân vẫn ngồi cửa tám chuyện ko đeo khẩu trang, ko biết khi nào mới ổn định thực chất.
F0 mà không được phong tỏa + không hỗ trợ y tế + thực phẩm thì họ phải tự thân vận động chứ cụ ? Bao nhiêu người chết ở tại nhà rồi

LienPhuong

Xe điện
Vấn đề ở đây là dân không được biết thômg tin rõ ràng về lý do kéo dài cách ly y tế thêm 14 ngày các cụ ạ. Quận và cụ thể là Phường không thông tin rõ ràng thì sẽ làm dân hoang mang và nản hơn,

Vaccnie thì vẫn đang triển khai tiêm tại phường.
Đấy là vì phong tỏa cả phường nên đi lại sẵn trong phường. Các khu khác chỉ phong tỏa 1 khu thôi cụ.

timeout

Xe điện
Hà Nội đang làm thống kê biến động dân số qua hệ thống thông tin phường xã. Biện pháp này em nghĩ khá ổn và cẩn thận, kiểu dò đường trước xem số lượng cũng như luồng người di chuyển đi về thủ đô. Nếu theo em đoán, Hà Nội chuẩn chỉ sẽ bố trí làm việc với từng tỉnh có di biến động dân cư một để tạo "luồng xanh" cho dễ quản lý.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]

darthvader

Xe điện
Dân lãnh đủ với kiểu công văn của các tinh hoa nài.
Cơ bản là lại như TT đã nói " quyền anh quyền tôi " ... app bên Y tế mọi người đang quen dùng, chỉ cần bên CA tích hợp dữ liệu đã thu thập được đợt làm CCCD là sẽ đạt được ý muốn của CA là theo dõi được chính xác ai đi đâu ở đâu mà không cần phải làm thêm 1 app mới ,
nhưng vì app mới là do CA làm .. thế là mới có chuyện

MINHKD

Xe điện
Dân lãnh đủ với kiểu công văn của các tinh hoa nài.
Ứng dụng mới ra nên hoắng lên chắc mấy hôm đâu lại vào đấy. Để tự nguyện em chắc chẳng mấy ai dùng ứng dụng này vì sự nghi ngại.

LeeNMC

Xe tải
Ghẹo cụ thôi, vì nhà cháu thấy các cấp "trống đánh xuôi, kèn thổi ngược".
Em không để ý đâu cụ.
Các cụ muốn đi hay về HN thì liên lạc với cskv, ai ko có số thì hỏi.
Thông tin em dc nhắn là thế.

doctor103

Xe điện
HN giờ có nhiều F0 tại các điểm tiêm vx thật, nhưng như ca F0 ở Đội Cấn đi tiêm ở viện phổi thứ 7 tuần trước có vẻ cũng đang chưa có vấn đề lớn

Xe Bao Hong

Xe tăng
Cơ bản là lại như TT đã nói " quyền anh quyền tôi " ... app bên Y tế mọi người đang quen dùng, chỉ cần bên CA tích hợp dữ liệu đã thu thập được đợt làm CCCD là sẽ đạt được ý muốn của CA là theo dõi được chính xác ai đi đâu ở đâu mà không cần phải làm thêm 1 app mới ,
nhưng vì app mới là do CA làm .. thế là mới có chuyện
Cái mới của CA có vẻ ko thông minh lắm

Linh_Chi

Xe buýt
Vừa đọc báo thấy dân ngoại tỉnh ở SG túa ra đường đòi về quê---> Sài Gòn làm chính sách quá là kém, thả gà ra cho các tỉnh đuổi.
Giờ các tỉnh đang tập trung chi viện nguồn lực y tế để gỡ ổ dịch SG và các tỉnh xung quanh, giờ nhận thêm một số lượng bệnh nhân mới về dễ cùng vỡ trận với nhau thì chết dở.
Cho về là hợp lí cụ ạ, chia lửa ra mỗi ông dập một ít, các tỉnh dập dễ hơn sg hn, mấy tỉnh đông khu công nghiệp thì ko cho dân về khu cn nhé

trungduong2211

Xe điện
Mấy tháng chống dịch rồi mà sao Sài Gòn vẫn cứ mãi loanh quanh như gà mắc tóc vậy nhỉ. Trong lúc nước sôi lửa bỏng quyết sách nào ra là phải tính toán khả thi, áp dụng ngay được vào thực tế đảm bảo chống dịch. Bao lần dồn cục nhốn nháo, náo loạn gây nguy cơ bùng phát mạnh hơn rồi. Mỗi việc tổ chức đưa dân ngụ cư về quê giảm tải đã có BG đi trước rồi mà k chịu học, để mặc dân và các tỉnh tự lo. Bảo thua BG, BN, HD thì dãy nảy cả loạt lên. Rõ chán.

darthvader

Xe điện
Cái mới của CA có vẻ ko thông minh lắm
Trong lúc mọi thứ đang rối , cần nhất sự ổn định điều hành để nhanh nhanh cho hết dịch , bên CA không nên đưa thêm những thủ tục mới ,
có dữ liệu thì chia sẻ cho các ngành khác cùng quản lý đó mới là điều nên làm...

timeout

Xe điện
Cho về là hợp lí cụ ạ, chia lửa ra mỗi ông dập một ít, các tỉnh dập dễ hơn sg hn, mấy tỉnh đông khu công nghiệp thì ko cho dân về khu cn nhé
Thực ra có một khoảng thời gian giãn cách để xây dựng pá di dân kiểu BG hay BN rồi, có điều Sài Gòn ko để ý tới nên mới bị loạn trào như thế này. Tất nhiên chỉ thương bà con thôi, tầm này đường về quê vẫn còn xa lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng