[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TieuFu

Xe container
Sao CDC HN không nhờ CDC các tỉnh lân cận đang khá yên ắng xét nghiệm giúp để đẩy nhanh kết quả các cụ nhỉ. Chi phí xét nghiệm bao nhiêu thì CDC HN trả cho tỉnh bạn, tiền đâu có thiếu.
Xét nghiệm xong về cách ly thì .. cụ nhé !

gocart

Xe cút kít
Sao CDC HN không nhờ CDC các tỉnh lân cận đang khá yên ắng xét nghiệm giúp để đẩy nhanh kết quả các cụ nhỉ. Chi phí xét nghiệm bao nhiêu thì CDC HN trả cho tỉnh bạn, tiền đâu có thiếu.
Chắc là có.

Triumf

Xe tăng
Xét nghiệm xong về cách ly thì .. cụ nhé !
Ý em là CDC HN lấy mẫu xong cho xe chở ngay về CDC các tỉnh nhờ xét nghiệm hộ chứ ko phải là các tỉnh điều người điều máy về HN. Có như vậy thì mới đẩy nhanh được kết quả xét nghiệm.

CSDNNo1

Xe máy
Vẫn còn phải chờ kết quả của tầm hơn 200k mẫu của người ở khu vực nguy cơ cao và người có nguy cơ cao nữa, nhưng với tỉ lệ 15 ca dương trên tổng số hơn 84000 mẫu đã có kết quả thì có thể thấy dịch ở HN gần như chắc chắn sẽ kiểm soát được trước 25/8.

Do số ca như thế + CT16 đã 3 tuần nay thì tỉ lệ lây nhiễm là rất thấp và dễ để truy vết.

Vấn đề là chính sách sau ngày 23/8 cơ, vì vẫn rất lo ngại thả cửa nghỉ lễ 2/9 thì mầm bệnh đâu đó lại len lỏi vào nhiều chỗ.

TieuFu

Xe container
Ý em là CDC HN lấy mẫu xong cho xe chở ngay về CDC các tỉnh nhờ xét nghiệm hộ chứ ko phải là các tỉnh điều người điều máy về HN. Có như vậy thì mới đẩy nhanh được kết quả xét nghiệm.
Thế thì bê người về tỉnh nó làm cho, nhanh hơn ! =)) BV trung ương ở HN, nhờ qua chỗ ý cho rồi !

Em có thắc mắc là lều báo này có nhầm từ ngữ không? Theo em thì yêu cầu thế đếch nào được. Gớm giả sử F0 khỏi bệnh có tình nguyện tham gia chống dịch thì cũng còn xem xét còn chán.

Xeomchocon

Xe tăng
À đương nhiên. Diễn đàn cũng không có quy định thành viên phải trả lời câu hỏi của thành viên khác, nhưng thực tế là cháu vẫn đang trả lời chú và mọi người cũng vẫn trả lời nhau. Nó thể hiện trách nhiệm với nội dung mình viết ra, và sự tôn trọng với người mình đang nói chuyện (ảo).

Và có lẽ là câu hỏi của chú cũng không hẳn cần cháu phải trả lời.

Chú nghĩ cháu khá hơn thế.
Thôi thì Cụ block để khỏi đọc. Chỗ em phuòng bắt đầu lấy danh sách test covid... giãn cách xã hội nên xin lỗi...đọc tên tuổi từ trên tầng, cả tuần này chưa phải đổ rác nên cũng chưa mở cổng.

Chỉnh sửa cuối:

qddt

Xe tăng
Máy móc nhân lực đều tập trung ở HN, cả công HN công trung ương lẫn tư nhân. Ở địa phương năng lực xn giới hạn, cả thời gian chạy máy lẫn thời gian tách mẫu tách hồ sơ, xin văn bản đề nghị ở HN chờ văn bản chấp thuận ở địa phương rồi vận chuyển đi lại quá tội.

Mít tố nữ

Xe tăng
Nhắc đến chủ đề đổ rác em mắc cười quá.
Công nhận giờ không có rác mấy, vì có ăn gì mấy đâu.
Hàng xóm bên cạnh nhà em còn phải buộc thùng rác (thùng xốp) nhà nó vào cái cây vì thùng không có rác nó nhẹ bay mất lúc nào không hay.

vingraux

Xe tăng
Em có thắc mắc là lều báo này có nhầm từ ngữ không? Theo em thì yêu cầu thế đếch nào được. Gớm giả sử F0 khỏi bệnh có tình nguyện tham gia chống dịch thì cũng còn xem xét còn chán.
Ông ấy yêu cầu cấp dưới của ông ấy vận động F0....

Chứ ông ấy không yêu cầu F0 tham gia...

Cho nên là hoàn toàn được bác nha.

jazzzzz

Xe lăn
Vận động chứ k phải huy động, lều báo giật tít sai.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
nghe đã thấy có mùi rồi
giống như thằng Nhì Nhì ban đầu bán là TPCN, sau nó lobby lên thành là thuốc (thông báo rõ trên TV) và tăng giá bán. Dân toàn bị lừa

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung đang dịch dã Chính quyền nên mạnh tay với bọn bất lương kiểu này... à mà đọc bào thấy nó đăng tin nhãn hàng từ tháng 6.2021 rồi, chứng tỏ là nó nhanh hơn thuốc thật.

newmtc

Xe tăng
Sợ 1 tháng ở nhà là công cốc
nếu những người này đều có giấy đi đường hợp lệ thì hỏi tại sao chính quyền lại cấp nhiều giấy thế ?

jobber

Xe tăng
Hn xét nghiệm có kq chậm vậy sắp tới định xét nghiệm 3,3 tr ng nữa thì bao giờ có kq các cụ nhỉ? Chẵng nhẽ lại lock thêm 2 tuần nữa để xét no

luuha_bqp

Xe buýt
Chụp giờ cao điểm, chụp đoạn sau đèn xanh, chụp sau chốt kiểm tra ... (chụp theo ý đồ đông người) thì sẽ thấy nhiều người. Thực tế là cũng không đông lắm, ai phải ra ngoài đều có việc cả (vì có ai muốn ra ngoài khi có nguy hiểm lây nhiễm cho mình và gia đình đâu), chỉ có 1 bộ phận nhỏ là chưa có ý thức thôi. Thành viên các tổ chốt giò cũng tinh lắm, nhìn ai khả nghi mới kiểm tra còn hầu như là đã khá quen mặt rồi, gần 3 tuần ngày nào cũng hỏi thì thành quen mà.
Hôm nay đông hơn hẳn, tối thiểu 1.5 lần cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng