[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

dacchung

Xe tải
"Họ" (Cty Vinh Gia) và ông PGS.TS. Lê Quang Huấn có phải tác giả của cái VIPDERVIRC hiện đang bán không cụ?

Đồng ý thử nghiệm trên người thuốc điều trị Covid-19 "Made in VietNam"
10/08/2021 12:01
Thuốc điều trị Covid-19 VIPDERVIR có nguồn gốc dược liệu, có tác dụng ức chế phát triển virus SARS-CoV-2 khi thử nghiệm trên động vật.
Thuốc điều trị Covid-19 VIPDERVIR do nhóm nghiên cứu, đứng đầu là PGS.TS Lê Quang Huấn của Viện Công nghệ sinh học thuộc Viện Hàn lâm Khoa học và Công nghệ Việt Nam (VAST) thực hiện trong bối cảnh dịch bệnh Covid-19 đang diễn biến rất phức tạp.
Thuốc VIPDERVIR có nguồn gốc hoàn toàn từ các dược liệu tại Việt Nam. Thuốc được đánh giá có khả năng ngăn cản sự bám dính của virus với tế bào chủ, làm mất khả năng xâm nhập của virus vào trong tế bào chủ.
Thuốc cũng có khả năng ức chế khả năng nhân lên của vi rút trong tế bào, nghĩa là đối với những hạt virus đã xâm nhập vào bên trong tế bào chủ cũng sẽ mất khả năng tăng sinh. Thuốc còn có khả năng kích hoạt các tế bào miễn dịch để chúng nhận biết, phong tỏa và loại trừ các hạt virus.
Việt Nam chuẩn bị có người được được giải nobel rồi.

vitbau

Xe tải
Ở đây ai cũng rất mong như cụ nói. Em còn mong hơn. Em mong cho ổn để em còn được về. Em nằm kẹt ở đây hơn 04 tháng rồi ạ.
E cũng như cụ. E bị kẹt ở An Giang, giờ mà cho đi xe máy về e cubgx về

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi gia đình 2 ng test, e nghe phong phanh thế. Khu nào nguy cơ càng cao thì càng lấy nhiều
Khu em lấy mẫu cũng đc mấy hôm rồi. Khu em thuộc quận Đống Đa. Nhưng ko thấy phổ biến có lấy tiếp không và khi nào thì tiếp ak

sakai_yo

Xe lăn
Khu em lấy mẫu cũng đc mấy hôm rồi. Khu em thuộc quận Đống Đa. Nhưng ko thấy phổ biến có lấy tiếp không và khi nào thì tiếp ak
Giá kể có một kênh thông tin về việc đấy thì bà con cũng còn biết cụ nhỉ?

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mỗi gia đình 2 ng test, e nghe phong phanh thế. Khu nào nguy cơ càng cao thì càng lấy nhiều
Quận Hoàng Mai khu em đang test, môi gia đình 1 người, test gộp 10 mẫu. Em ở Tân Mai, đang test hôm nay tại địa điểm trường tiểu học.

bimbimzinzin

Xe tăng
Các cụ cho hỏi, hệ thống điều hòa tổng trong chung cư có an toàn với Covid ko nhỉ ?
Theo như em hiểu các case từ TQ và HK trước đây, họ đề cập đến hệ thống xả có thể lan virut đến các tầng, còn về hệ thống điều hòa thì em chưa search.

vephiadong

Xe điện
Các cụ cho hỏi, hệ thống điều hòa tổng trong chung cư có an toàn với Covid ko nhỉ ?
Theo chuyên gia, virus SARS-CoV-2 có thể phát tán trong các căn hộ chung cư theo cả chiều dọc lẫn chiều ngang. Các mầm bệnh cũng có thể lây lan qua cống thoát nước nằm ở sàn.

kites1

Xe điện
Ngày từ đợt đó rất nhiều cụ trên này đã cảnh báo là giống Ấn, thực sự em không hiểu cách chống dịch ở SG.
Tình hình dịch ở TP HCM, đã tiêm chủng được 1 số người dân . Hy vọng sẽ không mất kiểm soát như ở Ấn Độ . Nếu vẫn có những cảnh tiếp tục đứng san sát với nhau, như trong hình, xảy ra thường xuyên thì chỉ e , lành ít, dữ nhiều

Triumf

Xe tăng
e nghĩ là khi có ct16 ở HN là phải làm ngay sau 3 4 ngày, đối phó với con delta mà cứ làm theo cách cũ thì chả mệt
con delta này hầu như khi nhiễm chỉ sau 3 4 ngay là phát bệnh rồi, mà đã khi có triệu chứng thì khả năng lây nhiễm là rất cao

với các chủng cũ thì có khi sau 10 ngày mới có triệu chứng thì làm đủng đỉnh đc với delta mà cứ thế thì chết

cứ làm theo cách BG đã thành công, thì đã có HCM bây h cứ nghĩ HN rút đc kn rồi chứ
Ở HN em nghĩ là không làm ngay xét nghiệm diện rộng ở các khu vực nguy cơ cao có thể là do thiếu kit test và thiếu nhân sự, máy móc, dồn hết tăng viện cho miền Nam. Giờ mới nhập thêm được kit test nên triển khai muộn. Chứ còn chủ trương áp ngay chỉ thị 16 từ sớm chứng tỏ lãnh đạo HN nhận thấy bài học nhãn tiền đau lòng từ SG nhưng lực có hạn. Ngoài ra, nếu HN làm sớm về việc cách ly triệt để người về từ vùng dichk, đặc biệt là từ SG thì câu chuyện đã khác, nhưng có lẽ do cái gọi là mtk, ngăn sông cấm chợ nên không thực hiện ngay được, thả rông cho hàng nghìn người về từ vùng dịch trong mấy tuần liền.

Khọm

Xe tải

Sim Mobi

Xe buýt
Bs, công nhân viên chức khi tham gia nhiệm vụ chống dịch, chống thiên tai đều được làm chế độ liệt sỹ mà cụ. Dù k ai muốn. Cách đây 10 năm lượng người hưởng chế độ chính sách thương binh liệt sỹ nhiều mà nhà nước còn lo được. Giờ số lượng này đã giảm đi rất nhiều, kinh tế đất nước thì đi lên nên NN k khó khăn khi xét chuyện này đâu.
Vâng, được thế thì tốt quá rồi ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng