[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay là ngày buồn. Buổi sáng thì vui vì 2 vợ chồng được đi tiêm. Chiều về thì nhận tin hẻm gần nhà đã lan ra 20 ca. Chưa hết hoang mang vì con Covid ngày càng tiến sát mình thì lại nhận tin 2 đồng nghiệp đã mất. Mới tháng 5 còn vui vẻ chào tạm biệt nhau hẹn ngày hết dịch quay trở lại làm việc... Thú thực, em ngày càng sợ và cảm thấy chút chán nản không biết Sài Gòn thân yêu của mình khi nào mới vượt qua được cơn bệnh này!
Nó nguy hiểm ở chỗ người trẻ đang tạo ra sức lao động và còn sức khoẻ để hỗ trợ người khác nhưng lại ko dc ưu tiên tiêm vaccine dẫn đến số lượng người trẻ chết tăng nhanh. Em cũng mới biết người hàng xóm có con mới 34 tuổi nhập viện dc 2 hôm thì ra đi mãi mãi. Đau đớn lắm.

Có mấy comment em cảnh tỉnh về vấn đề SG người trẻ chết nhiều vì ko dc tiêm mà sao min/mod lại xoá ? Cứ giấu diếm hoặc sợ định hướng thế này thì còn toang nặng lắm.
Vâng. Chả lẽ em lại up hết hình của người chết với quan tài lên đây. Em tận mắt nhìn và bản thân em đang trong vùng dịch. Tứ bề khu em ở phong toả hết. Nhiều ca gọi y tế ko dc nên cũng tự nằm trong nhà luôn, sống chết ko biết sao nữa.
Chào bác

Mời bác đọc lại nội quy diễn đàn, cái nội quy mà khi đăng ký tài khoản bác đã đọc và ấn vào đồng ý.
Ngoài ra bác chịu khó lội lại còm ngay trong thớt này, để đọc còm thông báo, nhắc nhở của BĐH. Cám ơn bác!

Kính gửi các cụ, các mợ

Đề nghị các cụ, các mợ tập trung vào vấn đề chính của thớt, không lan man tổ lái sang vấn đề khác. Đặc biệt không bàn luận, kích động về vấn đề phân biệt vùng miền, không đưa, dẫn tin từ các nguồn cá nhân, không chính thống. Không xúc phạm, chửi bới, công kích cá nhân cũng như cạnh khóe chửi bới chính quyền.

Tất cả những bài viết này sẽ bị xóa, có thể bị phạt thẻ, hạn chế quyền đăng bài trong thớt mà không cần thông báo từ BĐH. Vậy kính mong các cụ, các mợ tuân thủ, trân trọng cảm ơn!
Đúng vậy cụ
Diễn đàn Otofun hoạt động tại Việt Nam nên buộc phải tuân thủ luật pháp cũng như quy định của Việt Nam. Trong thời điểm nhạy cảm này, để diễn đàn Otofun không bị xóa thì tất cả các tin không dẫn từ nguồn tin chính thống sẽ đương nhiên bị xóa. Cám ơn cụ!
Chào cụ
Có lẽ cụ mới nhìn thấy bề nổi, những bài bị xóa nó chả liên quan gì đến định hướng. Nó nằm ngay tại cái nội quy, quy định của diễn đàn bao năm nay. Và nếu BĐH không tuân thủ thì OF sẽ là nơi chịu trách nhiệm khi vi phạm, nhẹ nhẹ như đợt trước thì đóng quán cà phê vài tháng. Nặng thì tạm dừng vô thời hạn, đơn giản ngay trong ngày hôm nay diễn đàn cũng đang nhận đơn kiện khi để thành viên đưa tin vi phạm pháp luật, ở đây chắc không ít cụ, mợ đọc thớt có nội dung "tin nhắn gạ tình của...". Nội dung được dẫn nguồn từ nguồn không chính thống là FB, trong thớt từ chủ thớt đến một số thành viên còn đưa tên, hình ảnh cá nhân liên quan đến vụ việc trên. Và hiện OF đang phải giải trình, cũng như những người liên quan đưa tin nếu đang sinh sống ở VN chắc chắn cũng phải giải trình!

doctor103

Xe điện
10/8: Hà Nội có 62 ca (14 sáng, 42 trưa, 6 tối)

vingraux

Xe tăng
VTV đưa tin tp HCM đã tiêm được cho 3,4 triệu người. Tốt quá các bác ah.

Khá đúng với tỷ lệ em nhẩm ra, đã đăng... post đã bị xoá.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Triumf

Xe tăng
10/8: Hà Nội có 62 ca (14 sáng, 42 trưa, 6 tối)

Như vậy là HN hôm nay chỉ số khá tích cực. Hy vọng mấy hôm tới xét nghiệm diện rộng ở các khu vực nguy cơ cao thì CDC HN bảo đảm tốt công tác giãn cách, lấy mẫu an toàn để bóc tách thành công những ca F0 trong cộng đồng thì có thể vợi bớt nỗi lo lặp lại thành tích xuân ngủ mà CDC TP HCM đã mắc phải (tội tày đình) hồi cuối tháng 6 đầu tháng 7.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy cụ nào chưởi tủ đông Mỹ cấp, chắc đồng thuận cả. :P
Mọi sự giúp đỡ đều đáng quý cụ ạ. Cảm ơn bạn bè quốc tế đã giúp đỡ Việt Nam, dù nhiều dù ít.
Bất kể có mục đích gì, có điều kiện gì, thì cũng tạm gác sang một bên.
Tính mạng là duy nhất, phải trân trọng, mỗi người không qua khỏi vì covid là một nỗi đau cho người thân, bạn bè và đồng nghiệp.
Đừng để bất cứ lí do gì làm ảnh hưởng đến việc chống dịch của cá nhân, gia đình, và toàn xã hội.

sakai_yo

Xe lăn
Như vậy là HN hôm nay chỉ số khá tích cực. Hy vọng mấy hôm tới xét nghiệm diện rộng ở các khu vực nguy cơ cao thì CDC HN bảo đảm tốt công tác giãn cách, lấy mẫu an toàn để bóc tách thành công những ca F0 trong cộng đồng thì có thể vợi bớt nỗi lo lặp lại thành tích xuân ngủ mà CDC TP HCM đã mắc phải (tội tày đình) hồi cuối tháng 6 đầu tháng 7.
Em cũng cho là tích cực vì đa số các ca mắc đã có 1 lần âm tính, đang cách ly tập trung

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

cuongdiv

Xe container
17 quê em nổ gần 20 ca rồi, toàn đoàn trong Nam về, may là không ở trong cộng đồng.
Cụ đưa tin phải có link chính thống ko dễ bị bem, với lại đoàn trong Nam về chắc phải cách ly tập trung rồi, ko phải ngoài cộng đồng

sakai_yo

Xe lăn
Cụ đưa tin phải có link chính thống ko dễ bị bem, với lại đoàn trong Nam về chắc phải cách ly tập trung rồi, ko phải ngoài cộng đồng
Mấy hnay bộ tế công bố ngày nào chả có cụ ơi, em cũng ghi rõ là không trong cộng đồng rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng