[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

AcidS

Xe điện
Ca lái xe Viện KS tối cao chưa được tính à
Lạ ghê, ca này lên sớm hơn cả ca Times City mà lịch trình vẫn là một ẩn số? Ca gia đình Park 11 thì có lịch trình rồi. Chắc có dính đến bí mật quốc gia chăng? Có bác nào biết không?

Vulcan V70

Xe trâu
Vậy là gia đình này có 4 người bị nhiễm.
"
(NLĐO) - TP Hà Nội vừa phát hiện thêm 5 trường hợp dương tính với SARS-CoV-2 tại khu đô thị Times City, trong đó có 3 người trong một gia đình có ca mắc Covid-19 trước đó.

Chiều 23-5, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP Hà Nội cho biết thành phố vừa phát hiện 5 trường hợp dương tính với SARS-CoV-2 tại khu đô thị Times City, quận Hoàng Mai.
Theo đó, trường hợp đầu tiên là Đ.B.L., nữ, năm sinh 1985, ở Park 11 Times City (là mẹ của bệnh nhân N.V.C., 11 tuổi, xét nghiệm dương tính với SARS-CoV-2 tại Bệnh viện Vinmec ngày 22-5). Bệnh nhân làm việc tại Công ty T&T - số 2A Phạm Sư Mạnh, Phan Chu Trinh, Hoàn Kiếm, được lấy mẫu ngày 23-5, kết quả xét nghiệm ngày 23-5 dương tính SARS-CoV-2.
Trường hợp thứ 2 là N.M.C. nam, sinh năm 1985, Park 11 Times City (là bố bệnh nhân C. và chồng của bệnh nhân N.B.L.).
Trường hợp thứ 3 là N.M.D., nam, sinh năm 2013, Park 11 Times City (hiện ở quận Long Biên, là con bệnh nhân N.M.C và em trai bệnh nhân N.V.C), đều là người tiếp xúc gần. Kết quả xét nghiệm ngày 23-5 do CDC Hà Nội thực hiện khẳng định bệnh nhân dương tính với SARS-CoV-2....

Lucifer2306

Xe tăng
Mấy bạn F0 mới ở Time mà ko mò xuống tầng thương mại mua sắm giải trí hàng ngày thì em bé bằng con kiến. Chưa kể các nhu cầu khác nữa. Để xem xử lý thế nào.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Mấy bạn F0 mới ở Time mà ko mò xuống tầng thương mại mua sắm giải trí hàng ngày thì em bé bằng con kiến. Chưa kể các nhu cầu khác nữa. Để xem xử lý thế nào.

Giờ bên P, PP ít xuống hầm cụ ạ, hàng ngày xuống vinmart với các shophouse là đầy đủ nhu cầu lắm rồi, như em có khi cả tháng không xuống hầm ấy nên e nghĩ cũng ko ngại lắm đâu :)

JBond

Xe hơi
Vừa e đi về đi qua khu tổng hợp thấy cán bộ đang hí hoáy buộc dây nốt bên phố đối diện đường ĐLHCM. Chắc đêm nay là TPHD lên CT16 cụ ạ.
Liệu còn tỉnh TP nào cũng "lên hạng" đêm nay không các cụ 🤔

consokhong

Xe tải
Ca 2 cha con HP kia có kháng thể, tức đã nhiễm và khỏi lâu rồi, cho thấy covid này cũng bình thường ko có ji đáng sợ với người bình thường, mấy ca lẻ tử vong do bệnh nền ung thư và 80-90 tuổi rồi. Có lẽ dân sợ thái quá, nên đổi cách ly F1-2 thành tại nhà với giám sát của cộng đồng và vòng đeo tay kỹ thuật số thì hơn, giảm thiểu chi phí CPD, dân cũng đỡ căng thẳng, đỡ khổ với cly tập trung. Xác định đây là 1 dạng cúm đã ở trong cộng đồng và còn kéo dài dài chỗ nọ kia ngày vài chục ca. CQ nên đưa csong về bình thường làm ăn đi lại kd-sx như cũ.
Nếu mà nó đơn giản như vậy thì cả thế giới có cần phải chao đảo vì nó ko hở cụ?

bearbie

Xe điện
Tui không có ý đổ thừa Hải Phòng hay gì, chỉ thấy bé này giống ca q7: về HP chơi khoảng 3/5, sau đó không đi đâu khác, mà tự nhiên bị.

Ngoài ra là phê bình mẹ con bé, mới sốt, xét nghiệm xong chưa có kết quả đã lại đi chơi xa. Đề nghị mọi người hãy chậm lại một chút, suy nghĩ kỹ trước khi ra khỏi nhà.

Nammeo

Xe tải
Đang có chương trình trực tiếp trên VTV1 về dịch đợt này , xem rất hay các cụ ạ !

moly

Xe điện
Đi Hp ngày 3/5 về mà giờ mới có triệu chứng nhỉ. hp qua đây mới thấy mầm bệnh có lẽ cg nhiều

Old blade

Xe buýt
Đang có chương trình trực tiếp trên VTV1 về dịch đợt này , xem rất hay các cụ ạ !
Tôi cũng đang xem cụ ạ, tôi thấy anh Đam trình bày rất hay, nhất là ví dụ của anh ấy về con sâu trong cành cây: Đợt trước, chúng ta biết có con sâu trong cành cây nhưng do lúc đó khả năng của chúng ta còn hạn chế nên phải cắt cả cành cây (cách ly diện rộng), bây giờ khả năng của chúng ta cao hơn trước (lúc trước chỉ xét nghiệm khoảng chục ca/ngày, bây giờ có thể xét nghiệm 100 ngàn/ngày) chúng ta có thể chỉ cần cắt 1 đoạn.

AcidS

Xe điện
Tôi cũng đang xem cụ ạ, tôi thấy anh Đam trình bày rất hay, nhất là ví dụ của anh ấy về con sâu trong cành cây: Đợt trước, chúng ta biết có con sâu trong cành cây nhưng do lúc đó khả năng của chúng ta còn hạn chế nên phải cắt cả cành cây (cách ly diện rộng), bây giờ khả năng của chúng ta cao hơn trước (lúc trước chỉ xét nghiệm khoảng chục ca/ngày, bây giờ có thể xét nghiệm 100 ngàn/ngày) chúng ta có thể chỉ cần cắt 1 đoạn.
Đùa chứ em thấy con sâu đo đợt này nó nhảy hơi nhanh, thủng lỗ chỗ cả. 4 thành phố lớn nhất cả nước, một loạt khu công nghiệp và cả một vùng Bắc Việt đỏ rực

Lucifer2306

Xe tăng
Em nghe xong phải nhìn vào thực tế con số thống kê và hiện trạng nữa cụ ạ. Ko phải thần tượng của cụ thì nói cái gì cũng đúng.

Old blade

Xe buýt
Đùa chứ em thấy con sâu đo đợt này nó nhảy hơi nhanh, thủng lỗ chỗ cả. 4 thành phố lớn nhất cả nước, một loạt khu công nghiệp và cả một vùng Bắc Việt đỏ rực
Vâng cụ, đợt này sâu nó mạnh quá.
Còn một điểm nữa là ảnh khẳng định rằng chiến lược chống COVID của chúng ta là không thay đổi, trước sau như một là vừa chống dịch vừa hạn chế ảnh hưởng đến kinh tế, tôi thấy hơi chỏi với chủ trương của bác thủ là thay đổi từ phòng thủ sang tấn công.
Nói chung là không biết đằng nào mà lần.
Hết hôm nay ngày hội toàn dân đã thành công rực rỡ rồi, không biết qua ngày mai tình hình dịch dã ra sao đây. Hixx.

Gcar

Xe container
Em thấy lạ vì bao nhiêu nước kinh tế mạnh hơn, tiêm vaccine cho dân nhiều hơn ... đã cấm nhập cảnh từ Ấn từ đầu tháng 5. Hay nhà mình nghĩ nhà mình chống dịch giỏi nên không ngại chủng virus mới?
VN cấm hết cả ổ dịch lớn nhất là Mỹ từ lâu rồi, ai vào đều phải cách ly và chỉ giới hạn cho 1 ít chuyên gia vào. Bọn kia nó không cách ly nên mới có chuyện cấm.

Trạng thái
Thớt đang đóng