[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Liệu có phải đồng nghiệp của 3 em ở Cẩm Giàng ko nhỉ, nghi lắm.
Ờ thuyết âm mưu của Cụ ngẫm cũng có cái đúng . Rõ ràng khu vực ấy không có ai đi Anh , đi Nhật , In đô , Malai... hay làm việc chui ở Thái , Lào , Cam , Tàu trốn về Công nhân KCN thì ít mà bị quản lý ? . Chẳng ai sử dụng dịch vụ hàng không bay tới bay lui trong nước tại sao nhỉ ? Thậm chí có ông quan huyện đi phát " quà " cũng dương tính nữa =))

tica

Xe điện
Chót tuyên bố “xử lý trước Tết”? Tết chỉ là 1 cái ngày đánh dấu đầu năm vc méo gì phải “run” thế ko biết. Khoản này tôi chê!
Cụ không khôn hơn chính trị gia đâu. Tết với cụ chỉ là ngày đầu năm, nhưng với đa số người Việt đó là cuộc đoàn tụ sau 1 năm, con cái được gặp lại ông bà bố mẹ. Lòng người bất phục thì sinh nhiều chuyện.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không khôn hơn chính trị gia đâu. Tết với cụ chỉ là ngày đầu năm, nhưng với đa số người Việt đó là cuộc đoàn tụ sau 1 năm, con cái được gặp lại ông bà bố mẹ. Lòng người bất phục thì sinh nhiều chuyện.
Rồi, giờ virus phát tán tứ tung, dân tình lo sợ thì lòng người sẽ phục nhỉ.

bearbie

Xe điện
Chót tuyên bố “xử lý trước Tết”? Tết chỉ là 1 cái ngày đánh dấu đầu năm vc méo gì phải “run” thế ko biết. Khoản này tôi chê!
Là vì bác và tui không đại diện được mấy chục triệu người đòi giữ "truyền thống" đó. Các cụ bên trên thì không chỉ phục vụ anh em ta, mà họ cần ổn định mấy chục triệu người kia. Có khi covid xong thì năm sau nhu cầu "bắt buộc phải ăn tết to" nó giảm hẳn.

Nhớ hồi xưa Otofun có topic về đi thăm người trong BV hoặc thăm người bệnh ở nhà, nhiều người bảo đó là truyền thống tốt đẹp không bỏ được. Vụ Đà Nẵng xong là bỏ cái một, chẳng cần truyền thống gì nữa :D.

Chỉnh sửa cuối:

tica

Xe điện
Rồi, giờ virus phát tán tứ tung, dân tình lo sợ thì lòng người sẽ phục nhỉ.
Đến giờ nhà nước vẫn làm tốt công việc của họ trong việc kiểm soát dịch và không thể gọi là phát tán tứ tung. Cảnh giác chứ đừng sợ hãi quá đà.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Là vì bác và tui không đại diện được mấy chục triệu người đòi giữ "truyền thống" đó. Các cụ bên trên thì không chỉ phục vụ anh em ta, mà họ cần ổn định mấy chục triệu người kia. Có khi covid xong thì năm sau nhu cầu "bắt buộc phải ăn tết to" nó giảm hẳn.
Tôi tin là nếu phổ biến tuyên truyền tốt, ko tuyên bố vội vàng duy ý trí thì người dân sẽ hiểu và ủng hộ, thực tế ls chứng minh người vn sẵn sàng chịu dc mọi khổ sở, bất tiện hơn nhiều p ăn mấy ngày tết xa nhà.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Đến giờ nhà nước vẫn làm tốt công việc của họ trong việc kiểm soát dịch và không thể gọi là phát tán tứ tung. Cảnh giác chứ đừng sợ hãi quá đà.
Chót lỡ miệng hứa thì p chét chứ sao. Nhưng giờ vẫn còn kịp phòng dịch hơn chống dịch bằng cách dừng cái xuân vận khỉ gió này đi.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em thấy cứ giãn cách xã hội, phong toả như hồi đầu năm cũng ko ăn nhằm gì, ảnh hưởng đời sống, kinh tế, người cần đi lại vẫn cứ lao ra đường thôi.
Như thế này em thấy ổn hơn, vẫn đảm bảo hoạt động kinh tế, vẫn cách li, khoanh vùng các ca nổ, vẫn trong tầm kiểm soát.
Em tin với kinh nghiệm ksoat dịch của Việt Nam ta, mình sẽ làm tốt.

moly

Xe điện
Em thấy cứ giãn cách xã hội, phong toả như hồi đầu năm cũng ko ăn nhằm gì, ảnh hưởng đời sống, kinh tế, người cần đi lại vẫn cứ lao ra đường thôi.
Như thế này em thấy ổn hơn, vẫn đảm bảo hoạt động kinh tế, vẫn cách li, khoanh vùng các ca nổ, vẫn trong tầm kiểm soát.
Em tin với kinh nghiệm ksoat dịch của Việt Nam ta, mình sẽ làm tốt.
ro
em cũng thấy làm như này ổn hơn, tỉnh nào nguy cao hơn mới phong tỏa.

moly

Xe điện
Vụ 2 người nam từ liêm và Cầu giâý ở điện biên là thế nào các cụ nhỉ? chưa thấy có thêm thông tin gì à

Hắc Ín

Xe tăng
Ờ thuyết âm mưu của Cụ ngẫm cũng có cái đúng . Rõ ràng khu vực ấy không có ai đi Anh , đi Nhật , In đô , Malai... hay làm việc chui ở Thái , Lào , Cam , Tàu trốn về Công nhân KCN thì ít mà bị quản lý ? . Chẳng ai sử dụng dịch vụ hàng không bay tới bay lui trong nước tại sao nhỉ ? Thậm chí có ông quan huyện đi phát " quà " cũng dương tính nữa =))
Đợt này virus lây cả bằng đường ống nữa nên mắc rất nhanh :D

Trạng thái
Thớt đang đóng