[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alex DT Nguyen

Xe hơi
Em hỏi ko biêt́ có cụ nào trên này tiêm chưa. Em tiêm hôm qua mà cả ngày người đau như dần, và sốt nhẹ. Ko biết triệu chứng này diễn ra còn lâu ko?
Tôi mới tiêm Pfizer, chỉ bị đau ở chỗ tiêm 1 ngày rồi hết. Bạn bè tôi có người tiêm AZ bị sốt nhẹ 2 ngày, đau người cả tuần mới hết, có người tiêm AZ không thấy phản ứng phụ nào, có người tiêm Pfizer bị đau đầu, nhức mỏi, sốt, cũng có người không sao cả. Nói chung trong những người tôi biết thì phản ứng phụ của Pfizer có vẻ nhẹ hơn AZ

Bino

Xe điện
Tôi mới tiêm Pfizer, chỉ bị đau ở chỗ tiêm 1 ngày rồi hết. Bạn bè tôi có người tiêm AZ bị sốt nhẹ 2 ngày, đau người cả tuần mới hết, có người tiêm AZ không thấy phản ứng phụ nào, có người tiêm Pfizer bị đau đầu, nhức mỏi, sốt, cũng có người không sao cả. Nói chung trong những người tôi biết thì phản ứng phụ của Pfizer có vẻ nhẹ hơn AZ
cám ơn cụ. Có Pfizer thì tốt quá, ít side effects mà chỉ cần 1 mũi. Ở VN chỉ mới có AZ.

minhhai985

Xe lăn
Mấy đợt này cũng giãn cách mà ko thấy gói hỗ trợ nào của nhà nc các cụ nhỉ?

ntvinh1602

Xe buýt
Các cụ tranh luận vụ 2 vợ chồng giám đốc kia sôi nổi quá. Nói chung sự cũng đã rồi, giờ tập trung truy vết xử lý thôi. Còn chắc chắn vụ này sẽ phải đem ra xử làm gương để tạo tiền lệ răn đe thôi, không phải nghĩ nhiều :))

Tranh luận căng thẳng quá, xem mấy cái tin tấu hài như này cho nó đỡ stress :D

Dan du an

Xe ba gác
các cụ có thấy lạ là sao TP.HCM, rất nhiều nguy cơ nhưng lây nhiễm cực ít. Mà ý thức phòng dịch em nghĩ ko thể bằng HN đc.
Mà hay nữa là nếu có lây cũng nhẹ. Thế mới tài. Chắc là từ trường trái đất ở đó không hợp với Covid.

Dan du an

Xe ba gác
Em hỏi ko biêt́ có cụ nào trên này tiêm chưa. Em có người tiêm hôm qua mà cả ngày người đau như dần, và sốt nhẹ. Ko biết triệu chứng này diễn ra còn lâu ko?
Nếu muốn nhanh ok thì làm viên Panadol cụ ạ. Ổn ngay thôi. Còn không thì tầm 3 ngày là hết hẳn nhưng cảm giác yếu cơ hơn bình thường thì vài ngày sau vẫn có cảm giác đó....

Tuyliptim

Xe đạp
Em hỏi ko biêt́ có cụ nào trên này tiêm chưa. Em có người tiêm hôm qua mà cả ngày người đau như dần, và sốt nhẹ. Ko biết triệu chứng này diễn ra còn lâu ko?
Tiêm xong sốt như kiểu sốt rét ấy khoảng 2 hôm là hết cụ nhé. Còn người đau nhức, cơ thể mệt mỏi khoảng 3 ngày

bubu08

Xe tăng
2 ca liên quan đến a Thanh chưa có số. Đúng là nên test lại khẳng định cho chắc.
Hôm nay 73 ca, Đà Nẵng đóng góp 32, và các điểm nóng Vĩnh Phúc, Bắc Ninh và Bắc Giang đang giảm nhanh. Hy vọng ngày mai Đà Nẵng cũng bớt nóng (như a bí ĐNg vừa tuyên bố), thì hy vọng tổng số ca ngày mai tiếp tục đà downtrend.

Các bác cứ giậu đổ bìm leo, vợ chồng Hacinco sai đến đâu thì có pháp luật giải quyết, còn phải nói là đen do sẽ bị xử nặng tay hơn để làm gương. Có nhiều bác trên này cứ nhất định đòi hỏi 2, 5 rõ 10 ngay bây giờ là không được. Tóm lại thì có mấy điểm thế này:

1. Có tờ khai qua điện thoại ở TYT, đã có bác xác nhận là có cách khai này, và em nghĩ là cũng phải có thì mới có mẫu và tờ giấy này. Em không lạm bạn là tờ khai này có vào ngày 3/5 hay sau đó.
2. Có khai ở Việt - Xô, khẳng định là có, việc 1 người khai hộ cho mấy người là chuyện bình thường, vợ chồng em đi đâu cũng chỉ vợ em viết, em chỉ ký thôi. Việc tiện tay tích vào không hết là không trung thực nhưng cũng là thói quen, giờ các bác nghĩ là mình thì có khai không, với là cũng bà vợ ho thôi còn chồng không ho nhỉ.

Em thì dự thế thôi, còn vụ này thì đúng hay sai cũng khó thoát, hehe.
Con lạy cụ, tiện tay như cụ thì chết à, hỏi trong vòng 14 ngày có đi... cụ lại tiện tay tích vào không, trong khi cụ mới đi về thì rõ ràng là gian dối

physician

Xe tải
Bạn em bác sĩ trực tua này (khoa khác), may không bị cách ly. Đây là thông tin em hóng được:

Em vợ ông Thanh là nhân viên bv Việt Xô (kỹ sư bảo trì máy móc gì đó).

Hôm đấy ông Thanh cùng vợ nhờ cậu em đưa vào viện. Rút kinh nghiệm chỗ Thu Cúc, 2 vợ chồng không khai báo yếu tố dịch tễ, cậu em vợ cũng biết nhựng mặc kệ. Xe đến cổng Việt Xô, nhờ quen biết nên 02 vợ chồng được vô thẳng khu cấp cứu, ban đầu chỉ muốn xét nghiệm + khám bệnh kê đơn thôi. Bác sĩ trực khám triệu chứng, thấy nghi ngờ nên cho ra khu cách ly lấy mẫu. Trong lúc chờ đợi thì cậu em + lái xe khai báo y tế bên ngoài.

Kết quả thế nào các cụ đều biết. Giờ làm bung bét thì cậu em vợ không tránh khỏi liên đới, im lặng (coi như không khai báo) thì ông Thanh ăn kỷ luật. Sự việc đơn giản thế thôi...

motthoidongbim

Xe điện
Đứa cháu em ở quê làm xxx, dự kiến tổ chức đám cưới ngày 1/5, vùng đấy không phải vùng dịch nhưng thông báo có dịch nên cơ quan động viên + gia đình tự nguyện nên hoãn lại hết. Nó bảo : mời bao nhiêu người thì giờ gọi báo bấy nhiêu người chú ạ. Cỗ bàn, lễ rước dâu... hoãn hết. Chắc dự kiến con nó lớn thì cưới thôi, đang bầu rồi.

phuoc050880

Xe tải
Giờ khai báo y tế online rồi không có ai ngồi tiếp các cụ qua điện thoại đâu! https://tokhaiyte.vn/
mà cụ bảo khai báo qua điện thoại thế cụ biết số điện thoại của phường là số nào mà cụ khai??? Thế thằng bên phường nó có làm 1 tờ giấy gửi cho cụ là "khai báo qua điện thoại" thế kia không? hay nó nói xong rồi thôi?
chỗ nhà em đây. Vợ em khai báo qua điện thoại và hôm sau được gọi đi lấy mẫu xét nghiệm

DieMannschaft

Xe buýt
chỗ nhà em đây. Vợ em khai báo qua điện thoại và hôm sau được gọi đi lấy mẫu xét nghiệm
Cái này thì phường nào cũng có số đt để liên lạc mà cụ. Vấn đề ở đây vc anh T kia khai báo như thế nào thôi.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Chỗ cháu làm có mấy người tiêm AZ rôi.
Có người sốt, có người không. Cháu đau người khoảng 24h rồi trở lại bình thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng