[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
Chỉ vì hai vc nhà này mà các bác chơi golf ngồi nhà, sân golf thất thu.... về sau không biết lúc quay lại thế nào... chưa kể sự nghiệp lại đứt gánh... đang ngon lành thì tự tay bóp....
Các bác lại sang tỉnh khác đánh chứ ạ.

hstm

Xe tải
Sao Cụ biết ý thức phòng dịch không bằng HN?
Dân trong này cực kỳ sợ chết và nghiêm túc nhé.
Bỏ khẩu trang lạng quạng bị phạt bỏ mịa.
Em bị phạt khi vừa tháo ra chổ vắng người đây.
Chuẩn cụ. Sg phạt còn trước cả hn. Sg phạt xong thì Ca hoàn kiếm mới phạt.
Ý thức dân sg cực cao

Zizou-Zidane

Xe tải
Sao Cụ biết ý thức phòng dịch không bằng HN?
Dân trong này cực kỳ sợ chết và nghiêm túc nhé.
Bỏ khẩu trang lạng quạng bị phạt bỏ mịa.
Em bị phạt khi vừa tháo ra chổ vắng người đây.
Em HN- SG 50/50 hàng tháng, em nhận thấy thế.

Angelina18

Xe hơi
Em thấy Tp HCM chống dịch tốt phết. Mỗi đợt dịch có số liệu chuẩn bị và công bố rõ ràng.

1 ví dụ so sánh về phản ứng của HN và TPHCM
Đợt năm ngoái nhà em đi du lịch về, chia làm 2 tốp ở HN và HCM. Nhóm HN thì đi qua vùng dịch, nhóm HCm thì ko. Và kết quả là nhóm HCM được XN ở phường còn nhanh hơn nhóm HN dù nhóm HCM lúc đầu nằm trong waiting list.

các cụ có thấy lạ là sao TP.HCM, rất nhiều nguy cơ nhưng lây nhiễm cực ít. Mà ý thức phòng dịch em nghĩ ko thể bằng HN đc.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ý thức dân sg cực cao
Nhìn giao thông là biết ý thức ntn rồi Cụ.
Cụ kia khẳng định hài vãi.
Phạt từ đợt dịch thứ 2, em vừa ra công viên gở khẩu trang ra là có CA với phường hốt liền.
Mà là quận xa nha Cụ.
Mình sai thì mình nhận sai và chấp hành nộp phạt.

• Vodka
Reactions: Fim

Mr. Toàn

Xe điện
Éo mịa. Ho ra Thu Cúc khám nó k tiếp nhận vì dịch tễ.
Lại về nhà đi họp, đi ăn chơi chán chê mấy ngày. Đến khi nặng hơn mới vào Việt Xô.
Chả có dê bò gì đây cả. Lãnh đạo cty NN kiểu gì khi họp chả phải triển khai nhiệm vụ, công văn chống dịch.
Hp là bà vợ ho, ông chồng lúc đưa vợ đi khám chúa có triệu chứng. Có thể ông ấy nghĩ vợ bị viêm họng thông thường thì sao?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hp là bà vợ ho, ông chồng lúc đưa vợ đi khám chúa có triệu chứng. Có thể ông ấy nghĩ vợ bị viêm họng thông thường thì sao?
Thôi cụ ạ, đừng nguỵ biện chày cối làm gì, đang dịch dã thế này, vừa đi từ vùng có nguy cơ về, có triệu chứng như khuyến cáo thì nên nghĩ đến covid, đài báo tivi ra rả suốt ngày chả nhẽ ko nghe ko thấy.

Chỉnh sửa cuối:

N_[Ga con]

Xe tải
Khám theo đường cấp cứu ,khám xong khai báo sau, ko phải chờ lâu?
Bên VX có cam, có trích xuất là ra. Có cả bản khai y tế nữa
Em không rõ đợt này như thế nào. Nhưng tháng 7 năm ngoái, em đi từ Đà Nẵng về, sau hơn 3 tuần phường gọi ra lấy mẫu thì em sốt -> bị bế vào T9 Thanh Nhàn luôn.
Em không nói về trách nhiệm hình sự đến đâu. Tuy nhiên anh Giám đốc với vị trí xã hội cao như vậy thì cũng biết nguy cơ từ ĐN thế nào cộng với triệu chứng của mình thì cũng nên hạn chế tiếp xúc rồi. Nếu vào Việt Xô chỉ vì triệu chứng sốt ho mà đi thẳng vào Cấp cứu thì rõ ràng là chủ định trốn cách li rồi.
Thực tế bây giờ hậu quả quá lớn: 3 chung cư phong toả -> ảnh hưởng quá nhiều người, gia đình, một khoa Cấp cứu bệnh viện lớn phong toả, một số lãnh cạo công ty xây dựng cach li :(

Kacar1102

Xe buýt
Ý thức dân sg cực cao
Đợt này may SG và mấy tỉnh giáp Cam làm tốt chứ ko thì đến giờ toang cả nước. Họ ở gần vùng lây nhiễm nhất là Campuchia, vượt biên các kiểu đủ trò,nhưng lại không bị ca lây nhiễm cộng đồng nào. Làm quá tốt👍.

Tướng cướp

Xe điện
Cụ nào thạo tin, kiểm tra giúp em xem nội dung này có bị Fake hoặc hắc Nick không ạ? Gay quá, hôm kia vừa bắt tay bác Hải! Mong bác chỉ bị cúm thông thường!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nghĩ gì mà nghĩ. Thu Cúc nó đã từ chối rồi. Chẳng qua là dân có chức quyền nghỉ 1 ngày nó mất nhiều xèng nên nhiều khi bất chấp. Mà tầm cũng khá đấy, có bộ phận chạy dư luận rồi.

Chỉnh sửa cuối:

deep

Xe tải
Chả thấy báo nào đưa tin có tờ khai này, chỉ lên OF mới có. Hay cụ nào chế cháo ấy nhỉ? 😀
Có mà cụ:
"Ông T. cũng cung cấp một số bản chụp phiếu điều tra về việc vợ chồng ông đã khai báo với trạm y tế phường Nhân Chính (Thanhh Xuân) qua điện thoại về yếu tố dịch tễ liên quan đến Đà Nẵng. "

tomo21311

Xe tăng
Cụ nào thạo tin, kiểm tra giúp em xem nội dung này có bị Fake hoặc hắc Nick không ạ? Gay quá, hôm kia vừa bắt tay bác Hải! Mong bác chỉ bị cúm thông thường!

Trạng thái
Thớt đang đóng