[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

RauCanTay

Xe buýt

nhatvt

Xe buýt
Coi như hết tết rồi các cụ nhỉ, h ai ở nguyên đấy thôi

memanque

Xe buýt
Coi như hết tết rồi các cụ nhỉ, h ai ở nguyên đấy thôi
NN ko cấm xe khách, còn 1 đợt về quê nữa cụ ơi. Về quê xong lại bù khú chè chén giống Vĩnh Phúc hồi tết năm ngoái. Vụ này quá khoai. Mươi ngày của bác Đam e là khó khả thi.

Molie

Xe tải
Hải Phòng không biết có biến gì mà quyết liệt thế nhỉ ?
Hà Nội còn chưa lập bệnh viện dã chiến nào.

Thanhvuóng71

Xe container
Hải Phòng không biết có biến gì mà quyết liệt thế nhỉ ?
Hà Nội còn chưa lập bệnh viện dã chiến nào.
Có cái Mê Linh đã dùng được ngày nào đâu.

Linh_Chi

Xe buýt
NN ko cấm xe khách, còn 1 đợt về quê nữa cụ ơi. Về quê xong lại bù khú chè chén giống Vĩnh Phúc hồi tết năm ngoái. Vụ này quá khoai. Mươi ngày của bác Đam e là khó khả thi.
[/QUOT]bác ấy bị con này nó phản dam rồi cụ

Quy Lão

Xe tăng
Cư dân sinh sống tại CC chỗ gia đình bà bn này mới mua nữa , phong tỏa , cách ly nữa thì coi như ăn Tết tại chỗ.
Ngay đầu ngõ nhà em.
Mới tối qua có con bạn sống bên Bonaza nhắn bảo bên tao bế đi 2 người Hải dương rồi, khéo năm nay cả nhà ăn tết trong cách ly. Hôm nay thành thật luôn.
Bên chung cư nhà em cũng có 1 nhà F1 đã bế đi, còn 1 nhà F2 thì có cán bộ phương canh giấc ngủ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhanh quá. Giờ đã thế này rồi
Cứ tăng dần đều...

NguyenAnhPhan

Xe container
Xong. Thêm 1 tỉnh nữa. Hồi chiều không dám nói. Giờ thì tránh không nổi.
Cứ liên tục thế này. Sang tuần chắc thêm chục nữa không chừng.
Căng thẳng...

hauyenhd

Xe container
Ngay đầu ngõ nhà em.
Mới tối qua có con bạn sống bên Bonaza nhắn bảo bên tao bế đi 2 người Hải dương rồi, khéo năm nay cả nhà ăn tết trong cách ly. Hôm nay thành thật luôn.
Bên chung cư nhà em cũng có 1 nhà F1 đã bế đi, còn 1 nhà F2 thì có cán bộ phương canh giấc ngủ.
Chí Linh giờ k còn chỗ mà bế đi kìa cụ, F1 giờ cũng nằm nhà mà tự cách ly thôi.

Nobita08

Xe máy
Nguy cơ rất rõ: toàn những ca liên hoan, đám cưới cuối năm. Lại cận kề tết - sinh viên thì nghỉ về quê ăn tết; khối còn lại thì tổng kết cuối năm - liên hoan khu phố - thôn xóm hic.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Vấn đề ở chỗ người ta phân biệt cúm mùa và cúm dịch . Đề kháng , kháng thể của cơ thể với virus ( Vì theo hiểu biết cá nhân cơ chế lây lan xâm nhập và khả năng biến dị của các chủng virus là thường xuyên và liên tục và nếu như cơ thể khỏe mạnh khi mắc cũng tự tạo ra kháng thể miễn dịch để "làm quen" với virus . Ngoại trừ cơ thể có bệnh nền và kháng thể yếu gây ra biến chứng và có thể dẫn tới tử vong ) . Phản ứng quá tiêu cực do lo sợ của đám đông + Phản ứng quá dân túy của cq + mong muốn 9 chị ( Thành tích , phiếu bầu thi đua ) sẽ mang lại nhiều hệ lụy về kinh tế , xã hội không thể kiểm soát và lường trước . Đó là sự suy giảm niềm tin vào cq cùng với sự thiếu tích cực và cộng tác của người dân trong việc vệ sinh phòng dịch . Bác nào lãnh đạo hay chỉ huy rồi cũng dăm bữa nửa tháng là người ta quên ngay ấy mà . Buồn thay có những tờ báo , trang tin đưa tin kiểu : Chính quyền đang khẩn trương truy vết những hành khách đi trên chuyến bay XXX rồi mạng xã hội kì thị , thổi phồng các thông tin về dịch làm tâm lí đám đông gay hoang mang . Sau khi hết hot rồi ai lại về nhà nấy đối diện với cuộc sống thường nhật đầy rấy khó khăn vì : Hậu covid ! Vĩnh Phúc chưa có ai chết vì Covid cụ @ memanque nhé ! Nhưng có nhiều người vỡ nợ , mất việc làm cuộc sống chật vật sống mỏi mòn khó khăn vì covid đấy . Khi cuộc sống khó khăn ăn uống chăm sóc y tế , nhu cầu sống đảm bảo ở mức tối thiểu khả năng bùng phát càng mạnh hơn . Vì khi virus đã xâm nhập " nằm yên" chưa phát tác khi chưa đủ điều kiện ngoài cộng đồng thì cũng nên tính toán phù hợp chứ cứ hễ có f1,f2 ...là lập tức khoanh cả một vùng dân cư rộng lớn để ...Cách ly như này thật là không ổn chút nào.

Chỉnh sửa cuối:

Quy Lão

Xe tăng
Càng ngày càng thấy Cô đến gần mình cụ ạ.
Mới 3 ngày mà ngoảnh đi ngoảnh lại đã từ Hải dương, Nam từ liêm, Fpt nhoằng cái đến chung cư bên cạnh rồi.
Năm nay dẹp hết mấy kèo đi tết nhất

nvht

Xe điện
công tác chống dịch của VN đến thời điểm này có thể nói là nhất Thế giới
Nhưng công tác "phòng dịch" thì e là quá tệ. Toàn để Covid lây 3-4 vòng rồi mới ngẫu nhiên phát hiện ra. CHÁN

3077

Xe container
Chí Linh đóng cửa cả TP thì khác gì cách ly đâu. Nhưng viễn cảnh như CAu la dương tính nhưng khỏe vẫn ở nhà mà đáng sợ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng