[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

j23

Xe container
Họp tới tấp từ tuần trước rồi mà các cụ, xung quanh mình như thế, ko tổ chức ngăn chặn để mà tèo à, em ủng hộ với các biện pháp nhưng phải dần dà và tuyên truyền sâu rộng hơn nữa

Dan du an

Xe ba gác
30/4 thì người lao động ở Lào Cam họ cũng có về đâu...Toàn dân mình đi lại thì cứ khẩu trang cẩn thận là ổn rồi. Em không thấy lo gì cả

Họp tới tấp từ tuần trước rồi mà các cụ, xung quanh mình như thế, ko tổ chức ngăn chặn để mà tèo à, em ủng hộ với các biện pháp nhưng phải dần dà và tuyên truyền sâu rộng hơn nữa
Cụ nói chuẩn, chứ đc địa phương A làm gắt, địa phương B thả lỏng cũng toi

langtubachkhoa

Xe container
Sao tôi lại phải không quote bác? Bác toàn đánh tráo khái niệm, đưa tin bóp méo có định hướng, tôi phải quote tích cực chỉ ra sự gian xảo của bác. Chính bác mới không dám trả lời những bài tôi quote, vì bác tự biết bác sai lè, cố tình bóp méo thông tin.

Tin này tôi đọc tối qua trên bloomberg rồi https://www.bloomberg.com/news/articles/2021-04-26/israel-examines-heart-inflammation-cases-after-pfizer-covid-shot. 62 ca viêm cơ tim trên 5 triệu người tiêm, 2 người tử vong. Xác suất viêm cơ tim ở đây là 1/100k. Vấn đề là tỷ lệ này tương đương với xác suất bình thường vẫn xảy ra trong dân số, thậm chí thấp hơn. “We have not observed a higher rate of myocarditis than what would be expected in the general population".

Tham khảo:
'The incidence of myocarditis is approximately 1.5 million cases worldwide per year. Incidence is usually estimated between 10 to 20 cases per 100,000 persons.' Tức là bình thường trong dân số tự nhiên có 10-20 ca viêm cơ tim trên 100k dân, gấp 10-20 lần số liệu sau tiêm chủng ở Israel.
Chính bác nói ignore tôi đấy chứ=)). Tôi không nói gì cả.
Tin tiếng Anh đưa lên là bổ sung cho cái tin tiếng VN của bạn kia thôi. Dù sao cũng cảm ơn vì đã tích cực vào phân tích giùm.

Matizcoi

Xe cút kít
Em cưa cả bom, dịch là cái đinh vít nhóe ;))

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em cũng ủng hộ hạn chế/hoãn/hủy các hoạt động tập trung đông người.
Xem thời sự VTV thì màn hình chiếu cảnh hỏa thiêu nạn nhân COVID, MC nhà đài tuyên truyền 5K nhưng dòng caption ở chân màn hình thì giới thiệu 1 loạt các lễ hội ở các tỉnh. Sao lắm lễ hội thế không biết nữa.

Ac080

Xe tăng
Phòng bệnh hơn chữa bệnh.

Cứ nghĩ đến cảnh chạy thoát khỏi Đà Nẵng năm ngoái là mệt rồi.

XPQ

Xe cút kít
Người Vinađuboong chúng mình, ở lâu một chỗ thì cuồng chân nhưng thả cho đi mấy bước lại mỏi. Chứ mà không thì học anh Tin cho nghỉ hẳn 10 ngày cho máo.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn, chứ đc địa phương A làm gắt, địa phương B thả lỏng cũng toi
Tù mọt gông, rớt chức nhanh hơn lật bàn tay là từ dịch mà ra hết đấy, chống dịch như chống giặc. Nên họp chỉ là họp bàn phương án và cách thức triển khai, chứ không phải là để doạ nạt chi mấy ông tỉnh tp nữa.
Giờ mà lọt qua chổ ông nào là ông đó bị sẹo, ông mô cũng chổng vó lên chạy.
Bên trong hàng rào, thì chúng ta vẫn an toàn cho đến khi bị phát hiện( +) thế nên ở nhà hay đi du lịch thì nó không khác nhau cái gì đâu. Có biết lỗ nào hỏng đâu, ông ở nhà vẫn đi làm, đi chợ đi học và vẫn cứ toang như thường. Ông đi chơi thì cũng có hệ số tiếp xúc chứ đâu phải cứ đi chơi là gặp ngay ông + đâu. Dễ gì gặp.

Vinsmoke Sanji

Tháo bánh
Biên giới dài 50km giáp lào vs campuchia việc ko để lọt là ko thể tránh khỏi dc con rào dài 100 m nó còn trốn dc huống chi cả sông cả núi hi vọng người dân xung quanh thấy có thằng trốn về báo công an ngay lập tức. Việc đeo khẩu trang là vô cùng cần thiết các cấp các ngành cứ cứ đội tuần tra di xe máy ra đường thằng nào ko có khẩu trang xích luôn nộp phạt kinh ngay.

uoat_LX

Xe điện

Em thấy người người book du lịch
Nhà nhà book du lịch
HN đang lo cấm tụ tập đông người và các tỉnh du lịch biển vẫn đông lắm;
Ơ kìa ,em hủy tour Phú Quốc rồi ,đông đâu mà đông🤪🤪🤪. Không có mợ ,chợ vẫn đông . Vợ em nó bảo : sợ tháo chạy ,hãi lắm ,an toàn là bạn ,tai nạn là thù .Ờ , nhất trí ,vợ cứ lấy tiền du lịch lượn tiki ,shopee,lazada,sendo đê .

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Nhà nhà book du lịch
Làm sao đẩy được cái Xi Gêm qua Vientiane bác nhỉ?

nvht

Xe điện
Tù mọt gông, rớt chức nhanh hơn lật bàn tay là từ dịch mà ra hết đấy, chống dịch như chống giặc. Nên họp chỉ là họp bàn phương án và cách thức triển khai, chứ không phải là để doạ nạt chi mấy ông tỉnh tp nữa.
Giờ mà lọt qua chổ ông nào là ông đó bị sẹo, ông mô cũng chổng vó lên chạy.
Bên trong hàng rào, thì chúng ta vẫn an toàn cho đến khi bị phát hiện( +) thế nên ở nhà hay đi du lịch thì nó không khác nhau cái gì đâu. Có biết lỗ nào hỏng đâu, ông ở nhà vẫn đi làm, đi chợ đi học và vẫn cứ toang như thường. Ông đi chơi thì cũng có hệ số tiếp xúc chứ đâu phải cứ đi chơi là gặp ngay ông + đâu. Dễ gì gặp.
Đi xe riêng đến những chỗ ít đông đúc có khi rủi ro lây nhiễm còn nhỏ hơn nhiều ở HN

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Nhà nhà book du lịch
Phòng bệnh hơn chữa bệnh.
Thừa 1 tý còn hơn Thiếu 1 tý.

Hôm nay tôi đọc Dân Trí, thấy bên Hà Tĩnh cũng hoãn hủy mọi hoạt động rồi.
Hà Tĩnh hỏa tốc lệnh dừng hoạt động lễ hội, sự kiện tập trung đông người | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

uoat_LX

Xe điện
Theo em, dẹp các lễ hội đợt 30/4 này để phòng dịch.

Cần biết là để điều trị, ngăn ngừa lây lan của 1 người nhiễm covid19 là phức tạp và tốn kém vô cùng.
Vỗ tay , ✋✋✋,cụ nói chuẩn ,bao nhiêu người nghèo chưa hỗ trợ được , tự nhiên một thằng bị bệnh nó phá cả mấy tỏi ,đau kinh .

Trạng thái
Thớt đang đóng