[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nếu việc cách ly 1-1 như cụ nói thành tiền lệ thì cụ xử lý thế nào nếu số học sinh phải cách ly là 1000 cháu?
không phải cứ thích trả tiền là có chỗ cách ly cụ ạ :D
Nói chung là cứ để các cụ ở trên tính, nếu là con em thì em cũng tranh thủ trấn an cháu nó, mà đi cách ly cả 1 ekip chăm lo con mình rồi mà các cụ vẫn lo lắng kiểu sợ nó bị làm sao thì em ạ các cụ luôn. Em thật, nó còn an toàn hơn ở nhà với các cụ ấy. Ăn ở tập trung, trải nghiệm vất vả (e nghĩ là k có gì nguy hiểm cả) cũng là điều tốt.
Thế F2 có phải cách ly không mà còn cố trình bày. Next cụ cho khỏi mất thời gian vì nhìn còn ngắn lắm

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Như bọn mũi lõ là nó đến niêm phong nhà, hàng ngày nó alo hỏi han tình trạng...Ở mức độ cần vào viện thì nó đưa xe đến đón. Nói riêng về các bé lớp 3 này không biết các lãnh đạo có cơ chế riêng gì khác không nhỉ? Nếu chứng minh là nhà mình đủ rộng và an toàn, ký cam kết nọ kia để cách ly cho bé tại gia?

NguyenAnhPhan

Xe container
Đến lượt Bắc Ninh rồi. Khéo mai mốt Nam Định cũng nên. 1 có thể thành vài chục chỉ sau vài h thôi. Số tỉnh có người nhiễm tăng dần dần.

vivamoon

Xe máy
Gặp qua zalo giờ quá đơn giản. 9 tuổi mà lo vậy thì các cụ bao bọc con quá. Trưởng thành sao nổi ?
Vâng bác ạ về lý thuyết là thế, e đã được nghe kể trực tiếp về đk cách ly rồi cụ a. Tất nhiên các cháu còn bé thì hy vọng đk các cháu tốt hơn. Và cũng đồng ý là k thể kéo theo 1 kèm 1 được. Đây là yêu cầu bắt buộc lưạ chọn cái nào ít tồi tệ hơn thôi.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cho là f2 phải đi cách ly tập trung đi.
F2 cách ly chung với F1? Thế chia ra F2 với F1 cho vui à? Em thật, cụ hơi dố*.
Thế nhé!
Đù. Cụ đọc kỹ đây là các cháu lớp 3 nhé. Tay nhanh hơn não bảo người khác dốt.

CAC

Xe buýt
Kính các cụ:
1. Các cụ không nên và không có quyền chỉ trích những người vô tình lây bệnh ra cộng đồng.
2. Ai cũng yêu thương con mình cả. Nhưng (lại nhưng) chống dịch như chống giặc phải hy sinh lợi ích cá nhân và tin tưởng vào người dẫn đầu.
3. Túm lại các cụ ofer thượng đẳng ngừng chỉ trích đi ạ. Thay vào đó tự lo tốt cho thân mình đi đã.

Tép Suối

Xe tải
Đù. Cụ đọc kỹ đây là các cháu lớp 3 nhé. Tay nhanh hơn não bảo người khác dốt.
Cụ mới là tay nhanh hơn não ấy.
Việc bế f1 đi cách ly tập trung là để tránh nguy cơ lây nhiễm cho người xung quanh nếu không may f1 nhiễm bệnh. Vì F1 là hs lớp 3 nên mới “phải có người lớn đi kèm”, và so với việc kéo 20 người đi kèm 20 cháu thì đưa vài cô giáo vào trôm nom 20 cháu là giải pháp “ít rủi ro nhất”. Các cô giáo đang là f2 (có nguy cơ lây nhiễm ít hơn rất nhiều f1) tự nhiên bị cách ly chung với f1, tăng rủi ro lây nhiễm mà các cô còn chưa kêu, cụ ở nhà sợ con cụ buồn với khổ mà đòi nhao vào thay các cô??
Giờ e bảo cụ vào chăm con nhà thằng khác trong khu cách ly cụ có vào ko??
Em thật, không biết thì dẹp ra cho người khác làm cụ ạ.

Hakipack2

[Tịch thu bằng lái]

vivamoon

Xe máy
Việc bế f1 đi cách ly tập trung là để tránh nguy cơ lây nhiễm cho người xung quanh nếu không may f1 nhiễm bệnh. Vì F1 là hs lớp 3 nên mới “phải có người lớn đi kèm”, và so với việc kéo 20 người đi kèm 20 cháu thì đưa vài cô giáo vào trôm nom 20 cháu là giải pháp “ít rủi ro nhất”. Các cô giáo đang là f2 (có nguy cơ lây nhiễm ít hơn rất nhiều f1) tự nhiên bị cách ly chung với f1, tăng rủi ro lây nhiễm mà các cô còn chưa kêu, cụ ở nhà sợ con cụ buồn với khổ mà đòi nhao vào thay các cô??
Cụ nói cũng k sai nhưng các cô cũng là f1 vì cô tiếp xúc trực tiếp với f0 như các bạn trong lớp

Pippi90

Đi bộ
Em tưởng cô giáo chủ nhiệm và cô giáo bộ môn trực tiếp dạy bạn F0 thì cũng là F1 hết rồi chứ?

NguyenAnhPhan

Xe container

Yeuphunu

Xe điện
21 ngày thôi.... Nghe cụ nói đơn giản. Với người lớn thì ok. Các con mới 9 tuổi thì sẽ thế nào đây
Cháu tích cực nghĩ: 9t trẻ biết nhiều lắm. Mấy khi dược dịp không phải học chơi tụ tập cả ngày.

trananh.arena

Xe tải
Website
www.khacimei.com

trananh.arena

Xe tải
Website
www.khacimei.com
HN đã xem xét cho trẻ nghỉ tết sớm rồi. Chắc sợ phát thêm nữa sẽ quá tải.
E nghĩ đến 99% là đầu tuần sau bắt đầu nghỉ tết cho hs hà nội rồi

hauyenhd

Xe container
Phải có cha mẹ chứ, nếu không trẻ nhỏ thế đến đêm nó khóc ầm lên ai dỗ được
Không biết bây giờ thế nào chứ quê e trước kia chỉ có các bé đi cách ly thôi, những người phụ trách trong trung tâm lo hết mà còn lít nhít lớp 1,2.

Trạng thái
Thớt đang đóng