[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bút Thép VNN

Xe tải
Sao Mỹ lại để các nhà ngoại giao thiếu thốn thế nhỉ?
(NLĐO) - The Washington Post cho biết một số nhà ngoại giao Mỹ tại Nga đã "yêu cầu nước chủ nhà cho phép họ được tiêm vắc-xin Covid-19 mang tên Sputnik V".

kienvinh

Xe lăn
Sao Mỹ lại để các nhà ngoại giao thiếu thốn thế nhỉ?
(NLĐO) - The Washington Post cho biết một số nhà ngoại giao Mỹ tại Nga đã "yêu cầu nước chủ nhà cho phép họ được tiêm vắc-xin Covid-19 mang tên Sputnik V".

Từ khóa đã có ngay trong bài báo: "ngoại giao".

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái đoạn bôi đậm đậm của cụ, là cụ lấy tiêu chí nào để đánh giá Mỹ đã làm rất tốt ah? Cụ cho em xin 1 số thông tin để biết Mỹ đang làm tốt thế nào để VN biết đường mà phấn đấu:

1. số người nhiễm
2. Số người chết
3. Mức độ tăng trưởng/sụt giảm GDP trong năm 2020.
4. Số tiền mà ngân sách phải bỏ ra để cứu trợ trong năm 2020.
5. Số người thất nghiệp trong năm 2020.
6. Số lượng việc làm tạo mới trong năm 2020.

có mấy chỉ số trên, rồi bác so với các quốc gia khác (bao gồm VN) thì em mới hình dung đc Mỹ đang làm tốt ntn để em bảo anh Đam sang học tâp ah.
Tốt chứ ạ. Em thấy kênh Phố Bolsa chiếu Ngô Kỷ, chữa Covid, ông ta là homeless, mà nằm giường, phòng riêng, như cán bộ cao cấp ở VN, không khéo còn hoành tráng hơn về cơ sở vật chất.

Và như em nói, họ phải vận hành nền kinh tế 20 000 tỉ GDP, nó khác với vận hành nên kt như VN GDP chỉ bằng 1 bang Cali của họ.

Em nghĩ nên tôn trọng các nước, Mĩ châu Âu,hay bất cứ nc nào. Không nên cứ mình là hay, nhất mà người khác không ra gì.

Trong khi họ giúp, hỗ trợ mình, mình hưởng lợi từ sự rủi ro của họ. 5 năm qua xk VN sang Mĩ tăng đột biến. Và họ cũng khen mình.
Cơ sở vật chất, phút 21.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
Tốt chứ ạ. Em thấy kênh Phố Bolsa chiếu Ngô Kỷ, chữa Covid, ông ta là homeless, mà nằm giường, phòng riêng, như cán bộ cao cấp ở VN, không khéo còn hoành tráng hơn về cơ sở vật chất.

Và như em nói, họ phải vận hành nền kinh tế 20 000 tỉ GDP, nó khác với vận hành nên kt như VN GDP chỉ bằng 1 bang Cali của họ.

Em nghĩ nên tôn trọng các nước, Mĩ châu Âu,hay bất cứ nc nào. Không nên cứ mình là hay, nhất mà người khác không ra gì.

Trong khi họ giúp, hỗ trợ mình, mình hưởng lợi từ sự rủi ro của họ. 5 năm qua xk VN sang Mĩ tăng đột biến. Và họ cũng khen mình.
Cơ sở vật chất, phút 21.

Báu lắm mà dc khen cụ. Hồi đầu dịch, Việt Nam và Israel cấm bay rồi cách ly các kiểu còn bị anh Ngoại giao Hàn sủa ông ổng kìa! May mà các anh ấy bung bét ko thì ăn đủ!

donbeca

[Tịch thu bằng lái]

Maucuatinhyeu

Xe máy
Trong khí đó: Điếu cày thần thánh đã chứng minh hiệu quả phòng ngừa Covid.
Hưng Yên:
Nam thanh niên hút chung điếu cày với F0 có kết quả âm tính với SARS-CoV-2

Trục

Xe ba gác
Hưng Yên:

Mời cụ chén Vang vì suy đoán thiếu khoa học.

Maucuatinhyeu

Xe máy
Mời cụ chén Vang vì suy đoán thiếu khoa học.
Em chỉ tin báo Nhân Dân thôi ạ. Đây là lần thứ 2 chứ em đâu dám suy đoán cụ ơi.
Liên quan đến kết quả xét nghiệm của các trường hợp được xác định là F1 của bệnh nhân nhiễm Covid-19 số 447 tên là N.T.H, 23 tuổi ở phường Mễ Trì (quận Nam Từ Liêm, Hà Nội), chiều 30-7, Phó Giám đốc Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Nội Khổng Minh Tuấn cho biết, kết quả xét nghiệm bước đầu các trường hợp F1 của ca bệnh này đều âm tính.

dasaev

Xe buýt
Hưng Yên:

Tụi em chưa làm về virus nhưng từng nuôi cấy vi khuẩn, xạ khuẩn, nấm (men, mốc,...) trong môi trường lý tưởng cũng không bao giờ đạt 100% đâu nên thanh niên kia hút chung điếu cày mà không bị dính thì may mắn. Nhà em đoán cụ fun thôi chứ có bệnh mà dí mồm dùng chung như thế kia thì vãi...

Dân miền núi TM

Xe điện
Em chỉ tin báo Nhân Dân thôi ạ. Đây là lần thứ 2 chứ em đâu dám suy đoán cụ ơi.
Liên quan đến kết quả xét nghiệm của các trường hợp được xác định là F1 của bệnh nhân nhiễm Covid-19 số 447 tên là N.T.H, 23 tuổi ở phường Mễ Trì (quận Nam Từ Liêm, Hà Nội), chiều 30-7, Phó Giám đốc Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Nội Khổng Minh Tuấn cho biết, kết quả xét nghiệm bước đầu các trường hợp F1 của ca bệnh này đều âm tính.
Đài Loan đã công bố chè xanh có tác dụng ức chế covid. Cụ có nghiên cứu thì tập trung vào thuốc lào mới phải.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Nhà sư bàn về Covid cũng hay:

metalins

Xe tăng
Khi nước Mỹ/Anh chết vì Ncov19 như ngả rạ, thì vẫn có tầm 100 chuyên gia của Mỹ/Anh có mặt ở Việt Nam tư vấn chống dịch và lobby bán thuốc/vaccine/thiết bị y tế cụ ạ. Kền kền chỉ quan tâm đến xác thối, không quan tâm đến đồng loại đâu.
Cụ ví von vậy thì ai là xác thối, ai là đồng loại thế cụ?

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ví von vậy thì ai là xác thối, ai là đồng loại thế cụ?
Chắc cụ phải ôn lại bài tập làm văn: giải thích nghĩa đen và nghĩa bóng của câu tục ngữ........
Câu chuyện của em không có : ai là xác thối, ai là đồng loại. Xác thối là xác thối, đồng loại là đồng loại

aladanh

Xe tăng
Khi nước Mỹ/Anh chết vì Ncov19 như ngả rạ, thì vẫn có tầm 100 chuyên gia của Mỹ/Anh có mặt ở Việt Nam tư vấn chống dịch và lobby bán thuốc/vaccine/thiết bị y tế cụ ạ. Kền kền chỉ quan tâm đến xác thối, không quan tâm đến đồng loại đâu.
Hình như giờ mình đang đặt hàng mua vaccine của kền kền phải không cụ?

elevonic

Xe lăn

Thủ đô Phnom Penh của Campuchia trải qua ngày thứ 3 liên tiếp phát hiện hàng loạt ca nhiễm COVID-19. Tình hình trở nên căng thẳng hơn khi nhiều người nhập cảnh từ Trung Quốc nhiễm COVID-19 đã trốn khỏi khu điều trị.

Sáng 22-2, Bộ Y tế Campuchia đã thông báo nước này vừa phát hiện thêm 35 ca nhiễm COVID- 19 mới. Trong số này có 31 ca nhiễm từ cộng đồng và 4 ca nhập cảnh. Trong đó, phần lớn những ca nhập cảnh đều từ Trung Quốc.

Như vậy, đây là ngày thứ 3 liên tiếp phát hiện người nhiễm COVID-19, nâng tổng số lên 78 bệnh nhân được phát hiện.

Trạng thái
Thớt đang đóng