Tổng hợp tất cả các vấn đề về tóc bạc, bạc tóc

Octopus

Xe tải
cụ chủ đừng mất công tìm thuốc làm gì vì néu có thì anh tổng đã dùng chứ k để trắng xóa như ông lão òi, già chết đi dc =))
Khồng, anh tổng già rồi nên trắng theo quy luật, còn em đang trẻ trung phơi phới mà lại mang đầu bạc mới là vấn đề chứ cụ.

MapDaTinh

Xe hơi
Em đánh dấu cái , e cũng bị.Cứ hơn tháng lại phải nhuộm... Môi trường e làm lại không được để đầu trọc :(

Mã Đức Hoa

Đi bộ
Em cũng như cụ, đọc mãi, tìm hiểu mãi dùng nhiều loại thuốc đắt có, rẻ có cuốc cùng bạc vẫn hoàn bạc mất tự tin phết. Được cái vẫn chiến tốt... vì nghe nói tóc bạc sơm có cái bị yếu ...

youthanasia

Xe hơi
Nhà cháu cũng vote cạo trọc, vừa mát mẻ, vừa kinh tế

anhtho

Xe ngựa
Cụ qua e đổi cho nửa đầu :D.
Người e gầy, cao có 1,65m, 42 xuân rồi mà tóc cứ đen xì.
Nhiều khi đi làm việc gặp đối tác mới họ nghĩ e trẻ trâu, ức éo chịu được chỉ muốn nhuộm mịa nó nửa đầu hoa dâm bụt thôi.
42 thì chưa nói điều gì. Mẹ gấu nhà em hơn 80 rồi mà tìm cố cũng ra vài sợi bạc ! Hoặc cụ giáo em hồi học đại học, 70 tuổi rồi mà cứ xanh lét, lại dầy nữa chứ ! Lâu ko gặp thầy ko biết có tóc bạc chưa :)
Em cũng đang như cụ chủ và chưa có phương án gì, mỗi năm mỗi bạc thêm !

tit_batman

Xe tăng
Em 32 tuổi bạc 1/3 đầu luôn ! em tóc bạc từ năm 23 tuổi ngày trước chưa vợ hay nhuộm,giờ em cứ để tự nhiên !
Chắc là cũng chẳng có phương pháp gì lấy lại màu tóc đen mà ko dùng thuốc nhuộm đâu cụ à.

youthanasia

Xe hơi
Em xấu bụng, xấu cả máu, nên từ hồi 30 cũng đã đầy đầu rồi cụ ạ :T Cạo 1 thời gian, đến khi quen rồi thì mát lắm. Chơi tới đi cụ

tuannbb

Xe điện
Em uống 3 tháng liền lọ hà thủ ô của Lava mà chả ăn thua cụ ạ. Chán!

kienbinh

Xe điện
Em uống Hà thủ ô mà chả ăn thua.Thôi cứ để thế cho tri thức cụ chủ ạ :)

XPQ

Xe cút kít
Cạo trọc bổ ngôi giữa đội khăn xếp. Gợi cảm rất!

Bò lốp

Xe lăn
các cụ trên toàn nói vui, nếu cụ muốn thì gặp em. chân tình:D

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
42 thì chưa nói điều gì. Mẹ gấu nhà em hơn 80 rồi mà tìm cố cũng ra vài sợi bạc ! Hoặc cụ giáo em hồi học đại học, 70 tuổi rồi mà cứ xanh lét, lại dầy nữa chứ ! Lâu ko gặp thầy ko biết có tóc bạc chưa :)
Em cũng đang như cụ chủ và chưa có phương án gì, mỗi năm mỗi bạc thêm !
Vậy cụ với e đảo cho nhau nửa mái đê...đê... đê :D.

anhtho

Xe ngựa
Vậy cụ với e đảo cho nhau nửa mái đê...đê... đê :D.
Được thế thì tốt quá :))
Cái món bạc tóc này nó cũng theo gen đó các cụ. Nhà em ai 40 cũng chuyển bạc hết, nhà gấu thì chả thấy gì, mấy ông anh theo gen mẹ, toàn như nhuộm mà chả phải nhuộm mới tài !

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng có băn khoăn riêng cụ nhỉ. Cụ muốn đối tác nghĩ mình không phải trẻ trâu thì cụ để râu ria là ổn mà, chỉ có tóc bạc như em giờ muốn xanh là lần cẳt nào cũng phải nhuộm thôi.
Hjjj, e thử rồi nhưng dáng e nó cây cau nên để tí râu ria chả khác gì anh ...móc túi :-ssmới đau cụ ạ.
Mụ ngan gìa nhà e bảo ' anh ăn chỉ để nuôi ... râu' , e điên tiết nói laị ' éo có râu " lông" hóa thằng vô mao à :)).

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Được thế thì tốt quá :))
Cái món bạc tóc này nó cũng theo gen đó các cụ. Nhà em ai 40 cũng chuyển bạc hết, nhà gấu thì chả thấy gì, mấy ông anh theo gen mẹ, toàn như nhuộm mà chả phải nhuộm mới tài !
Fun tí cho vui chứ gấu nhà e cũng dùng đủ các loại thuốc âu, á, mỹ mà chả khỏi, cuối cùng cũng phải dùng thuốc nhuộm ruồi, may 2F nhà e không đúa nào theo máu mẹ nó, tóc đứa nào cũng đen mượt cụ ạ.
E mách các cụ 1 đơn thuốc rất đơn giản nhé, nhưng chỉ cho những người tóc hoa tiêu thôi, chứ bạc trắng 2/3 và do máu không có tác dụng mấy.
Nước vo gạo để lên men ," hơi chua và váng nhẹ thôi chứ đừng để chua quá mà gội đầu lại nôn ọe trong nhà tắm đấy".
- Ủ lên đầu khoảng 30phút, xong xả lại bằng nước ấm. Tuyệt đối không gội lại bằng dầu gội. Mới gội bằng nước này cảm thấy đầu hơi chua, tóc hơi cứng lúc đầu ướt, nhưng chỉ vài ba lần gội thôi, những lần sau tóc mượt như dùng dầu xả.
- Nếu các mợ mà dùng sợ cứng tóc thì có thể vuốt ít dầu xả" sau vài 3 lần đầu nếu khó chịu mùi chua thôi nhé"
- Lưu ý tóc chỉ cảm thấy khô và khó chải đầu khi tóc ướt thôi, và chỉ qua 1,2 tuần thôi. Sau 1,2 tuần đầu tóc mượt như dùng dầu xả luôn.
- Cáí nữa là mùa nồm như giờ nước vo gạo chỉ để 1 ngày thôi, mùa hè hay hanh khô có thể để 2,3 ngày thì hãy dùng, để lâu quá nó lên men nhiều gội thối cả mấy tầng nhà luôn.
Kiên trì và kiên trì đối với cụ, mợ nào tóc xơ như rễ tre thì ắt thành công, nhớ thành công phải mời e bia đấy, còn không thành công sau 3 tháng " tóc không mượt thôi nhé chứ tóc bạc nhiều khi do cơ địa là e không bảo hành ," thì e chịu phạt lại trận bia ạ.

Octopus

Xe tải
Fun tí cho vui chứ gấu nhà e cũng dùng đủ các loại thuốc âu, á, mỹ mà chả khỏi, cuối cùng cũng phải dùng thuốc nhuộm ruồi, may 2F nhà e không đúa nào theo máu mẹ nó, tóc đứa nào cũng đen mượt cụ ạ.
E mách các cụ 1 đơn thuốc rất đơn giản nhé, nhưng chỉ cho những người tóc hoa tiêu thôi, chứ bạc trắng 2/3 và do máu không có tác dụng mấy.
Nước vo gạo để lên men ," hơi chua và váng nhẹ thôi chứ đừng để chua quá mà gội đầu lại nôn ọe trong nhà tắm đấy".
- Ủ lên đầu khoảng 30phút, xong xả lại bằng nước ấm. Tuyệt đối không gội lại bằng dầu gội. Mới gội bằng nước này cảm thấy đầu hơi chua, tóc hơi cứng lúc đầu ướt, nhưng chỉ vài ba lần gội thôi, những lần sau tóc mượt như dùng dầu xả.
- Nếu các mợ mà dùng sợ cứng tóc thì có thể vuốt ít dầu xả" sau vài 3 lần đầu nếu khó chịu mùi chua thôi nhé"
- Lưu ý tóc chỉ cảm thấy khô và khó chải đầu khi tóc ướt thôi, và chỉ qua 1,2 tuần thôi. Sau 1,2 tuần đầu tóc mượt như dùng dầu xả luôn.
- Cáí nữa là mùa nồm như giờ nước vo gạo chỉ để 1 ngày thôi, mùa hè hay hanh khô có thể để 2,3 ngày thì hãy dùng, để lâu quá nó lên men nhiều gội thối cả mấy tầng nhà luôn.
Kiên trì và kiên trì đối với cụ, mợ nào tóc xơ như rễ tre thì ắt thành công, nhớ thành công phải mời e bia đấy, còn không thành công sau 3 tháng " tóc không mượt thôi nhé chứ tóc bạc nhiều khi do cơ địa là e không bảo hành ," thì e chịu phạt lại trận bia ạ.
Tức là tóc bạc cũng có khả năng đỡ bạc hả cụ?

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]

Octopus

Xe tải
Đỡ cụ ạ và tóc sau 1 tháng cụ cảm thấy mượt hơn, e nghiêm túc đấy.
Để đến mùa hè em thử xem, nhưng mà em ngại mùi chua của nước gạo nó ám theo người lắm, đến văn phòng cứ thơm gọi là....:) :)