[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

elevonic

Xe lăn
Đây gọi là “linh hoạt”

“Một đồng chí công an làm nhiệm vụ tại chốt giải thích: "Chúng tôi chỉ thực hiện nhiệm vụ, anh/chị có ý kiến thì lên gặp lãnh đạo TP. Sơn La".”

Em nghĩ đ/c này trả lời chuẩn, làm theo nhiệm vụ của trên giao chứ sung sướng gì đâu

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
3 tháng tiêm 1 lần ko hiểu đó là vxin hay là gì nữa, cơ thể ng đúng là để thí no luôn
Thôi quit hết đi. Tiêm hết Nanocovax hiệu quả 51% chống chết 100% cho cả thế giới. Trao Nobel y học cho giám đốc Hồ Nhân còn Nobel hòa bình cho mấy sư thầy sắp lễ khấn bái để được phê duyệt sớm vaccine này

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Gọi thì các đc ấy sẽ bảo là không được đi đổ, chờ người xử lý hihi. CÒn bao giờ xử lý thì chưa biết. THôi cụ canh lúc đêm muộn hoặc sáng sớm không có ai thì đi đổ cho xong. Bịt bùng cẩn thận để tránh nhận diện hihi.
À mà kết quả thế nào cụ nhớ cập nhật.
Em gọi cho ctp và được bác tổ trưởng hướng dẫn tự đi mà đổ :)) :))

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
Bản tin Y bộ bảo bắc mỹ từ hôm qua đến nay tăng 3264 ca trong khi nhiều nguồn khác nói Mẽo ngày hơn 600k, thế là thế lào hả các cụ
Kỷ lục 1 triệu ca nhiễm 1700 tử vong ngày này ;))

CuTiVoDich

Xe điện
Em sau khi tiêm mũi 3 bị hiện tượng mất ngủ. Tối thì ngủ sớm. 22h ngủ rồi. Nhưng tầm 3-4h sáng là hay bị thức và cực khó ngủ lại. Chỉ lơ mơ tới sáng. Sức khỏe cũng thấy kém đi. Thực ra sức khỏe kém em cảm nhận được từ sau mũi 2. Cũng có thể do ít vận động hơn vì dịch. Nhưng đúng là sau mũi 3 người ngợm sức khỏe suy giảm đáng kể. Em mới 37 thôi ạ. Trước dịch ngày nào đi làm cũng đi bộ 5-7km trong cơ quan giữa các phòng ban, sức khỏe ổn.
Em hơn bác 2 tuổi, sau tiêm mũi 3 cũng thường dậy tầm 3-4h sáng rồi tỉnh luôn. Người hay bị oải. Ăn uống sinh hoạt vận động thì bình thường. Ngày em vẫn đi bộ 5km vào buổi chiều

Twoku

Xe tải
Thế người nhà cụ có test kháng thể không ạ? NHư em tiêm 5 tháng, test kháng thể bị giảm nên tiêm mũi 3. Còn cụ tiêm vắc xin anh hàng xóm, 2 tháng cụ thử test kháng thể xem :D
Cụ cho E hỏi là test kháng thể ntn? Chỉ số ra sao thì phải tiêm nhắc lại.

elevonic

Xe lăn
địa phương làm bậy quá
Làm xxx gì có chuyện phó CT vượt mặt ký quyết định mà CT k biết :D

Thông tin mới vụ 1 xã ở Sơn La "bắt" người lao động về ăn Tết trước 22 ngày
LĐO | 04/01/2022 | 23:03 PM

Sơn La - UBND xã Chiềng Yên, huyện Vân Hồ đã ra văn bản đính chính nội dung yêu cầu người lao động về quêăn Tết phải về quê trước nhiều ngày.
Tối 4.1, trao đổi với PV Báo Lao Động, ông Hà Văn Phúc - Chủ tịch UBND xã Chiềng Yên cho biết: "Văn bản yêu cầu người lao động trên địa bàn xã có nhu cầu về quê ăn Tết Nguyên Đán phải về trước nhiều ngày do Phó Chủ tịch xã ký, tôi không được xem qua văn bản mà chỉ được gửi bản ghi nội dung câu hỏi làm việc trong cuộc họp".

toimuondie

Xe container
Em thấy vụ này cũng căng đây:
Bệnh viện, các công ty... theo dây chuyền rồi đổ vỡ hết.
Nhiều lúc trên mạng chửi người ta vô cảm, nhẫn tâm nhưng hôm sau lại chửi người ta không minh bạch.

Vulcan V70

Xe trâu

trancannam

Xe điện
Em thấy vụ này cũng căng đây:
Bệnh viện, các công ty... theo dây chuyền rồi đổ vỡ hết.
Nhiều lúc trên mạng chửi người ta vô cảm, nhẫn tâm nhưng hôm sau lại chửi người ta không minh bạch.

Trách nhiệm Bộ Y tế rất lớn. Họ hầu như ko chuẩn bị gì cả. Cái quan trọng nhất là chuẩn bị ngân sách nhưng.

Kiabuoisang

Xe container
Em thấy trên cái trang Gomhang có bán công khai thuốc molunpiravir và thuốc Favipiravir là như nào các cụ nhỉ. Đã cụ nào mua thuốc của trang ấy chưa? thuốc thật hay thuốc ểu.
Nhà nước cấm mà ko hiểu sao cái trang ấy vẫn hiện lên đầu tiên khi google và có cả địa chỉ đàng hoàng :-?

daicuty

Xe tăng
thật sự em tiêm xong mũi 2 cũng thấy sức khỏe xuống đi

jobber

Xe tăng
Thôi quit hết đi. Tiêm hết Nanocovax hiệu quả 51% chống chết 100% cho cả thế giới. Trao Nobel y học cho giám đốc Hồ Nhân còn Nobel hòa bình cho mấy sư thầy sắp lễ khấn bái để được phê duyệt sớm vaccine này
Biết ng ta là ng như thế nào chưa mà vội phán vậy, nếu sản phẩm tốt như báo cáo thì mọi ng dân VN đều có lợi chứ sao! Hay là ngồi đợi khi nào a Ceo pfizer phán 2,3 tháng lại cần mua tiêm liều hết!

namvqh

Xe buýt
Cơ quan em có 5 ca vợ hoặc mẹ là F0 nhưng không ai bị nhiễm covid, có thể thấy tác dụng của vacxin là rõ ràng. Hơn 100 người đã tiêm mũi 3, hầu hết không vấn đề gì, số còn lại có phản ứng nhưng nhẹ hơn nhiều so với tiêm mũi 1 và mũi 2.
Về phản ứng của chính quyền và y tế cơ sở khi báo có người nhà dương tính covid thì đúng như cụ Nokfev đã comment.
Theo em thì các cụ/ mợ không nên bi quan và đến lúc phải chấp nhận sống chung với covid sau khi tỷ lệ phủ vacxin đã rất cao rồi. Cứ rào giậu chặt chẽ mãi thì ngành dịch vụ sẽ kiệt quệ, kéo theo là hàng triệu lao động, rất nhiều chủ doanh nghiệp nhỏ và gia đình họ sẽ vô cùng khó khăn. Tất nhiên vẫn cần tuân thủ 5k để trước hết bảo vệ người già, trẻ con trong gia đình mình, rộng hơn là cả cộng đồng.

dungcivic

Xe tăng
Tranh thủ con Omicron nhẹ thì thả hết ra cho sớm đạt miễn dịch tự nhiên đi. Cứ cố kìm đến lúc có đột biến mới độc lực còn mạnh hơn con delta lúc đó ngồi khóc với nhau bằng tiếng mán. Bọn big pharma thu đủ tiền rồi chúng nó phủi tay thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng