[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kiabuoisang

Xe container
Xuống chứ ạ! Có cái gì lên mãi mà ko xuống.😆😆😆 Em dự là như vậy. Virus giống như vết dầu loang trên biển, nó loang đủ độ rồi sẽ loãng đi. Nhưng dự là sau khi HN giảm dần thì các tỉnh phía Bắc lại bị nhiễm như kiểu phía Nam bây giờ.
Em nghĩ là khó lắm ạ vì bối cảnh khác nhau. Hiện nay vac xin phủ rộng rồi nên các biện pháp hạn chế đã được rỡ bỏ khá nhều, không còn hạn chế thì xuống là điều khó :D; nhiễm cũng không sao nhưng đừng phải đi viện và đừng die là được. Những quyết định mang tính lịch sử để thấy và dành được những thành quả cũng mang tính lịch sử \:D/

MrSpy

Xe điện
HN còn truy vết thì số ca nhiễm càng tăng, khi nào như HCM ca nào nặng đi khám thì test thôi.

Kiabuoisang

Xe container
Có khi sẽ đến lúc ai cũng phải thành f0 hết
Dạ nghĩa là không còn người để nhiễm ạ; kiểu như là qua đỉnh hình sin hay hình chóp gì đó (em dốt hình lắm) phải không ạ :D

Lightmoon2000

Xe tải
Em nghĩ là khó lắm ạ vì bối cảnh khác nhau. Hiện nay vac xin phủ rộng rồi nên các biện pháp hạn chế đã được rỡ bỏ khá nhều, không còn hạn chế thì xuống là điều khó :D; nhiễm cũng không sao nhưng đừng phải đi viện và đừng die là được. Những quyết định mang tính lịch sử để thấy và dành được những thành quả cũng mang tính lịch sử \:D/
Em cũng cầu mong có quyết sách gì đó cứu vãn Thủ Đô. Bố mẹ em cao tuổi ở HN hết. Em lo lắng lắm! 😫

VoCan

Xe điện
Sắp gì nữa, hiện tại một số nơi tại HN thì f1 tự lo tự kiểm tra tự cách li, trừ trường hợp được chính quyền thông báo, còn ko vẫn là tự do nhé cụ :D
Em nhắc lại, với chính quyền thì con covid nó bình thường lắm, nhưng với đa số người dân thì lại như ngáo ộp ấy.
Hôm nay ông bẹn em quay lại cảnh sinh hoạt trong khu cách li ở Đại Nam, trẻ con vẫn chạy nhảy, người lớn vẫn lượn lờ, còn nó tới bữa vẫn 2 cốc rượu :D
Hoàng Mai , bà chị em có con học cấp 3 lớp có F0, thế là nhà bị phường căng dây, có kết quả xét nghiệm rồi mà hơn tuần Phường cũng ko đến tháo. Gọi điện thì bên này đẩy bên kia. Hnay đúng 10 ngày , bà ý bực tự tháo dây đi lam luôn. Đúng là tùy nơi thật .

thichduongdong

Xe tải
HN số tử cũng có chiều hướng tăng rồi. TPHCM thì ca nhiễm mới giảm nhưng số tử vẫn gấp nhiều lần các tỉnh khác.

Kiabuoisang

Xe container
Em cũng cầu mong có quyết sách gì đó cứu vãn Thủ Đô. Bố mẹ em cao tuổi ở HN hết. Em lo lắng lắm! 😫
Em cũng có nhiều người nhà đang ở HN và cũng hy vọng mọi người bình an, có nhiễm cũng qua khỏi \:D/. Em cũng đang bệnh nền và cũng ko biết có qua được dịch ko 8->. Cụ bảo các cụ già núp thật kỹ chắc là sẽ ổn thôi, già rồi có gì mà lăng quăng cho mỏi.

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 31/12/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay VN đã chính thức ngang với Thái Lan về số ca tử vong
Thái Lan: 306/triệu dân
Việt Nam: 306/triệu dân
Chắc có lẽ sẽ sớm đuổi kịp Ấn...

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Hôm nay VN đã chính thức ngang với Thái Lan về số ca tử vong
Thái Lan: 306/triệu dân
Việt Nam: 306/triệu dân
Chắc có lẽ sẽ sớm đuổi kịp Ấn...
Việt Nam sẽ hơn Thái ở AFF... không nói nhiều ;))

Chỉnh sửa cuối:

VoCan

Xe điện
Chỗ tôi ở BTL cũng bị chăng dây cách ly đã 1 tuần. Nhưng khác với chỗ ông đã được y tế vào xét nghiệm, chỗ tôi chả thấy bất cứ tổ y tế nào vào xét nghiệm gì cả, chỉ đơn giản là chăng dây nhốt cụ nó tất cả trong nhà và đíu có canh gác gì (nên bọn tôi vẫn phải chui trộm ra ngoài để đi chợ vì không ra chợ lấy gì mà ăn). Nên chỗ tôi đã âm tính chưa hay vẫn còn +, cũng đíu có ai quan tâm để mà vào tháo dây hay buộc thêm dây. Thế là thế nào nhỉ?
Có vẻ trên không nhất quán , dưới cũng chả biết nên làm gì . Mà giờ các bộ , sở, CDC đang sốt vó vụ Việt Á , tâm trí đâu mà chống dịch . Đang lo lửa cháy lan đến đít thôi .

LienPhuong

Xe điện
Chỗ tôi ở BTL cũng bị chăng dây cách ly đã 1 tuần. Nhưng khác với chỗ ông đã được y tế vào xét nghiệm, chỗ tôi chả thấy bất cứ tổ y tế nào vào xét nghiệm gì cả, chỉ đơn giản là chăng dây nhốt cụ nó tất cả trong nhà và đíu có canh gác gì (nên bọn tôi vẫn phải chui trộm ra ngoài để đi chợ vì không ra chợ lấy gì mà ăn). Nên chỗ tôi đã âm tính chưa hay vẫn còn +, cũng đíu có ai quan tâm để mà vào tháo dây hay buộc thêm dây. Thế là thế nào nhỉ?
Giờ chắc làm kiểu nửa mùa cho có, cho đủ hình thức, mình là thế mà, hình thức là chính.

LienPhuong

Xe điện
Có vẻ trên không nhất quán , dưới cũng chả biết nên làm gì . Mà giờ các bộ , sở, CDC đang sốt vó vụ Việt Á , tâm trí đâu mà chống dịch . Đang lo lửa cháy lan đến đít thôi .
Bộ ê tí đang bị đánh tơi bời còn hơi đâu mà chống dịch nữa.

CuTiVoDich

Xe điện
BTL gần nhà mình có mấy nhà F0, cũng chỉ vào đặt cái barie trước cửa chục hôm nay, xong mất hút ko thấy ai quản, ai xét nghiệm, thuốc thang cho người ta. F0 buổi tối nếu muốn có thể ra ngoài, đi ăn uống cũng chả ai biết

bungbvt

Xe tăng
Giờ chắc làm kiểu nửa mùa cho có, cho đủ hình thức, mình là thế mà, hình thức là chính.
Khổ cái là quy định cách ly do BYT đưa ra nên phải làm, mà nhân lực không đủ thì không có người canh. Giờ không làm " cách ly" nhỡ xảy ra gì thì lại bị tội.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Ối giời chỗ ông cũng y chang chỗ tôi, đặt cái barie xong biến mất hút cả tuần đíu có ai vào xét nghiệm kiểm tra gì. Tôi cần ra chợ mua thức ăn vẫn lượn ra vèo vèo. Bọn SV đang trọ vẫn hàng ngày kéo barie ra đi học đi làm đều, ra vào xong lại khép barie lại ngay ngắn như cũ. Cách ly như trò đùa.
Nhà vợ em bên Long Biên, mẹ vợ là f0, bà cách li trên tầng 3. Cổng nhà cũng có cái biển Cách ly y tế - không phận sự miễn vào mà cũng ko có ai canh chốt cả, thành ra nhà em sang lo cho 2 cụ, ra vào như bt. Vẫn đi chợ búa bt. Các cụ thì mỗi cụ cách ly 1 tầng, đc cái bên này nhà to rộng sân vườn thoáng đãng nên cũng yên trí cách li.

Trạng thái
Thớt đang đóng