[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy nước nào nó công bố kết quả tổng quát không,chỉ là kq của từng bv hoặc khu vực,hoặc 1 ở nghiên cứu nhỏ thôi.Người ta không công bố phải có lí do chứ
??? Đọc báo cáo của Hung chưa? 8->

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Đận tháng bẩy chẳng sợ phát khiếp ngày gần 200 ca đấy cụ gì ơi. May mà lock cứng ko thì h này ai cưú khi đã vét nốt những gì mình có chi viện cho miền nam. Miền bắc XHCN lúc đấy rỗng ruột lực lượng y tế rồi.
HN ngày cao nhất tháng 7 là 119 ca (30/7); cao nhất tháng 8 là 133 ca (29/8) !

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Cụ thấy nước nào nó công bố kết quả tổng quát không,chỉ là kq của từng bv hoặc khu vực,hoặc 1 ở nghiên cứu nhỏ thôi.Người ta không công bố phải có lí do chứ
Nhiều nước có số liệu đầy đủ, chi tiết mà phải mất phí mới xem được :))

Mata

Xe container

T91

Xe container
Nam Định quê em nay chỗ em có mấy f1 và f2

TONGIA

Xe lừa
HN hôm qua, hôm kia ấm, hôm nay có vẻ ấm hơn

poiuy

Xe ba gác
Cay nhất là cãi cùn chỉ thị nhà nước không cấm nên cứ đi, không vi phạm pháp luật gì cụ ạ.
Hà Nội mấy ngày này số ca nhiễm tăng nhanh vì đâu ai cũng nhìn rõ.
Quản lý dựa vào ý thức là thua rồi. Khuyến cáo hay gì gì đó cũng không có tác dụng gì!
Pháp luật chỉ là đạo đức tối thiểu thôi. Vì vậy dù không làm sai PL vẫn có thể bị coi là thiếu đạo đức.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Dịch nó có đỉnh dịch, dịch khi qua đỉnh rồi thì nó tự giảm xuống mà chả cần tung bất kỳ cái gì vào. Đó là quy luật!

Tất nhiên em ko bác bỏ công sức của những người đã cùng SG chống dịch cứu biết bao nhân mạng nhưng khẳng định như cụ thì em không! Thực chất của việc tung lực lượng lớn vào là nhằm cứu người để giảm thiệt hại nhân mạng chứ lúc đó dịch đã lan rộng rồi thì việc chống là rất khó.

Việc cụ khẳng định tung lực lượng lớn QĐ vào làm cho dịch ở SG giảm xuống thì ta cứ thế mà áp dụng cho các tỉnh khác thôi, muốn giảm dịch thì ta tung lực lượng lớn vào là giảm ngay. Bây giờ thấy dân tình HN lo lắng ghê quá nên có thể áp dụng luôn cho HN được rồi đấy.:D
Đỉnh dịch chỉ là khái niệm tương đối tại 1 thời điểm. Đỉnh dịch chẳng phải là đỉnh sóng, đỉnh bão hay đỉnh của nguyên tắc vật lý. Dịch do virus thì chẳng biết lúc nào hết mà cụ lại bảo đó là quy luật. Trừ khi cả SG bị nhiễm hết thì trong vòng 6 tháng đến 1 năm sẽ giảm thiểu ca nhiễm thì lúc đó gọi là đỉnh dịch, đằng này chẳng xác định dc nhiễm bn % dân số HCM thì chẳng chuyên gia nào dám xác định nó là đỉnh dịch cả, chắc chỉ dám nói đỉnh của đợt này thôi, đợt sau nó lại có đỉnh khác.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Đỉnh dịch chỉ là khái niệm tương đối tại 1 thời điểm. Đỉnh dịch chẳng phải là đỉnh sóng, đỉnh bão hay đỉnh của nguyên tắc vật lý. Dịch do virus thì chẳng biết lúc nào hết mà cụ lại bảo đó là quy luật. Trừ khi cả SG bị nhiễm hết thì trong vòng 6 tháng đến 1 năm sẽ giảm thiểu ca nhiễm thì lúc đó gọi là đỉnh dịch, đằng này chẳng xác định dc nhiễm bn % dân số HCM thì chẳng chuyên gia nào dám xác định nó là đỉnh dịch cả, chắc chỉ dám nói đỉnh của đợt này thôi, đợt sau nó lại có đỉnh khác.
?
Thế sao các cụ nói HN đã trải qua đỉnh dịch? :>
Giả sử nhé: sau phủ hết 2 mũi, ý thức 5k còn tụt hơn tụt quần, nhưng tỷ lệ lây nhiễm vẫn thế, thì HN lên đỉnh vài trăm ca 1 ngày là chuyện quá bình thường. Lúc đấy các cụ có gọi là đỉnh nữa không?
Lý do gì 2 mũi xong mới mở cửa mà không phải 1 mũi, như trước đây đã phát biểu??? 8->

consokhong

Xe tải
Lý do gì 2 mũi xong mới mở cửa mà không phải 1 mũi, như trước đây đã phát biểu??? 8->
Cụ hỏi câu cùn nhở. Thế sao cụ ko mặc quần 1 ống mà lại phải mặc quần 2 ống để làm gì? Vắcxin người ta chế ra gồm 2 mũi lại đòi cắt 1 mũi đi vẫn đầy đủ tác dụng cơ.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi câu cùn nhở. Thế sao cụ ko mặc quần 1 ống mà lại phải mặc quần 2 ống để làm gì? Vắcxin người ta chế ra gồm 2 mũi lại đòi cắt 1 mũi đi vẫn đầy đủ tác dụng cơ.
Thì mời cụ chứng minh đi, có số liệu càng tốt: :))
- Nếu mới phủ 1 mũi, mà mở cửa sẽ quá tải y tế?
- Khi phủ 2 mũi sẽ không quá tải y tế?
À mà không, chính xác phải là nếu phủ 2 mũi thì "ca nhiễm không tăng", các cụ chỉ quan tâm hôm nay HN bao nhiêu ca nhiễm, chứ quan tâm hiệu quả bảo vệ tử vong của vacxin đâu? :))

T91

Xe container
Nay điên về quê mà chưa ai được tiêm, em ở nam định, thấy thiệt thòi cho các tỉnh chưa có vacxin quá, mở toang thế này
Nam Trực - Nam Định em đây

Trạng thái
Thớt đang đóng