[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cris2022

Xe đạp
Lợi bất cập hại mà Anh, Mỹ nó vẫn mua hàng triệu liều Molnupiravir cho dân uống ???
Hay ở chỗ là muốn dùng thuốc kháng virus phải có đơn của bs, ở Eu nhé. Còn ở Việt Nam nói riêng thì mua dễ dàng tại nhà thuốc. Hàng triệu liều kê đơn ở EU thấm vào đâu so với trăm triệu liều ở châu Á khi được giao dịch tự do.

tuyetchinh29

Xe buýt
Em thấy người ra rao cả thùng hàng nghìn cái/thùng nhập từ Khựa :)). Chưa bao giờ có cái từ gọi là khan hàng cụ ạ=))
Vậy thì em lại mạnh dạn đoán HN chưa đến đỉnh dịch, kịch bản 20k, 30k lại đc nghiên cíu và sớm áp dụng thôi ạ. :D:D

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Hay ở chỗ là muốn dùng thuốc kháng virus phải có đơn của bs, ở Eu nhé. Còn ở Việt Nam nói riêng thì mua dễ dàng tại nhà thuốc. Hàng triệu liều kê đơn ở EU thấm vào đâu so với trăm triệu liều ở châu Á khi được giao dịch tự do.
Cái chính là ở chỗ mình không có đủ người kê đơn và không đủ thuốc để kê đơn nên mới sinh ra tự mua tự dùng vô tội vạ và hù dọa nhau đấy cụ !

Thuốc này hiệu quả giảm nhập viện thấp (chỉ 30%) nhưng hiệu quả giảm ca tử vong lại rất đáng kể (gần 90%)
Bọn Anh giai đoạn cuối năm 2021 kê đơn cho khoảng 20% người mắc covid thể nhẹ và trung bình sử dụng thuốc này, sang đầu năm 2022 nó kê đơn cả cho bệnh nhân nặng phải nhập viện !

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em thấy người ra rao cả thùng hàng nghìn cái/thùng nhập từ Khựa :)). Chưa bao giờ có cái từ gọi là khan hàng cụ ạ=))
Rao nhiều nhưng giá không ối giời ơi thì cũng toàn mời cọc thôi cụ ạ ;))

sakai_yo

Xe lăn
Không biết việc ghi nhận điều trị khỏi ntn mà giờ số khỏi rất ít. Tháng trước nhiều ngày số khỏi vượt số mắc chứ đợt này khỏi bằng 1/10 mắc.

vvv

Xe tăng
Giờ này còn F mẹ gì nữa , chỗ e F0 vẫn bắt đi làm , mẹ cứ ăn với test thiệt hại cho dân ko biết bao nhiêu mà đếm

vvv

Xe tăng
Không biết việc ghi nhận điều trị khỏi ntn mà giờ số khỏi rất ít. Tháng trước nhiều ngày số khỏi vượt số mắc chứ đợt này khỏi bằng 1/10 mắc.
Giờ toàn F0 tự ở nhà chữa , e cũng mới chữa xong giờ vẫn hơi ho, chán mẹ đúng kiểu đem con bỏ chợ, gọi cho phường ko thằng nào nghe

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này còn F mẹ gì nữa , chỗ e F0 vẫn bắt đi làm , mẹ cứ ăn với test thiệt hại cho dân ko biết bao nhiêu mà đếm
Nói thật tốt nhất giờ đầu hàng đi cho nhanh.
F1 đi làm, F0 không triệu chứng cũng đi làm. đỡ tốn test.
Thằng nào có triệu chứng thì mua thuốc tự chữa, nặng cấp cứu, chết chôn.

ép với chả ẹp. :))

haivanphe

Xe container
Hà Nội giờ đến 50% dân số bị mắc rồi ấy, ngó đi ngó lại thì họ hàng, bạn bè, đồng nghiệp của em dương cả loạt rồi. Trên TV thì giờ các bác ấy chả thấy nói gì đến tình hình dịch bệnh nữa.

vvv

Xe tăng

Giờ cách tốt nhất bỏ thống kê, bỏ test, ốm thì uống thuốc

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Không có miễn dịch cụ ơi. Em sợ cứ nhiễm đi, nhiễm lại thì toàn dân điêu đứng
Có mấy chủng Covid, nhiễm hết mấy chủng đấy rồi thì thôi không mắc nữa. Mà cúm mùa cũng nhiễm đi nhiễm lại đó thôi. Nhà này 10 người vừa mắc Covid, khỏi hết rồi, còn không mệt bằng cúm

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Có mấy chủng Covid, nhiễm hết mấy chủng đấy rồi thì thôi không mắc nữa. Mà cúm mùa cũng nhiễm đi nhiễm lại đó thôi. Nhà này 10 người vừa mắc Covid, khỏi hết rồi, còn không mệt bằng cúm
Mỗi năm nó ra 1 chủng cũng mệt. Thội kệ đi cụ

poiuy

Xe ba gác
Giờ toàn F0 tự ở nhà chữa , e cũng mới chữa xong giờ vẫn hơi ho, chán mẹ đúng kiểu đem con bỏ chợ, gọi cho phường ko thằng nào nghe
Phường thì 10 người nhiễm 6-7 rồi thì sao có người mà nghe. Cụ muốn người ta nghe thì phải gọi nhiều lần, thế thôi. Mà tự cảm thấy mình không thể chuyển nặng và cũng không liên quan gì đến chuyện sau này lấy BHXH thì thôi, khỏi báo nữa.

Kiabuoisang

Xe container
Hà Nội đã giải trình tự gel chủng hiện nay rồi hả cụ?
Tỉnh gần HN giải 11 mẫu thì có 10 là omi, 1 là delta; HN thì em ko để ý lắm, chắc cũng rứa :))
Nhiễm con omi thân thiện này cũng được. Tiếc là việc xác định không khó mà không chịu làm kịp thời để có những biện pháp chuẩn bị cho phù hợp thôi :D

type

Xe tăng

Cụ sai nhá, chết "nướng".:P

Cao_Xanh

Xe tăng
Vậy thì em lại mạnh dạn đoán HN chưa đến đỉnh dịch, kịch bản 20k, 30k lại đc nghiên cíu và sớm áp dụng thôi ạ. :D:D
CT HN đã nhận định là đỉnh dịch ở Thủ Đô sẽ rơi vào giữa tháng 3/2022... Số liệu F0 ghi nhận & công bố ở HN chỉ là 1 phần của thực trạng, trong đó còn có 1 số lượng không nhỏ F0 bị tái nhiễm.. Việc dân phải tự mua Kit-Test nhanh để XN tràn lan quả là rất lãng phí, đặc biệt học sinh phải học On-Offline tốn khá nhiều Kit-Test mà chẳng có nhiều tác dụng PCD... :-/
P/S: từ 15/3/22 VN mở cửa du lịch quốc tế==>> liệu lại có thêm đợt sóng biến chủng virus mới (Omicron BA.2) xâm nhập và lan rộng...?!:-s

Sáng giờ có cụ đoán min 20%, có cụ đoán max 60%, cháu mạnh dạn làm quả trung bình cộng khoảng 40%. Bởi cháu thấy đường văng vắng từ tuần trước, có thể đổ do thời tiết lạnh quá nằm nhà cho lành, còn hôm nay thời tiết quá đẹp để đổ ra đường mà lại có vẻ vắng hơn cả tuần trước, cứ thấy sai sai sao đó ạ.
Em dự toán khoảng 1/3 đã bị nhiễm.
Hà Nội giờ đến 50% dân số bị mắc rồi ấy, ngó đi ngó lại thì họ hàng, bạn bè, đồng nghiệp của em dương cả loạt rồi. Trên TV thì giờ các bác ấy chả thấy nói gì đến tình hình dịch bệnh nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng