[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

RRL

Xe đạp
Em có triệu chứng từ 20, phát ngày 21. Hiện tại cũng sắp 1 tuần. Em ko khai báo với phường, hiện tại em cách li nhà riêng, hàng ngày vợ mang đồ qua 2 lượt.

Mấy hôm nữa em test về âm. Em dự định ra test PCR để xem khả năng lây còn cao để về với vợ con.

Theo kinh nghiệm các cụ thì khi em test nhanh âm và pcr âm thì khoảng bao nhiêu ngày sau em nên về nhà ạ, CT sẽ rơi vào khoảng bao nhiêu ạ?

Biết là hỏi nhân viên y tế cũng đc nhưng em muốn hỏi các cụ trước để thêm kiến thức ạ. Em cảm ơn.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em có triệu chứng từ 20, phát ngày 21. Hiện tại cũng sắp 1 tuần. Em ko khai báo với phường, hiện tại em cách li nhà riêng, hàng ngày vợ mang đồ qua 2 lượt.

Mấy hôm nữa em test về âm. Em dự định ra test PCR để xem khả năng lây còn cao để về với vợ con.

Theo kinh nghiệm các cụ thì khi em test nhanh âm và pcr âm thì khoảng bao nhiêu ngày sau em nên về nhà ạ, CT sẽ rơi vào khoảng bao nhiêu ạ?

Biết là hỏi nhân viên y tế cũng đc nhưng em muốn hỏi các cụ trước để thêm kiến thức ạ. Em cảm ơn.
Đủ 1 tuần test nhanh âm thì theo dõi thêm 3 ngày nữa, sức khỏe không có biểu hiện bất thường là ok !
Về nhà chịu khó giữ gìn thêm vài ngày cho cẩn thận !

traiHNcodon

Xe tăng
Tình hình hầu hêt là omicron,chỉ còn lác đác deltal thôi, giường bệnh chật ních .Tp HCM bắt đầu vòng 2 lại từ đâu vơi omicron

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Tình hình hầu hêt là omicron,chỉ còn lác đác deltal thôi, giường bệnh chật ních .Tp HCM bắt đầu vòng 2 lại từ đâu vơi omicron
70% số ca bị mắc covid mà em quen biết sau tết ta chỉ ho, sốt lúc nóng lúc lạnh và không bị mất khứu giác !

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

formen

Xe lăn

pressf5

Xe buýt
pCR âm tính thì làm gì có chỉ số CT cụ nhỉ. Lúc đó gọi là khỏi bệnh rồi, nhưng để chắc ăn nên theo dõi từ 4 đến 7 ngày tiếp.

BMZ_Z4

Xe điện

Nên để khoảng 1-2 tuần, thấy người khỏe hẵng PCR để cho âm hẳn hoặc nồng độ virus thật thấp.
Test PCR là phải báo y tế nếu dương nên có gì thì cụ sẽ được đếm ngày từ đầu nếu chưa báo.

AcidS

Xe điện
Mấy tỉnh nam bộ như Tiền Giang hay Sóc Trăng covid nó biến mất à cc? Thả cửa tự do mà ngày có 2 ca?
Delta thì đã lây xong, Omicron thì đợi tý SG sẽ chuyển xuống sớm... đã mở cửa thì chấp nhận ăn đỉnh hết biến thể này tới biến thể khác thôi. Chỉ lậy Ngọc Hoàng, Phật Tổ, Chúa Jesu, Thánh Ala, Mẹ Balamon... và các cụ tiên tổ phù hộ biến thể sau nhẹ hơn biến thể trước. Năm 3 rồi, theo quy luật đại dịch là thoái trào rồi. Lịch sử đại dịch này chắc ghi nhận một Cường quốc chống dịch tuyệt đối thành công, đó là North Korea

Matizcoi

Xe cút kít
Delta thì đã lây xong, Omicron thì đợi tý SG sẽ chuyển xuống sớm... đã mở cửa thì chấp nhận ăn đỉnh hết biến thể này tới biến thể khác thôi. Chỉ lậy Ngọc Hoàng, Phật Tổ, Chúa Jesu, Thánh Ala, Mẹ Balamon... và các cụ tiên tổ phù hộ biến thể sau nhẹ hơn biến thể trước. Năm 3 rồi, theo quy luật đại dịch là thoái trào rồi. Lịch sử đại dịch này chắc ghi nhận một Cường quốc chống dịch tuyệt đối thành công, đó là North Korea
Em còn con Delta là chưa va, cụ thông thái biết đâu có ko gửi em vài con, đang vã quá ;))

AcidS

Xe điện
Em còn con Delta là chưa va, cụ thông thái biết đâu có ko gửi em vài con, đang vã quá ;))
Ha ha, Omicron nó vào vả Delta tụt quần còn nhanh hơn Nga đập nát lưới phòng không cố định của Ukraine nên cụ cho đề bài khó quá. Khác gì bảo tớ sang Ukraine kiếm hộ 1 trại Rada tầm xa cố định chưa bị phá hủy của quân đội nó...

tunglam28062009

Xe tăng
Tuần nay không thấy mấy bài về vùng đỏ, cam... nữa nhỉ.
e cũng thấy mấy cái này lờ đi rồi. ko rõ có công văn chỉ đạo gì không hay cứ lờ lớ lơ như bọn trẻ con nhà em không.
Tuần trc vẫn thấy báo nói HN ko có vùng đỏ😂. Mà nghĩ cũng buồn cười ạ. Trc tết ngày nổ mấy trăm thì đỏ choe choét. Ra tết 5,7k thì chỉ có cam thôi. 😆

maibai

Xe tải
Tuần nay không thấy mấy bài về vùng đỏ, cam... nữa nhỉ.
Có đây:
UBND TP Hà Nội vừa có Thông báo số 149/TB-UBND về đánh giá cấp độ dịch trong phòng, chống dịch COVID-19 trên địa bàn TP Hà Nội, cập nhật đến 9 giờ ngày 25/2/2022
Theo đó, với số ca mắc COVID-19 liên tục lập đỉnh mới, Hà Nội đã có 74 xã phường màu cam, cấp độ 3; số xã phường vùng xanh (cấp độ 1) còn 283 (giảm 216 đơn vị so với tuần trước); 222 xã phường cấp độ 2; chưa có xã phường nào cấp độ 4.
Trong tuần qua, TP Hà Nội có 74 xã, phường, thị trấn dịch diễn biến phức tạp, đánh giá cấp độ dịch từ mức cấp độ 3 trở lên gồm: Ba Đình 2 đơn vị, Bắc Từ Liêm 4 đơn vị, Chương Mỹ 5 đơn vị, Đan Phượng 3 đơn vị, Đông Anh 8 đơn vị, Đống Đa 1 đơn vị, Gia Lâm 2 đơn vị, Hà Đông 3 đơn vị, Hai Bà Trưng 2 đơn vị, Hoài Đức 3 đơn vị, Hoàn Kiếm 1 đơn vị, Hoàng Mai 1 đơn vị, Long Biên 3 đơn vị, Mê Linh 5 đơn vị, Nam Từ Liêm 6 đơn vị, Quốc Oai 2 đơn vị, Sóc Sơn 5 đơn vị, Tây Hồ 1 đơn vị, Thạch Thất 8 đơn vị, Thanh Oai 2 đơn vị, Thanh Trì 3 đơn vị, Thanh Xuân 1 đơn vị, Thường Tín 3 đơn vị .
Chi tiết 74 xã, phường màu cam (cấp độ 3) ở Hà Nội:

BMW R60

Xe tăng

nhimbi

Xe buýt
Liệu hàng quán vùng cam có phải đóng cửa không cccm?

Trạng thái
Thớt đang đóng