[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Emesco

Xe điện
Tạo miễn dịch cộng đồng thôi
Hết cách rồi

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em lớp 1 đi học đc 2 hôm, hôm sau cô giáo báo 5 F0
Giờ các bé lây ở lớp xong về nhà lây cho cả nhà thì quay vòng lan nhanh lắm. Chắc mục tiêu của CP là tạo miễn dịch cộng đồng. Đành vậy chứ đóng cửa mãi cũng ko khả thi.

Huy_89

Xe hơi
Bệnh này quái ác thật, bạn em làm trong TP HCM nói dịch bệnh có vẻ lại quay lại vòng 2 rồi, trong cty đang có chuỗi lây vòng 2.
Em cứ nghĩ TP HCM đã đạt MDCĐ rồi, xem ra với con Corona ko ngừng biến chủng này rất khó đạt MDCĐ.
Nhiễm rồi sau 1 thời gian vẫn có thể bị nhiễm lại mà

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Một thiếu niên mê Chim cảnh, ra Tết cuồng chân đi mua Chim, rồi phát bệnh không rõ nguồn lây từ lớp hay ở đâu. :))
- Đồng bọn chơi chim cùng 15 phút dương Tính;
- Hai vị khách gia đình cũng cùng tình trạng tương tự;
- Thành viên gia đình cũng không ngoại lệ, dính tất.
- Tại lớp học, có lác đác vài F0, không rõ ai lây cho ai trước.
Nguồn lây bất ngờ luôn là bao nhiêu người đi làm liên đới phải điều trị ở nhà, đến nhọ với đội teen.
Giờ này cả xã hội F0, chứ còn chùm lây gì nữa cụ :)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cũng may là trẻ con thế nhưng trộm vía khỏi rất nhanh, chỉ vài hôm là ổn, người lớn nhiều người tiêm quanh mình mà điều trị các kiểu hơn mười ngày CT vẫn dưới 20.

Chu An

Xe điện
G nhà cháu sáng nay test bằng loại mẫu nước bọt lên 2 vạch, nhưng test bằng que lấy mẫu tỵ hầu thì chỉ 1 vạch. Để sáng mai test lại, nhà cháu thì quyết định ko cách li. Kệ !
Nhà anh thì đúng kiểu tự dưng lại lòi ra 1 F1 trong khi xung quanh toàn F0 nhỉ?

holland

Xe tăng
Không rõ tiêm 2 mũi AZ được hơn 4 tháng rồi thì khả năng chèo chống với Covid thế nào các cụ nhỉ? Nhà mình mãi chưa đc phường gọi tiêm mũi 3,mà hình như phường này mũi 3 cũng AZ.

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com
Ồ, đám teen thì ở đâu trên thế giới cũng đủ trò. Đây là bài hát Vaccine mà teen Âu hay hát trong các buổi tiệc Covid.

...Có chuyện gì vậy, có chuyện gì vậy....
...Những mũi tiêm giết người đang xuyên vào da thịt, trời ơi Phật hãy phù hộ độ trì cho chúng con....
...Không có gì đâu chỉ là chúng tôi đang kiếm tiền từ dịch bệnh, cách ly....
....
....Phân loại...phân loại....truy vết....truy vết....
.....Vaccine...vaccine....
....Có cả gậy và roi da đánh chúng tôi....
....Có văn bản bắt chúng tôi tiêm và đó không phải là Face time.
.....Taxin....Taxine.
....Ồ, những hợp đồng tỷ đô với chiết khấu béo bở....
....Chúng tôi đang theo chúng....
.....Vaccine....vaccine....chúng tôi kiếm tiền từ dịch bệnh..

Tất nhiên đó chỉ là bọn trẻ Âu, bọn trẻ chỗ các bác chúng có thể hy sinh cả thân thể và tương lai vì các mục đích political cao cả hơn. Tất nhiên chúng đáng được tôn trọng, chắc chắn rồi.
cảm ơn cụ, bài hát rất hay ahihi

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Mở bung bét nên nhiễm toàn tập hic hic
Giờ quan tâm gì số ca nhiễm, quan tâm số ca tử vong kia kìa. 42 nghìn ca nhiễm mà chỉ có 60 ca tử vong còn ít hơn cúm mùa trong khi kinh tế vẫn tăng trưởng đều là thành công rồi

meotamthe

Xe cút kít
Thời điểm này là thực hiện miễn dịch cộng đồng mà lão ơi, tiêm hết rồi thì cho va chạm virus để tạo miễn dịch, năm 2020, anh Thủ Anh kêu gọi miễn dịch cộng đồng là để tạo miễn dịch tự nhiên, nhưng lúc đấy chưa có vaccine nên không làm được, bản thân anh ấy suýt chết nên dừng luôn. Còn bây giờ tiêm phủ hết rồi thì phải để miễn dịch tự nhiên được tạo dựng. F0 giờ nhiều rồi cũng đến lúc như cúm mùa thôi lão, ai mà chả từng vài lần bị cúm.

dzoro

Xe điện
Thời điểm này là thực hiện miễn dịch cộng đồng mà lão ơi, tiêm hết rồi thì cho va chạm virus để tạo miễn dịch, năm 2020, anh Thủ Anh kêu gọi miễn dịch cộng đồng là để tạo miễn dịch tự nhiên, nhưng lúc đấy chưa có vaccine nên không làm được, bản thân anh ấy suýt chết nên dừng luôn. Còn bây giờ tiêm phủ hết rồi thì phải để miễn dịch tự nhiên được tạo dựng. F0 giờ nhiều rồi cũng đến lúc như cúm mùa thôi lão, ai mà chả từng vài lần bị cúm.
Độ phủ vx nghe đâu 78% rồi thì phải. Nếu vậy thì em nghĩ bung ra là chuẩn rồi. Em rón rén đề nghị cách ly F1 và người lành ạ :D

BMW R60

Xe tăng
Em ko ho, ko sốt, ko đau họng. Chỉ hơi sổ mũi nhẹ và mất mùi. Tối qua tự test nhanh lên 1 vạch đậm, 1 vạch mờ. Sáng nay vừa đi PCR. Chiều mới có kết quả. Đang một mình 1 phòng đây

Trạng thái
Thớt đang đóng