[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xedap4banh2

Xe tăng
Cháu tiêm mũi 1 dc 134 ngày rồi, mũi 2 sau 2 tháng, vậy mà đến giờ PCCovid chỉ update mũi 1 :)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em nhận thấy, cụ mợ nào dính f0, đọc những còm của em sẽ thấy tinh thần thoải mái hơn, phấn chấn hơn, chứ ngó mấy còm của các cụ "covid sợ lắm ối dồi ôi" thì ..... :D
Đã có giai đoạn phong tỏa, nằm nhà mà em còn tưởng mình mắc bệnh, mới thấm câu: sống hay tồn tại nó khác nhau thực sự.
đúng vậy, đọc đa số cacs cụ ở đây viết thì như trong tình trạng thảm hoạ, đọc xong e phải ra đường ngay cảm nhận nhịp sống tưng bừng hối hả, dĩ nhiên luoj đảm bảo an toàn vệ sinh cho minhf và cả nha

mấy tin về dịch của bộ y, tp hn e block hết
Các cụ lại bị mắng lạc quan tếu bây giờ :D.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hầu hết khi bị + đều dùng c sủi, vậy e uống hàng ngày luôn khi chưa dính covit có tốt k các bác
C vs vtm cụ cứ uống tmai. Em ko nghiện trà, cf nên đi đâu thủ lọ C sủi. C viên thì nay ra làm hộp 100v, 50k. Ngày làm 2 viên uống vậy. Ko bổ lọ thì bổ chai.
Cam đang rẻ cụ, làm chục ký vắt uống dần.
Vitamin tự nhiên, có sức đề kháng cao
Cam rẻ, bưởi diễn chỗ em 10k 1 quả ( tất nhiên diễn fake nhưng ăn vẫn ngon chán :D ) các cụ cứ mỗi ngày làm 1 quả, uống thêm rượu tỏi, ăn dấm tỏi, hành củ là loại kháng sinh tự nhiên tốt nhất.

Twoku

Xe tải
Cam rẻ, bưởi diễn chỗ em 10k 1 quả ( tất nhiên diễn fake nhưng ăn vẫn ngon chán :D ) các cụ cứ mỗi ngày làm 1 quả, uống thêm rượu tỏi, ăn dấm tỏi, hành củ là loại kháng sinh tự nhiên tốt nhất.
Tối nào E cũng rượu tỏi. 4-5 năm trước uống thì đánh bay mọi bệnh về họng, mũi. Nghỉ 3 năm giờ mới uống lại. Mục đích là chống con Covid.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Tại TQ hơn 20 triệu người (1,5% dân số) đang bị phong tỏa, cách ly để ngăn chặn sự lây lan của covid còn tại Mỹ và Châu Âu hơn 41 triệu người (5,5% dân số) đang phải cách ly tại nhà hoặc điều trị tại các bệnh viện vì mắc covid !

Chỉnh sửa cuối:

anbinhloi

Xe tải
Ai thích thì cứ tiêm thôi:
" CDC ước tính có khoảng 7 triệu người Mỹ có hệ miễn dịch suy giảm, nhưng rất khó để biết các liều tăng cường sẽ giúp ích ai, theo tiến sĩ Robert Wachter - chủ nhiệm khoa Y tại Đại học California, San Francisco.

“Ở thời điểm này, đây (tiêm thêm vaccine) có lẽ mang tính ngẫu hứng hơn là khoa học”, ông nói. "

axetit

Xe đạp
Cần gì phải cảnh báo… đấy là kiến thức sơ đẳng mà cụ, cụ suy luận tẹo là ra.
Tổ tiên chúng ta khi bắt đầu xuống đất để giang hồ .. là toàn ăn thịt sống… mà là thịt sống thối nhé ( thịt tươi thì hổ báo nó chén mẹ mất rồi.. chén no rồi còn tý thịt dính lại cho chúng ta hớp váng ) mà không bị đau bụng. ===> điều đó cho ta thấy tiến hoá thoái hoá gen. Vì có lửa an thịt chín nhiều quá ===> mất mẹ con vi khuẩn tiêu hoá thịt sống.. nhiều cụ bụng khoẻ thì có thể ăn gỏi được.. bụng yếu là té re ngay… nhưng hiện tại không còn khả năng ăn thịt sống thối và đề kháng con E coli nữa vì chúng ta thoái hoá gen theo chiều hướng ăn chín ăn sạch.
Vaccine cũng vậy luỹ kế hiện nay từ bé sinh ra ta tiêm cũng phải hơn 10 loại ( bạch hầu, sở, ho gà, viêm não, viêm gan A,B….Cúm A.. thêm cả covid nữa ) nếu thêm 100-200 năm nữa e phải tiêm có khi thêm 50 loại vaccine nữa. Một cơ thể human mà hàng năm nhét hàng chục loại vaccine thì tương lai ===> truyền cho con cháu cái gen gì để chống chọi đề kháng bệnh tật. Khi ta tiêm đại trà vaccine vô hình chung di truyền lại cho con cháu những bộ gen tốt, gen xấu, gen trung bình và nhân bản tiếp. Tóm lại khi đó ta đã thoái hoá gen tự bảo vệ rồi vì đã có vaccine. Hình dung 1 con sư tử sống trên thao nguyên luôn đối mặt với vô số bệnh tật, rồi sự dẻo dai, sức mạnh, nhanh nhẹ chiến đấu… ===> thì chỉ có nhưng bộ gen tốt nhất mới tồn tại đc và chống chọi bệnh tật bằng đề kháng không có vaccine.
Có thể bây giơ nói miễn dịch tự nhiên là vô nhân đạo… là chính xác tại thời điểm…… tuy nhiên nếu tiêm và can thiệp quá nhiều vaccine thì xẽ là vô nhân đạo với thế hệ con cháu sau 100-200 năm nữa.
Hình dung một đứa bé đời trước ông bà nó toàn tiêm 50-60 loại vaccine để tồn tại thì đứa bé đó nếu phải sống trong môi trường tự nhiên bình thường ko vaccine thì rất khó tồn tại vì nó thừa hưởng bộ gen nhàn hạ không có sức đề kháng.
Các cụ trên này hay khoe ngày chạy 5-7 km gym hay đạp xe đạp… tuy nhiên nếu lùi lại thời gian so các tiền bối chúng ta 100-200 năm thì ngày đi bộ 20-30km là bình thường… ko phải tốn tiền tập gym ;))===> chúng ta không còn dẻo dai so với các tiền bối tổ tiên chúng ta rồi
Tạo hóa cấu sinh nên con người không phải là loại động vật ăn thịt và càng không phải loài động vật ăn thịt thối. Về bản chất con người là loài động vật ăn thực vật, cấu tạo hệ tiêu hóa của con người phù hợp tiêu hóa thực vật như rau, củ, hoa quả (giống loài khỉ). Hệ tiêu hóa của con người cũng không tiêu hóa được rơm rạ, cỏ như bò, ngựa.
Nhưng nhờ trí thông minh con người có thể khám phá và tìm ra những cách thức khiến những loại thức ăn vốn dĩ tạo hóa là con người không thể ăn được trở thành có thể ăn được. Nhờ trí thông minh con người khám phá ra cách dùng lửa để biến thịt trở thành thức ăn. Nhờ trí thông minh con người tìm ra vắc xin và thuốc chữa bệnh để chiến thắng nhiều bệnh tật.

oto.giacmoxa

Xe điện
Đợt dịch COVID 19 đã kéo dài hơn 2 năm, cho chúng ta thấy cuộc sống này rất mong manh, vô thường. Chúng ta càng trân quý cuộc sống của mỗi người và cả động đồng, xã, huyện, tỉnh đất nước ta và toàn thế giới. Chúng ta không thể an toàn khi người chung sống cùng ta không an toàn.

Mỗi người chúng ta, trong khả năng của mình, giúp ít nhất một người không kiếm được miếng ăn hàng ngày. Làm được như vậy thì ta thấy cuộc sống đẹp hơn, đáng sống hơn.

Nếu cứu trợ chỉ trông chờ vào NN, hoặc các tổ chức từ thiện cứu giúp người nghèo đói thì không biết trụ được bao lâu...

Nhà cháu cũng chẳng đao to búa lớn gì, mỗi ngày làm ít nhất một điều thiện giúp người nghèo, chẳng hạn mua hàng của người bán rong, mua vài cái kẹo cao su của bà bán nươc, tận tình chỉ bảo người hỏi đường, trao cho nhau nụ cười, nói lời hóa ái, chỉ bảo giới trẻ cách sống và làm việc...

Mỗi ngày làm ít nhất một điều thiện thì ít nhất 1 năm làm được ít nhất 365 việc thiện. Khi ta làm nhiều việc thiện, thì tự nhiên sẽ ít làm điều bất thiện.

Các cụ nhà ta thường nói: “Nhà cư vi bất thiện”. Hãy làm cho minh bận rộn làm điều tốt, có ích các bạn nhé!
NVYT bị nợ lương: Dù tôi rất khó khăn, nhà hảo tâm hãy giúp người già neo đơn, trẻ mồ côi

trantien

Xe tăng

Mata

Xe container
nhà bác em và mấy nhà hàng xóm cũng vừa ổ dịch.
Hàng xóm có cụ 91t, chưa tiêm, mới mất hqua tại nhà. Giờ chắc quá tải nên mấy cụ già cũng ko đc vào viện nữa.
Nhà bác em thì chỉ đc phát paracetamon và Vitamin C, ko thấy đc phát molnupiravi. Và cho mượn máy đo spo2, y tế bảo dưới 94 thì gọi điện.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Vụ này thế nào các cụ nhỉ:
Có quy định hay bọn báo nói láo vậy
Vẹt còn phải hót theo chủ trương nữa là ;))

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
nhà bác em và mấy nhà hàng xóm cũng vừa ổ dịch.
Hàng xóm có cụ 91t, chưa tiêm, mới mất hqua tại nhà. Giờ chắc quá tải nên mấy cụ già cũng ko đc vào viện nữa.
Nhà bác em thì chỉ đc phát paracetamon và Vitamin C, ko thấy đc phát molnupiravi. Và cho mượn máy đo spo2, y tế bảo dưới 94 thì gọi điện.
Bv quá tải rồi. Giờ ai bị nặng cứ chui vào tivi hay đến nhà mấy chuyên gia kêu tiêm rồi covid chỉ như cúm mùa mà điều trị cho nhanh !

luuha_bqp

Xe buýt
Đợt dịch COVID 19 đã kéo dài hơn 2 năm, cho chúng ta thấy cuộc sống này rất mong manh, vô thường. Chúng ta càng trân quý cuộc sống của mỗi người và cả động đồng, xã, huyện, tỉnh đất nước ta và toàn thế giới. Chúng ta không thể an toàn khi người chung sống cùng ta không an toàn.

Mỗi người chúng ta, trong khả năng của mình, giúp ít nhất một người không kiếm được miếng ăn hàng ngày. Làm được như vậy thì ta thấy cuộc sống đẹp hơn, đáng sống hơn.

Nếu cứu trợ chỉ trông chờ vào NN, hoặc các tổ chức từ thiện cứu giúp người nghèo đói thì không biết trụ được bao lâu...

Nhà cháu cũng chẳng đao to búa lớn gì, mỗi ngày làm ít nhất một điều thiện giúp người nghèo, chẳng hạn mua hàng của người bán rong, mua vài cái kẹo cao su của bà bán nươc, tận tình chỉ bảo người hỏi đường, trao cho nhau nụ cười, nói lời hóa ái, chỉ bảo giới trẻ cách sống và làm việc...

Mỗi ngày làm ít nhất một điều thiện thì ít nhất 1 năm làm được ít nhất 365 việc thiện. Khi ta làm nhiều việc thiện, thì tự nhiên sẽ ít làm điều bất thiện.

Các cụ nhà ta thường nói: “Nhà cư vi bất thiện”. Hãy làm cho minh bận rộn làm điều tốt, có ích các bạn nhé!
Sửa lại dòng in đậm đi cụ ơi!

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Từ đầu tháng 12/2021 số ca tử vong do covid hàng ngày của Hà Nội liên tục tăng, hôm nay Hà Nội chính thức dẫn đầu cả nước với 18 ca !

Cổ Long

Xe tải
15/1/2022 CDC Hải Dương báo cáo bổ xung 54 ca tử vong nâng tổng số ca tử vong covid của Hải Dương lên 58 ca.
Bác có thể vui lòng chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc trẻ nhỏ bị nhiễm Covid như sốt, spo2, lạnh ... Hay bất cứ vấn đề gì liên quan được không ạ?

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Bác có thể vui lòng chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc trẻ nhỏ bị nhiễm Covid như sốt, spo2, lạnh ... Hay bất cứ vấn đề gì liên quan được không ạ?
Em biết mấy nhà trẻ con cũng bị mà chúng nó hầu như không có biểu hiện bất thường nào ngoài xét nghiệm lên 2 vạch !

jazzzzz

Xe lăn
Vậy là tiêm chủng chẳng có tác dụng mấy! Không biết nếu đã bị F0 rồi có nguy cơ bị lại nữa không?
TC chỉ giảm nguy cơ tử vong thôi.
Ở ta người lớn hầu như tiêm 2 mũi nhưng ngày nào cũng 15-16 nghìn ca đấy thôi. Nhưng chết giảm nhiều so với hồi T7, 8

KUBIKA

Xe tải
Trẻ con nhà mình bị biểu hiện sốt 1,2 ngày sau 5-7 ngày là âm tính. Chăm sóc thì chẳng có gì đặc biệt, quan trọng nhất là theo dõi sốt. Nếu cháu sốt thì cho uống hạ sốt, nước oresol. Nếu bị ho cho uống orosban, nên dùng thuốc ho thảo dược. Ăn uống đầy đủ ngồi xem tv đợi đến ngày khỏi thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng