[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

giả.thành

Xe tải
Có thể ng lớn mắc không triệu chứng hoặc nhẹ như cảm cúm, không khai báo,... tự khỏi.
Đội nông dân già sức đề kháng cao, đội bé con lại được "nâng như nâng trứng", "hy sinh đời bố..." nên khả năng thích nghi và chống chịu thấp hơn.
Đợi thêm thông tin khi test cha mẹ thôi.

moly

Xe điện
Cụ có vấn đề đọc hiểu ko vậy. Cái cách cụ nói y hệt kiểu mày ngu cho mày chết sao tao bảo ko nghe.
Cụ có chắc chắn là khi viết ra cụ có giải pháp ko. Còn như tôi thì tôi thấy các nước họ chấp nhận sống chung. Giờ cụ có quan tâm bn f0 f1 ko hay đọc lướt.
Vấn đề ko phải bn f0 mà là làm tốt công tác phân tầng nhiệm vụ ko dồn quá tải lên tuyến trên là được.
Như bạn tôi nó f0 bn cụ ở đây cũng dính khoẻ vậy cần gì phải cách li. Nhốt ngay nhà xong vừa đỡ tốn chi phí của nhà nước.
Dành nguồn lực phân tầng ông nào nặng thì vô viện nhé. Chứ bắt nhốt phá huỷ kinh tế thì bn thiệt hại lấy đâu kinh tế mà chống dịch.
Tiêm rồi là lá chắn để bảo vệ để mở cửa để hài hào giữa sống chung dịch và ptrien kinh tế. Cụ sợ cụ ở nhà đóng kín cửa ko cần giao lưu với ai có sao.
Còn số đông dân lao động chân tay họ đói họ phải làm chứ. Đúng ko nào.
Thực ra nhiễm như hnay nhiều hơn cũng chưa hẳn là xấu. Tiêm rồi ko cho lây nhiễm có tỷ lệ hết thuốc lại khốn khổ. Mà dịch thì nó ko hết. Cụ có tin cụ đóng cửa ở nhà coivd nó vẫn đến ko chỗ này thì chỗ khác mà thôi.
Nên nói đừng đưa ra kiểu phiến diện mà hãy đóng góp ấy.
cái bôi đậm này có đúng ko nhỉ? có người nói với em tốt nhất là tiêm 2 mũi sau đó là có kháng thể tự nhên. Tiêm 2 mũi là để giảm nhẹ khi mắc. Đây là cái em nghe nói chứ em ko khẳng định điều gì?. Em thì đồng ý với cụ xác định là nó ở lại thì phải làm việc để mà sống, trốn mãi sao được. Nhưng mở ào ra ko lường được sự việc thì đó là thảm họa. SG nủa tháng trước vấn ; dịch trong tầm kiểm soát, nửa tháng sau là cơn lũ ko kiểm soát nổi.Đương nhiên khi đó tỷ lệ tiêm ở sg quá thấp nhưng cái quan trọng là việc đánh giá tính hình sai sẽ dẫn đến hậu quả khó lường và các biện pháp chạy theo ko kịp

Chỉnh sửa cuối:

wacwac

Xe buýt
Cái này cũng là cái lo khi đòi mở cửa 200% đây. Toàn bộ trẻ em không được bảo vệ. Đương đầu với covid. Hoàn toàn không có thông tin, ko có luận cứ khoa học gì cả.

Chơi với con Covid mà bằng mệnh lệnh hành chính, bằng nghị quyết với nghị định là khó rồi

congthuong

Xe điện
Tỉ lệ là bao nhiêu phải thở máy mà cụ bảo nhiều ?

Cái này cũng là cái lo khi đòi mở cửa 200% đây. Toàn bộ trẻ em không được bảo vệ. Đương đầu với covid. Hoàn toàn không có thông tin, ko có luận cứ khoa học gì cả.

Chơi với con Covid mà bằng mệnh lệnh hành chính, bằng nghị quyết với nghị định là khó rồi
Thông tin thống kê đầy ra mà cụ bảo không có thông tin ? Tỉ lệ trẻ em bị rất thấp, so với các bệnh TE khác có khi còn ít hơn.

Vova

Xe container
Cho em chém gió tí, không nguồn, không dẫn chứng...
...
Kết thúc cơ bản giữa 2022, không còn là đại dịch nữa mà là bệnh hô hấp bình thường.
Càng thần thánh hóa vaccine và càng đóng kín thì càng kéo dài và tàn khốc hơn, đặc biệt là kháng thuốc.
...
Có trốn được mãi không?
Để hiểu về kháng thuốc cụ cố phân biệt vi khuẩn (bacteria)virus cái đã. Viết tứ tung kiểu này cộng với không nguồn, không dẫn chứng thành ra phao tin vịt cụ ạ.

chinsu1989

Xe hơi
Khi tiêm đủ vaccine cho khoảng 70% dân số là mở được rồi đó cụ.

Thằng TQ nó tiêm có khi đến 100% dân số rồi nhưng nó vẫn ko mở vì có thể vaccine của nó ko như kỳ vọng nên ko dám mở, do vậy ta ko thể lấy nó làm gương được.
lâu quá
giờ em thấy mới tiêm đc hơn 100tr liều
2 mũi thì cần 180tr

moly

Xe điện
HN hiện đang theo dõi và điều trị hơn 2k F0, trong đó:
- 1635 ca tại tầng 1.
- 405 ca tại tầng 2.
- 11 ca tại tầng 3.
thế thì làm sao mà quá tải được. tầng 4 là nặng nhất đúng ko ạ

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Payroll

Xe điện
thế thì làm sao mà quá tải được. tầng 4 là nặng nhất đúng ko ạ
Thông tin về tầng 4: Văn điển không còn ngoài trời, hình như chỉ còn nhà 3 tầng, Vinh hằng hình như cũng gần hết, Lạc hồng và Thiên đức khá đắt với đa phần dân chúng ạ

moly

Xe điện
Thông tin về tầng 4: Văn điển không còn ngoài trời, hình như chỉ còn nhà 3 tầng, Vinh hằng hình như cũng gần hết, Lạc hồng và Thiên đức khá đắt với đa phần dân chúng ạ
cụ nói làm em hêt hồn, thôi cố mà sống cụ ạ.

moly

Xe điện
Ngành Y tế HN chỉ có 3 tầng, cụ hỏi tầng trên nữa thì em đoán vậy
tại đọc báo nói sg 4 tầng thì phải nên em tưởng đó là qui trình chung. hic. chứ như cụ nói thế hà nội tầng 4 làm gì có chỗ cho dân nghèo bọn em.Phải cố mà sống vậy

asukapvt

Xe hơi
Cho em chém gió tí, không nguồn, không dẫn chứng...
Beta: 3 tháng,
Alpha: 6 tháng
Delta: 9 tháng
Gamma: 3÷5 tháng
+/- 30%
Kết thúc cơ bản giữa 2022, không còn là đại dịch nữa mà là bệnh hô hấp bình thường.
Càng thần thánh hóa vaccine và càng đóng kín thì càng kéo dài và tàn khốc hơn, đặc biệt là kháng thuốc.
Mở vừa vừa như mình mà không mở toang là bước đi phù hợp nhất.
Sống hay Chết không còn là 50/50 nữa.
- NQ 128 là 65/35,
- mở toang là 35/65
- đóng kín là 35/65
- NQ 128 + vaccine + 5k + rắn chút từ CQ từng tiểu khu vực là 70/30 min, 85/15 max.
Có trốn được mãi không?
Quan trọng nhất là sau khi tiêm thì phải duy trì 5K thật nghiêm khoảng vài tháng thì có thể đảm bảo mở cửa kinh tế và kiểm soát được dịch bệnh. Thằng nhật lúc vãn dịch , nhân viên vẫn tự giác đeo khẩu trang nơi làm việc đều. Nhưng với mấy anh việt nam thì tự giác là cái gì đó quá xa xỉ. Em ghét nhất cái kiểu đi đâu như kiểu đám giỗ hay họp cơ quan mà bỏ khẩu trang rồi xuề xòa toàn người quen cả sợ gì. Mà hiện trạng đấy ở hà nội càng ngày càng nhiều.

Payroll

Xe điện
tại đọc báo nói sg 4 tầng thì phải nên em tưởng đó là qui trình chung. hic. chứ như cụ nói thế hà nội tầng 4 làm gì có chỗ cho dân nghèo bọn em.Phải cố mà sống vậy
Vâng, em cũng nghèo mà còn nặng nợ gia đình, mẹ già con nhỏ. Cố giữ gìn thôi cụ nhỉ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Hồi Bắc Ninh, Bắc Giang byt quy định mô hình 3 tầng, tpHCM sáng tạo lên thành 5 tầng lại còn chơi mỗi tầng mỗi nơi thế là toang luôn. Sau byt đưa lực lượng hỗ trợ vào thì mới quay về mô hình 3 tầng !

Trạng thái
Thớt đang đóng