[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fedora

Xe tải
Một số chuyên gia lên báo so sánh HN với SG về tỷ lệ tiêm vắc xin và hô hào HN làm giống SG, nhưng không chuyên gia nào nhắc đến số F0 đã khỏi rất lớn của SG. Số này thực tế có khi lên đến gần cả triệu, giúp tăng đáng kể khả năng miễn dịch của SG. Đòi hỏi HN "cởi mở" như SG chỉ dựa vào so sánh tỷ lệ tiêm vắc xin là không đúng.

Một số chuyên gia lên báo so sánh HN với SG về tỷ lệ tiêm vắc xin và hô hào HN làm giống SG, nhưng không chuyên gia nào nhắc đến số F0 đã khỏi rất lớn của SG. Số này thực tế có khi lên đến gần cả triệu, giúp tăng đáng kể khả năng miễn dịch của SG. Đòi hỏi HN "cởi mở" như SG chỉ dựa vào so sánh tỷ lệ tiêm vắc xin là không đúng.
Cụ lại đoán mò rồi, theo số liệu chính thức thì tổng số ca nhiễm ở SG khoảng 450k thì lấy đâu ra gần cả triệu F0, với lại thông tin chính thức là người tiêm VC có lượng.kháng thể cao hơn người đã nhiễm nha cụ

moly

Xe điện
các cụ sài gòn cho hỏi , các cụ thấy hoàn toàn bình thường và ko sợ dịch bùng lên quá tải y tế nữa rồi à?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Nói đúng ra là SG đã được covid-19 sàng lọc 1 lần khá kĩ rồi, ai dễ bị nhiễm thì đã nhiễm, ai dễ bị chết thì đã chết... HN thì chưa !

Pho_vang

Xe hơi
Giờ em mới biết có cái hội đồng hiến kế với bà chủ tịch này. Lđ Sài Gòn giấu kỹ thế.
À còn giấu nhiều,khi nào tính sổ mới sáng tỏ,giảng viên phun rai kia còn kém một bậc.Bà Thu Anh này vừa sài gòn ra chê Bs cấp thuốc giết người đây mới bác thường lãm Bác kêt bạn được thì đọc nhiều cái hay ho lắm

Fedora

Xe tải
Cụ lại đoán mò rồi, theo số liệu chính thức thì tổng số ca nhiễm ở SG khoảng 450k thì lấy đâu ra gần cả triệu F0, với lại thông tin chính thức là người tiêm VC có lượng.kháng thể cao hơn người đã nhiễm nha cụ
450K là các trường hợp được ghi nhận, số tự xét nghiệm, tự chữa, không có triệu chứng nên không được ghi nhận cũng rất lớn. Có thời điểm SG báo lên 150K bổ sung, số này theo em nhớ là vẫn "nằm ngoài sổ sách". Có thời điểm Bộ Y tế đánh giá số ca nhiễm thực tế của SG gấp 3 lần số công bố.

Không có thông tin chính thức nào về so sánh miễn dịch giữa F0 khỏi bệnh và người tiêm 2 mũi vắc xin. Chỉ toàn thấy kêu gọi F0 khỏi bệnh đi hỗ trợ chứ không thấy kêu gọi người tiêm 2 mũi.

Số tái nhiễm chả thấy đâu nhắc đến. Tuy nhiên F0 khỏi bệnh trong vòng 6 tháng luôn được Bộ Y tế xếp vào nhóm an toàn khi tham gia hoạt động cộng đồng.

Belat Missan

Xe điện
Học sinh cấp 3 tra gúc gờ cũng luận ra.
Mỗi tội người ta ko thích nói.

Pho_vang

Xe hơi
có thống kê nào về số trẻ em bị covid nặng không các cụ nhỉ

Pho_vang

Xe hơi
Cụ nhầm, bs Nguyễn Văn Tuấn còn là chuyên gia thống kê, rất có tâm với ng Việt (k phải ý kiến của bác ấy khác chính phủ là k yêu nước nhé)
Ai nói ông ấy có tâm,Thống kê vaccine tây mỹ thì dùng số liệu của WHO,Vaccine tàu thì bảo sô liệu của WHO không đáng tin sau đó lấy sô liệu trời ơi đất hỡi không có nguồn moi ở đâu ra không biết .Thế mà là có tâm á,tôi hỏi ông ấy sao kỳ vậy ông block luôn.

Gerben

Xe buýt
có thống kê nào về số trẻ em bị covid nặng không các cụ nhỉ
Đây cụ ơi:
"Bạn bè tôi mất ăn, mất ngủ khi con chưa được tiêm vaccine Covid-19" | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
(Dân trí) - Theo hiệp hội nhi khoa Mỹ, chỉ 0.8% trẻ em nhiễm Covid-19 phải nhập viện và chỉ 0.01% tử vong. Ở Anh, cứ một triệu ca nhiễm ở trẻ, có 2 ca tử vong.
Số liệu tại Việt Nam cho tới nay cũng đồng thuận với thế giới). Ở tâm dịch TP.HCM từ đầu năm tới tháng 9 này, chỉ có 13 trẻ tử vong vì Covid và HẦU HẾT ĐỀU CÓ BỆNH LÝ NỀN KÈM THEO.
Tỉ lệ tử vong do Covid-19 ở trẻ em thấp hơn nhiều so với các bệnh khác.
Hầu hết trẻ em khỏe mạnh nếu nhiễm Covid cũng không có triệu chứng, hoặc có nhưng rất nhẹ, thoáng qua, tự khỏi.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ vẫn vật nhau vụ cách ly hay phong toả hả. Trong Sài Gòn giờ em thấy sinh hoạt bình thường rồi, ông nào nhiễm vẫn cứ nhiễm, đa phần thì như cảm cúm thôi. Cũng ko nên tiêu cực quá vì chừng nào còn thở thì còn khả năng nhiễm, Virut chỉ biến mất khi ngừng thở thôi :))

OBDII

Xe tải
các cụ sài gòn cho hỏi , các cụ thấy hoàn toàn bình thường và ko sợ dịch bùng lên quá tải y tế nữa rồi à?
Bình thường thôi. Ai sợ thì cứ sợ. Làm gì có cách nào khác.

Dan du an

Xe ba gác
Người nhà em và bạn bè trong đó sinh hoạt làm ăn như bình thường, chả thấy ai kêu sợ quá sợ quá cả

moly

Xe điện
cuộc sống vẫn cứ phải diễn ra vì xác định là sống chung đúng kụ. Nhưng giờ chắc là nhu cảm cúm nên ko lo bệnh viện ko quá tải

congchi

Xe điện
Giờ bình thường rồi cụ.
Tuy có những thói quen mới như khẩu trang, mặt nạ, rửa tay..., còn lại như xưa.
Công ty em 2 tuần nay nổ F0 liên tục. Ai F0 thì xách đít đi về, những người còn lại vẫn là việc, còn kháo nhau rồi sẽ đến lượt mình.
Tỷ lệ F0 quanh mình giờ còn nhiều hơn thời đỉnh dịch.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Các cụ vẫn vật nhau vụ cách ly hay phong toả hả. Trong Sài Gòn giờ em thấy sinh hoạt bình thường rồi, ông nào nhiễm vẫn cứ nhiễm, đa phần thì như cảm cúm thôi. Cũng ko nên tiêu cực quá vì chừng nào còn thở thì còn khả năng nhiễm, Virut chỉ biến mất khi ngừng thở thôi :))
SG được covid nó sàng lọc tự nhiên 4 tháng liền, đối tượng dễ đi viện, dễ chết vãn rồi !

Saigon3

Xe tải
Mình ở Sài Gòn và cảm thấy mọi chuyện bình thường. Chợ búa đầy hàng, thực phẩm rẻ hơn thời gian phong tỏa rồi. Đi lại, giao tiếp vẫn mang khẩu trang cẩn thận.
Cách nghĩ, cách sinh hoạt, cách giao tiếp mỗi nơi mỗi khác. Mình không dám nói nơi nào đúng, nơi nào làm sai, cách ly hay không cách ly vì tình thế thay đổi không ngừng, chỉ mong mọi người bao dung, đừng nặng lời chửi rủa, đọc rất đau lòng.

congchi

Xe điện
SG được covid nó sàng lọc tự nhiên 4 tháng liền, đối tượng dễ đi viện, dễ chết vãn rồi !
Tỷ lệ nhiễm của SG khoảng 5%, tỷ lệ nhiễm, chết chưa bằng Mỹ, Anh, EU. Vãn là vãn thế nào.
Không nhờ vaccine thì chả chết cả loạt nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng