[Funland] Tổng hợp những cuốn sách thay đổi cuộc đời của bạn.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Mấy quyển này thì thật là kinh-điển, cả thế giới tiến-bộ nên đọc...

Lonestar

Xe điện
Dạ bẩm cụ, cuốn này sẽ thay đổi cuộc đời nếu nó là ai cũng làm theo

sparkvan

Xì hơi lốp
Chả cuốn sách nào làm thay đổi cuộc đời đâu, nhất là ba cái quyển lăng nhăng chém gió của mấy bác "tao tài giỏi còn mày vẫn thế" =))

Trong 3 cuốn bác kể, cuốn đầu chắc em sẽ ko đọc. Cuốn thứ 2 em đọc rồi. Nói chung đấy là câu chuyện khá hay, nhưng cũng chỉ thế thôi vì cái anh trong tác phẩm ấy đã phá sản rồi (:|. Tất nhiên, ko để phủ định Israel là đất nước của khởi nghiệp theo tác giả :). Và những vấn đề về kỷ luật quân đội theo em cũng tùy. Nói chung đếch áp dụng được gì đâu :))

Thực ra có những cuốn sách giản dị hơn nhiều, đó là những cuốn sách giáo trình. Nhưng đa phần nó hàm chứa rất nhiều điều trong các lĩnh vực rồi. Ví dụ cụ đọc hết 2 cuốn economics loại tốt, thì sẽ thấy những cuốn chém gió ba điều về làm giàu vớ vẩn cũng bình thường thôi. Tất nhiên, họ viết sẽ hay hơn vì chỉ túm 1, 2 thứ trong đó, và ném vào đó vài câu chuyện, vài thứ ngôn từ, nhưng cũng đủ làm cho sinh viên, nhất là dân kỹ thuật u mê, sung sướng như lần đầu đọc Cô giáo Thảo.
E thấy cụ phan chuân nhất

sparkvan

Xì hơi lốp
Mấy quyển này thì thật là kinh-điển, cả thế giới tiến-bộ nên đọc...

Sao tư bản nó sụp đổ rồi hả cụ, buồn quá vậy mà em cứ đinh ninh nó vẫn đang giẫy chết

Jojo koko

Xe máy
Đọc com của các bác em cũng cười gần chết nhưng gần đây em đọc được 1 vài cuốn sách khá hay về lĩnh vực truyền thông, bác nào quan tâm có thể tham khảo:

1, Dốc hết trái tim

Đây là cuốn sách nói về các mà Starbucks xây dựng thương hiệu và trở thành thương hiệu cafe nổi tiếng nhất thế giới. Em kết câu nói của bác tác giả: " cái gì đi từ trái tim sẽ tới trái tim

2, Mặc kệ nó, làm tới đi của bác tỷ phú Anh Richchard Branson. Cuốn này phù hợp với những bác có tư duy phóng khoáng, mở và có tí máu liều. CÒn hay thế nào thì các bác tự đọc rồi biết nhá.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Sách mà đổi đời được em thấy là sách mà cụ chánh án giở ra xem rồi quay lại bảo cụ Kiên: đúng sách là cụ xong phim rồi.
Muốn biết nhan đề ắt phải hỏi cụ chánh.

Teen

Xe điện
Cụ chủ chắc chưa tới 30. Nếu sai cho em xin lỗi ah. Hehe

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Thay thái độ đổi cuộc đời - Jeff Keller
Cái này thay đổi tư duy em, em thấy hay
Em đọc 5 năm trước

alecom

[Tịch thu bằng lái]
lãi luyện với các cụ chém

duyanh54

Xe tải
ko ai nhắc tới tác phẩm kim bình mai nhể ;))

koala_benho

Xe tăng
Quyển 1 em chưa đọc nhưng xem qua giọng văn của Tony trên face mấy đưa bạn share thì em không thích.
Quyển 2 em đã đọc, sau bài viết của một cụ offer sau chuyến đi. Em thấy khá hay.
Quyển 3 em chưa đọc.
Còn bảo thay đổi cuộc đời thì như các cụ vẫn nói " OF thay đổi cuộc đời tôi." hehe

congngo

Xe điện
Cuốn " Không gia đình ợ"
Em đọc xong thấy mình quá hèn so với mấy cậu bé chơi đàn dạo, liền bỏ nhà ra đi cho thỏa chí tang bồng, thế éo nào vừa ra khỏi cửa thì bị gái nó lừa, thế là nó biến thành gấu bây giờ.

chuoiacb

Xe hơi
Em lập thớt này để mọi người có ham mê đọc sách chia sẻ những cuốn sách hay, cùng xây dựng văn hoá đoc. Mọi người cập nhật sách có những thông tin cơ bản sau:

1. Tên sách và tác giả.
2. Thể loại.
3. Giới thiệu nội dung.

Em xin tiên phong giới thiệu 3 tác phẩm vừa đọc xong thấy rất hay.

1. Cà phê cùng Tony - Tác giả Tony buổi sáng
- Thể loại: Doanh Nhân & Bài Học.
- Giới thiệu:
Là sự tập hợp các bài viết trên trang mạng xã hội FaceBook của tác giả Tony Buổi Sáng (TnBS) về những bài học, câu chuyện anh đã trải nghiệm trong cuộc sống. Đó có thể là cách anh chia sẻ với các bạn trẻ về những chuyện to tát như khởi nghiệp, đạo đức kinh doanh, học tập đến những việc nhỏ nhặt như ăn mặc, giao tiếp, vệ sinh cơ thể sao cho văn minh, lịch sự. Hay chỉ đơn giản thuật lại những trải nghiệm thực tế của anh trong quá trình sống, kinh doanh ở trong và ngoài nước.

2. Quốc gia khởi nghiệp - Tác giả: Dan Senor, Saul Singer
- Thể loại: Quản trị lãnh đạo.
- Giới thiệu:
Là câu chuyện viết về sự phát triển thần kỳ của nền kinh tế Israel từ lúc lập quốc cho đến khi trở thành quốc gia có nền công nghệ hàng đầu thế giới. Quyển sách này có thể trả lời cho những thắc mắc làm thế nào một đất nước nhỏ bé lại có thể tồn tại giữa sự thù địch của các quốc gia lân cận, đối phó với những cuộc chiến giữ vững bờ cõi mà vẫn tạo ra sự sáng tạo vượt bậc trong các lĩnh vực công nghệ, quân sự và dân sự.

3. Nhà Giả Kim - Tác Giả: Paulo Coelho
- Thể Loại: Tiểu thuyết
- Giới thiệu:
Tiểu thuyết Nhà giả kim của Paulo Coelho như một câu chuyện cổ tích giản dị, nhân ái, giàu chất thơ, thấm đẫm những minh triết huyền bí của phương Đông. Trong lần xuất bản đầu tiên tại Brazil vào năm 1988, sách chỉ bán được 900 bản. Nhưng, với số phận đặc biệt của cuốn sách dành cho toàn nhân loại, vượt ra ngoài biên giới quốc gia, Nhà giả kim đã làm rung động hàng triệu tâm hồn, trở thành một trong những cuốn sách bán chạy nhất mọi thời đại, và có thể làm thay đổi cuộc đời người đọc.

Đọc sách chưa hẳn đã thay đổi cả cuộc đời, nhưng chắc chắn nó sẽ thay đổi một góc nào đó của bạn. Hãy đọc và áp dụng vào cuộc sống, để trở thành những Offer văn minh, hảo sảng, nghĩa tình.
Em ủng hộ cụ chủ. Đúng là có rất nhiều cuốn sách có thể thay đổi cuộc đời cụ a.

chuoiacb

Xe hơi
Tối qua có một pic của cụ nào về cuộc đời lô đề bán nhà mà nhìn thấy quyển này chắc chớt luôn he he
Thật tiếc khi chưa được đọc cuốn này, cụ post cuốn này lên được không