Tổng hợp kinh nghiệm về phụ kiện, đồ chơi và dịch vụ cho CX5

Yaml8290

Xe tải
kính chào các cụ bên cx5..em cũng vừa đặt cx5 rồi ạ..em hỏi khi mua xong mình có phải lót sàn ko ạ..phải tháo hết ghế ra và trải một lớp da công nghiệp lên và lại lắp ghế vào...và mua thảm lót thêm lót cốp nữa ạ
Không cần lót sàn đâu cụ ơi vì phải tháo hết ghế ra nếu làm cẩn thẩn thì ko sao chứ ko lại hỏng hóc linh tinh dây dợ thì mệt với lót da vào nhìn xe như xe chạy dịch vụ ấy cụ cứ mua bộ thảm trải trong xe là xong khi nào bẩn thì lôi ra vệ sinh tý là sạch ngay của bền tại người mà cụ xe mình thì chắc chắn mình sẽ giữ gìn cần thận đúng ko cụ. Khi mua bộ trải sản tiện thì cụ mua thảm lót cóp luôn cái này thì cần thiết cho sạch sẽ.
Chúc cụ lái xe an toàn!

Yaml8290

Xe tải
cháu xin chào các cụ trong nhóm ạ,bên nhà cháu có cung cấp full đồ cho xế CX5 của nhóm mình,nhà cháu mạo phép vào đây xin các cụ lượng thứ,cụ nào có nhu cầu làm đẹp tân trang thêm cho xế yêu thì pm nhà cháu ạ nhà cháu sẽ phục vụ các cụ/mợ nhiệt tình ạ
Cụ cho xin địa chỉ hoặc trang web thì mới biết để xem đồ đặt cho cụ chứ.

trinhhunghb

Xe lăn
Không cần lót sàn đâu cụ ơi vì phải tháo hết ghế ra nếu làm cẩn thẩn thì ko sao chứ ko lại hỏng hóc linh tinh dây dợ thì mệt với lót da vào nhìn xe như xe chạy dịch vụ ấy cụ cứ mua bộ thảm trải trong xe là xong khi nào bẩn thì lôi ra vệ sinh tý là sạch ngay của bền tại người mà cụ xe mình thì chắc chắn mình sẽ giữ gìn cần thận đúng ko cụ. Khi mua bộ trải sản tiện thì cụ mua thảm lót cóp luôn cái này thì cần thiết cho sạch sẽ.
Chúc cụ lái xe an toàn!
thanks cụ nhiều....thảm lót sàn theo xe nhỏ quá..có khi phải thay.còn phải mua cái lót cốp cho sạch cụ nhỉ

Yaml8290

Xe tải
thanks cụ nhiều....thảm lót sàn theo xe nhỏ quá..có khi phải thay.còn phải mua cái lót cốp cho sạch cụ nhỉ
Cái thảm lót theo xe nó nhỏ nhưng có chốt cố định vào sàn ở 2 ghế trước mà quan trọng nhất là ghế lái nên nó ko bị dịch chuyển khi mình sử dụng sẽ đỡ nguy hiểm với nó bằng dạ nên nhiều khi bụi bẩn các thứ nó dính vào đấy có cái hay của nó là ko bị ra xe lúc cần tháo ra đập đập vài cái là lại sạch nên e để dùng và thấy ok lắm cụ àh nhưng đấy là e ở trong Nam nếu cụ ở ngoài Bắc thì sắp tới ra Tết trời nồm e nghĩ sẽ bẩn và khó vệ sinh hơn nên nếu cụ đi nhiều sợ bẩn thì thay còn cái lót cốp sau thì nên mua cho sạch cụ àh vì nhiều khi đi đâu chở đồ nhỡ có nước dây ra thì bẩn và khó về sinh lắm cụ àh.

Yaml8290

Xe tải
E thấy trên diễn đàn có cụ này bán thảm lót sàn với nhất là tấm lót cốp sau đẹp mà bán cho ae trên of hợp lý lắm e cũng thích nhưng e lại ở tận trong Bình Phước cò cụ ấy tận Hà Nội nên e chưa mua được chứ ko chắc e cũng gặp cụ ấy. Đây e gửi link cho cụ ngâm cứu vì cụ cũng giống e CX5 đấy
http://www.otofun.net/threads/sao-viet-tham-lot-san-xe-o-to-cao-cap-lot-cop-o-to-moc-khoa-o-to.617854/

trinhhunghb

Xe lăn
E thấy trên diễn đàn có cụ này bán thảm lót sàn với nhất là tấm lót cốp sau đẹp mà bán cho ae trên of hợp lý lắm e cũng thích nhưng e lại ở tận trong Bình Phước cò cụ ấy tận Hà Nội nên e chưa mua được chứ ko chắc e cũng gặp cụ ấy. Đây e gửi link cho cụ ngâm cứu vì cụ cũng giống e CX5 đấy
http://www.otofun.net/threads/sao-viet-tham-lot-san-xe-o-to-cao-cap-lot-cop-o-to-moc-khoa-o-to.617854/
Thanks cụ nhiều..năm mới chúc cụ và gia đình an khang thịnh vượng..có khi mình cũng mua bảo họ gủi về mình tự lắp cũng được..

Yaml8290

Xe tải
Thanks cụ nhiều..năm mới chúc cụ và gia đình an khang thịnh vượng..có khi mình cũng mua bảo họ gủi về mình tự lắp cũng được..
Ko có gì đâu cụ mua rồi Vào trang web bán hàng của họ có hướng dẫn lắp đặt đấy cụ àh.
Cám ơn cụ về lời chúc, chúc cụ cùng gia đình năm mới nhiều niềm vui mới cụ nhé!

jimmykhp

Xe đạp
Nhiều thông tin quá! Em mới mua xe mà chưa biết chơi cái gì cả.

lvthanh

Xe máy
Chào các cụ, e định lắp thêm chốt cửa tự động và cụp gương cho CX5, các cụ cho e hỏi lên lắp ở đâu chất lượng và uy tín, sau 1 thời gian sử dụng có vấn đề gì ko ah? Vì e mới bảo dưỡng 1000km hỏi nhân viên mazda thì họ bảo ko lên, có 1 số xe lắp rồi ko ổn lại phải tháo ra. Em cảm ơn.

aotim

Xe container
Bổ sung với cụ chủ thớt về mục âm thanh:
CX5 với hệ thông được trang bị bởi 9 loa Bose theo xe nhưng xét cho cùng thì hệ thống rất dở. Nguyên nhân là do: DVD của mình là đầu Caska (cho nguồn nhạc không hay)...Riêng với những xe bản cũ nguồn phát là CD còn tàm tạm. Do vậy, em có đề xuất phương án nâng cấp cụ thể như sau:
1. Thay thế nguồn phát từ DVD Caska--> DVD Pioneer
- Chất lượng nguồn phát của Pioneer là rất tốt, công suất thực ra là 50 RMS
- DVD đọc được những định dạng nhạc chất lượng cao: Wav, WMA,... với khả năng tương thích với ổ cứng di động. Đặc biệt là 8650BT có thể đọc được nhạc Lossless và có cổng HDMI để hỗ trợ xem phim HD
- Lưu ý: Lắp đặt DVD này sẽ không mất chức năng theo xe...Những phần cài đặt có thể setup lại được, phần GPS dẫn đường hoàn toàn có thể lắp thêm (Phần cứng này có giá khoảng 4-6 triệu)

2. Giữ nguyên nguồn phát là DVD Caska...Lắp thêm bộ xử lý tín hiệu âm thanh + đầu đọc nhạc chất lượng cao: Khi đó hệ thống âm thanh của cụ sẽ thành dạng Hi-end...Nghe sẽ có âm hình (âm vòm) nghe rất thích

Phương án 1 và 2 ưu nhược sao bác chủ nhỉ? Thêm phần tài chính nữa ạ?

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Phương án 1 và 2 ưu nhược sao bác chủ nhỉ? Thêm phần tài chính nữa ạ?
Em phân tích thêm những ưu nhược điểm của 02 phương án:
1. Phương án thay thế DVD Caska bằng DVD thương hiệu như Pioneer, JVC
- Ưu điểm:
+ Âm thanh được cải thiện
+ Dễ sử dụng, các chức năng nguyên bản sử dụng bình thường

- Hạn chế:
+ Mất tính năng GPS VietMap (do DVD Pioneer không tích hợp sẵn phần cứng), bác muốn có GPS VietMap sử dụng như nguyên bản thì cần thêm chi phí khoảng 3-4 triệu
+ Màn hình DVD mới là tiêu chuẩn 2DIN, 7" cảm ứng nên nhỏ hơn màn của DVD theo xe

2. Phương án nâng cấp bộ xử lý tín hiệu âm thanh và đầu đọc phụ
- ưu điểm: Âm thanh hay hơn hẳn, nghe theo kiểu Hi-end (có âm hình- vị trí ca sĩ hát hướng vào người nghe nhiều hơn). Ví dụ có thể setup ưu tiên được cho vị trí người lái nghe hay, người phụ nghe hay, nghe theo thể loại nhạc nhẹ: nhạc vàng, county, Jazz,...và thể loại nhạc "bùm bùm" như Dane, DJ,...
- Các chức năng nguyên bản của DVD, trên xe vẫn sử dụng bình thường
- Nghe nhạc có thể chọn theo các nguồn phát khác nhau: DVD nguyên bản và nguồn phát phụ (đầu DUNE HD)
- Hạn chế:
+ Do sử dụng nguồn phát là thiết bị phụ (đầu DUNE HD - Như các cụ nghe nhạc ở Home) nên thao tác sử dụng lâu hơn 1 chút và chuyển bài, tăng giảm volume phải dùng khiển ngoài, chưa tích hợp được các phím trên vô lăng

aotim

Xe container
Em phân tích thêm những ưu nhược điểm của 02 phương án:
1. Phương án thay thế DVD Caska bằng DVD thương hiệu như Pioneer, JVC
- Ưu điểm:
+ Âm thanh được cải thiện
+ Dễ sử dụng, các chức năng nguyên bản sử dụng bình thường

- Hạn chế:
+ Mất tính năng GPS VietMap (do DVD Pioneer không tích hợp sẵn phần cứng), bác muốn có GPS VietMap sử dụng như nguyên bản thì cần thêm chi phí khoảng 3-4 triệu
+ Màn hình DVD mới là tiêu chuẩn 2DIN, 7" cảm ứng nên nhỏ hơn màn của DVD theo xe

2. Phương án nâng cấp bộ xử lý tín hiệu âm thanh và đầu đọc phụ
- ưu điểm: Âm thanh hay hơn hẳn, nghe theo kiểu Hi-end (có âm hình- vị trí ca sĩ hát hướng vào người nghe nhiều hơn). Ví dụ có thể setup ưu tiên được cho vị trí người lái nghe hay, người phụ nghe hay, nghe theo thể loại nhạc nhẹ: nhạc vàng, county, Jazz,...và thể loại nhạc "bùm bùm" như Dane, DJ,...
- Các chức năng nguyên bản của DVD, trên xe vẫn sử dụng bình thường
- Nghe nhạc có thể chọn theo các nguồn phát khác nhau: DVD nguyên bản và nguồn phát phụ (đầu DUNE HD)
- Hạn chế:
+ Do sử dụng nguồn phát là thiết bị phụ (đầu DUNE HD - Như các cụ nghe nhạc ở Home) nên thao tác sử dụng lâu hơn 1 chút và chuyển bài, tăng giảm volume phải dùng khiển ngoài, chưa tích hợp được các phím trên vô lăng
Cơ bản hay hơn nhiều tuy nhiên thời gian chờ đợi lâu quá. Đợi xem phương án của cx5 xem sao rồi chiến tiếp cùng e Tida nhé

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com

heo ngoc

Xe đạp
cản trước đẹp nhất trong mấy em ecosport,CRV đó cụ ko cụ làm bộ này

Cụ báo giá em bộ này cho cx5 2016 + nẹp cốp sau trong, ngoài; nẹp bước chân có đèn trong ngoài; bệ bước chân; nẹp viền chân kính full. Thank cụ

kopite

Xe hơi
Âm thanh bản 2016 nghe đc chưa các bác, cần nâng cấp thì như thế nào, thnx

mr.hung

Xe buýt
E cũng sắp lấy xe, theo các cụ nên lắp thêm cái ji thực dụng nhể? E tính bậc lên xuống, thảm sàn 4,5D ji đó lót cốp nữa, nhờ các cụ đã lắp cho xin tí kinh nghiệm, địa chỉ lắp phụ kiện chất lượng giá phủ lý cái :D. Thanks!

Yaml8290

Xe tải
Lắp thêm thì nhiều lắm tuỳ sở thích mỗi người thôi cụ à nhưng có mấy thứ cần thiết theo e cụ nên lắp:
_ thảm trải sàn 4D nó có loại dành cho CX5 ôm khít với xe đỡ phải trải sàn bằng da mà sạch.
_ lóp cốp nhựa TPO sạch sẽ vì tấm ở xe nó liền với hàng ghế sau nên khi bẩn khó vệ sinh lắm.
2 món đấy có cụ này trên diễn đàn bán e thấy đẹp mà khít luôn có cả hình mẫu lắp trên xe CX5 cụ àh
- ốp bậc cửa lên xuống phía ngoài chỗ sơn xe cho đỡ trầy xước mà nhìn nó cũng đẹp
- ốp viền cốp sau bên ngoài chỗ sơn xe cho đỡ trầy xước khi lấy đồ
Và nhiều đồ trang trí linh tinh nữa tuỳ sở thích cụ cứ lên đây xem thích cái gì thì lắp:
http://otopro.net/mazda/mazda-cx-5

hung_bn

Đi bộ
các cụ cho em hỏi : các loại đồ chơi các cụ giới thiệu ở trên có lắp vừa CX5 bản 2016 ko nhỉ

Yaml8290

Xe tải
các cụ cho em hỏi : các loại đồ chơi các cụ giới thiệu ở trên có lắp vừa CX5 bản 2016 ko nhỉ
Hầu như là vừa hết cụ àh vì phom xe vẫn giống nhau mà cụ chỉ khác khu vực cần số với thắng tay và ca lăng thôi cụ nhé

NGUYÊN LỐP

Xe đạp
Em có 4 lốp nguyên bản của CX5 do tháo từ xe của e ra, Lốp TOYO Nhật, giá hợp lý, cụ nào có nhu cầu alo e 0913241441 e để lại.
Xin phép BQT cho đăng tin này để cung cầu gặp nhau giảm hao tổn tài chính cho ae cộng đồng CX5